Thaiscooter.com - datsun 620

• Datsun 620

ขอบันทึกโปรเจ็คหาเรื่องกับช้างของผมครับ...

เรื่องมีอยู่ว่า วันนึงเมื่อต้นปี2553 ผมเอาL200ไปทำช่วงล่าง แล้วก็เจอกับกระบะเก่าๆคันนึงที่มีหน้าตาเท่ไม่เบา ไฟหน้า 4 ดวงแล้วก็อยู่ลึกเข้าไปจากฝากระโปรง ได้อารมณ์ Dodge Challenger ดี

พอดีเจ้าของทำรถเสร็จแล้วก็ขับออกไปพอดี เลยไม่ได้ดูมาก แต่ก็ถามทางอู่ว่ารถอะไร เขาบอกว่าเป็นดัสสัน เราก็คิด...ดัสสัน... รถอะไร*ะ แล้วก็ไม่ได้คิดอะไรต่อ จนกระทั่งวันนึง กลางปี 53 ผมนั่งรถไปกับพ่อแล้วเจอบนถนนก็เลยบอกพ่อว่า เคยเห็นคันนึงที่อู่ สวยดี พ่อบอกว่าเขาเรียกดัสสันช้างเหยียบ ยีห้อก่อนจะเป็นนิสสัน เราก็ อ๋ออย่างงี้นีเอง....

แล้วคืนนั้นก็เป็นจุดเริ่มของการเสียเงินและ การเสียสติ
    บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ 620 started by Twenty Zero One View original post
    Comments 4 Comments
    1. thanamit_yo's Avatar
      thanamit_yo -
      สวยครับ รถอยู่พร้าวหรือเปล่าครับไม่ใช่ก็ขออภัย
    1. Twenty Zero One's Avatar
      ตอนนี้อยู่ราชบุร๊ครับ
    1. ล้อเล็กๆ's Avatar
      สวยมากๆ ครับ
    1. dk.hiphop's Avatar
      dk.hiphop -