Thaiscooter.com - ชุบชีวิต Mazda 1200 จากเชียงรายหน้าตามอมแมม สู่เมืองกรุง เสริมสวยพองาม

• ชุบชีวิต Mazda 1200 จากเชียงรายหน้าตามอมแมม สู่เมืองกรุง เสริมสวยพองาม

ชุบชีวิต Mazda 1200 จากเชียงรายหน้าตามอมแมม สู่เมืองกรุง เสริมสวยพองาม
    รถคันนี้เข้าอู่เมื่อต้นเดือนมกราคม 2555 สิ้นสุดการตกแต่ง วันที่ 5 สิงหาคม 2555 ยาวนานพอดูครับ นำมาแบ่งปันเผื่อเป็นกำลังใจสำหรับผู้ที่กำลังปั้น มาสด้าตัวเล็กที่อายุกว่า 30 ปี ให้ดูดี และสามารถใช้งานได้จริง ไม่จำเป็นต้องใหญ่ แรง สูง ก็สามารถใช้ประโยชน์ได้ครับ

กว่าจะมาเป็นเขาในวันนี้ดูวิวัฒนาการการแต่งตัวของเข า

More Photo Please Link to https://picasaweb.google.com/saisenp/Mazda1200

ที่มา จาก Blog คุณ psaisen
    Comments 28 Comments
    1. olarnkong's Avatar
      olarnkong -
      งามมาก ทำสุดจริงๆคันนี้ สวยมากครับ
    1. woodworker's Avatar
      woodworker -
      สุดยอด สวย .............................
    1. ซู ทองก้อน's Avatar
      นับถือใจเจ้าของรถมากๆๆๆ
    1. ดาบเปิ้ล's Avatar
      สวยจริงครับพี่....จากใจ
    1. huahin-13's Avatar
      huahin-13 -
      ว๊าว..สวยมากครับผม
    1. roman17's Avatar
      roman17 -
      สวยงามมากครับ
    1. weerayut2206's Avatar
      งบประมาณจัดไปเท่าไรครับสำหรับเฉพาะทำสี..สวยมากครับ
    1. retro_fever's Avatar
      retro_fever -
      ใจไม่รัก ทำไม่ได้แน่นอน ชื่มชมจริง ๆ
    1. LoveTheWater's Avatar
      ทำที่ใหนครับ เนี๊ยบจริงๆ
    1. moshi jung's Avatar
      moshi jung -
      แจ่มมากครับ ทำที่ไหนเนี่ย ใหม่ทุกชิ้นเลย
    1. bank alone...'s Avatar
      โห....แหล่มเลย สวยครับ สวย
      ตัวเล็กของผมก็กำลังทำ....
    1. TANG(-"-)'s Avatar
      TANG(-"-) -
      เหมือนเห็นแล่นผ่านแถวบ้านที่เชียงรายเมื่อวานนี้เลย สวยดี
    1. ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
      ซวดยอดเลยยยยย ครับ
    1. phuket's Avatar
      phuket -
      สวยมาเลยครับ วิ้งๆเลยครับ แหล่ม
    1. Worawit Kaewsringam's Avatar
      สวยมากครับ
    1. nanajittang's Avatar
      nanajittang -
      ลงตัวจังค่ะ สวยงาม :))
    1. สุขสำราญ's Avatar
      สวยจังสีเขียว
    1. อ้ายทุย's Avatar
      สุดยอดมาก..ครับ
    1. moochat's Avatar
      moochat -
      ใจรักแท้จริงครับ ทำคันนี้รักตายเลย
    1. psaisen's Avatar
      psaisen -
      ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ นะครับ ผมไม่ได้เข้ามาดูเลย เลยไม่มีโอกาสได้ตอบคำถามบางคำถาม
      ทำที่กรุงเทพฯ ประมาณ 5 เดือน (ช่างทำบ้างไม่ทำบ้าง) ใช้งานได้ดีครับ ตอนนี้เอาไปใช้งานในสวนที่ศรีสะเกษ ทำหลายตังค์ครับเพราะจะเปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้นที่จะมีใ ห้เปลี่ยน กลัวนานๆไปจะหายาก เพราะตั้งใจจะใช้งานไปอีกนาน ใช้งานได้เหมือนรถกะบะทั่วไป