รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องเดิมc70ครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องเดิมc70ครับ

มาตรฐาน รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องเดิมc70ครับ

พอดีผมประสบปัญหา นะครับ อาการเริ่มแรกเลย ที่ผิดสังเกตุนะครับ
    1. เวลาสต๊าด มันจะมีเสีย ดังปีดๆๆ ในคาบูหรืออะไรสักอย่าง ขี่ไปนิสหน่อยก็ปกติ
    2. มีอาการบิทไม่ขึ้นหมายถึง เวลา บิทไปแล้ว60มันจะบิทเกินไม่ได้ครับ อาการออก คือ เสียงเครื่องมันเร่งแต่วิ่งไม่ออก แล้วผ่อนก็วิ่งได่ต่อแต่อัดแรงไม่ได้ครับจะเร่งไม่ขึ ้นเหมือนเดิม
    3. ต่อจากอาการทั้ง2 ข้อ คือ รถ ดับครับ แล้ว สต๊าดไม่ติดเลยครับ เชคหัวเทียนแล้วปกติดีครับ ลูกไม่ติดเวลาสต๊าดมีแรงอัดครับ แล้วหัวเทียนใช่ได้ครับผมรองเอาคอยต่อกับหัวเทียนเอา หัวเทียนออกตาเครื่องแล้วรองสต๊าดดูไฟวิ่งครับ น้ำมันก็เดิน คาบูดรีม แปลงcdi แล้ว

มีคนบอกผมว่า มาร์ค เคลื่อน ผมเลย สงใส่เลยว่า ต้องแก้ยังไงและอาการที่เป้ฯต้องทำยังไงบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devill001 : 23-08-2010 เมื่อ 10:19

Member pop_cheesy's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ที่สตราทแล้วคาร์บูจามอาการเหมือนมาคเคลื่อน หรือจานไฟวิ่งถ่อยหลัง
    ผมเคยเป็นวิ่งจมไมค์ แล้วมันนืดๆๆ เหมือนเบรคติดครับ
    แปลง cdi ยังครับ ถ้าแปลงแล้ว
    ลองเปลี่ยนคอยดู แล้วตั้งมาคใหม่ หายครับ
    อืมๆๆอย่าลืม ดูที่หัวเทียนด้วยครับว่าขาวหรือดำ
    แต่ถ้าขาวก็น่าจะปกติครับ
    แต่ถ้าดำ อย่าปล่อยให้เป็นนานระวังหัเทียนบอด

ลองดูครับเพื่อจะเป็นเหมือนกัน
    นายปฏิพัทธ์ หนูแก้ว
    ธนาคารกสิกรไทย
    ออมทรัพย์ สาขาปราจีนบุรี
    1852449337
    Tel.087-6110776 ป๊อป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pop_cheesy อ่านข้อความ
    ที่สตราทแล้วคาร์บูจามอาการเหมือนมาคเคลื่อน หรือจานไฟวิ่งถ่อยหลัง
    ผมเคยเป็นวิ่งจมไมค์ แล้วมันนืดๆๆ เหมือนเบรคติดครับ
    แปลง cdi ยังครับ ถ้าแปลงแล้ว
    ลองเปลี่ยนคอยดู แล้วตั้งมาคใหม่ หายครับ
    อืมๆๆอย่าลืม ดูที่หัวเทียนด้วยครับว่าขาวหรือดำ
    แต่ถ้าขาวก็น่าจะปกติครับ
    แต่ถ้าดำ อย่าปล่อยให้เป็นนานระวังหัเทียนบอด

ลองดูครับเพื่อจะเป็นเหมือนกัน
    ขอบคุณมากครับจะรองไปทำดู เปลี่ยนเป็ฯ cdi แล้วครับผม
    หัวเทียนก็เปลี่ยนใหม่แล้วครับผม แต่ คอยของผมใส่หัวเทียนรองดูแล้วไฟออกครับอแรงด้วยน้ำมั นเดิน ยังไงรบกวนอีกทีนะ แต่ก้ขอบใจมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devill001 : 22-08-2010 เมื่อ 22:37

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ devill001 อ่านข้อความ
    พอดีผมประสบปัญหา นะครับ อาการเริ่มแรกเลย ที่ผิดสังเกตุนะครับ
    1. เวลาสต๊าด มันจะมีเสีย ดังปีดๆๆ ในคาบูหรืออะไรสักอย่าง ขี่ไปนิสหน่อยก็ปกติ
    2. มีอาการบิทไม่ขึ้นหมายถึง เวลา บิทไปแล้ว60มันจะบิทเกินไม่ได้ครับ อาการออก คือ เสียงเครื่องมันเร่งแต่วิ่งไม่ออก แล้วผ่อนก็วิ่งได่ต่อแต่อัดแรงไม่ได้ครับจะเร่งไม่ขึ ้นเหมือนเดิม
    3. ต่อจากอาการทั้ง2 ข้อ คือ รถ ดับครับ แล้ว สต๊าดไม่ติดเลยครับ เชคหัวเทียนแล้วปกติดีครับ ลูกไม่ติดเวลาสต๊าดมีแรงอัดครับ แล้วหัวเทียนใช่ได้ครับผมรองเอาคอยต่อกับหัวเทียนเอา หัวเทียนออกตาเครื่องแล้วรองสต๊าดดูไฟวิ่งครับ น้ำมันก็เดิน คาบูดรีม แปลงcdi แล้ว

มีคนบอกผมว่า มาร์ค เคลื่อน ผมเลย สงใส่เลยว่า ต้องแก้ยังไงและอาการที่เป้ฯต้องทำยังไงบ้าง

ผมเองก็ว่ามาร์คแม่เหล็กเคลื่อน ไม่รู้ว่าแปลงมาแบบไหน แต่ที่แน่ๆน่าจะถอดลิ่มออก พอน๊อตล๊อคแม่เหล็กคลายตัว แม่เหล็กก็ขยับเคลื่อนที่ละครับ คงต้องหาจังหวะจุดระเบิดใหม่แล้วละ ลองเข้าไปดูกระทู้ตำราวิชามาร ผมลงเรื่อง cdi ของ c70ไว้ด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ผมเองก็ว่ามาร์คแม่เหล็กเคลื่อน ไม่รู้ว่าแปลงมาแบบไหน แต่ที่แน่ๆน่าจะถอดลิ่มออก พอน๊อตล๊อคแม่เหล็กคลายตัว แม่เหล็กก็ขยับเคลื่อนที่ละครับ คงต้องหาจังหวะจุดระเบิดใหม่แล้วละ ลองเข้าไปดูกระทู้ตำราวิชามาร ผมลงเรื่อง cdi ของ c70ไว้ด้วย
    ขอบคุณมาครับ เดี่ยวยังไงพอจะรองดูครับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ที่แนะนำครับ

Bookmarks