ช่วยบอกทีคับ vespa จากไต้หวัน มีด้วย หรือ แล้ว อินเดีย อิตตารี หรือ ไต้หวัน ไหนดีสุด - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ช่วยบอกทีคับ vespa จากไต้หวัน มีด้วย หรือ แล้ว อินเดีย อิตตารี หรือ ไต้หวัน ไหนดีสุด

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สรุปว่ารถไม่แรงเท่ากระทู้แรง ๆๆ

อ่านแร้วฮาดี เหอ ๆ....กระทู้แรง

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

ของทุกอย่างมีทั้งดีแล้วไม่ดี อยู่ในตัวมันเองครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

PX นะจ๊ะ racingpt's Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / PX CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    อย่าให้นานนะผมไม่ไหวรอ ช่วง นี้ ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย อยู่พอดี

ใจเย็นๆๆพี่

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    มันมีพวกอวดรวย มาตอบหลายกระทู้ ละครับ ผมติดตามมาตลอด

ถ้ามี จริง ก็ งัดเอามาโชวร์หน่อย ดิ โม้มาหลายกระทู้ แล้ว มี แลม2 59 64 มีทะเบียนทุกคัน ตอนนี้ขี่ bmw z4 กุ๊ก...กรวย เอ๋ย

ผมว่าถ้ามี จรืิงเค้าไม่เกรียน แบบนี้หรอก

ตัวเองไม่รู้ จัก ก็ว่าไม่ดี ไม่แท้ ถามจริงๆเคย ขี่หรือ ยัง

(ดูจากพฤติกรรม การ ตอบกระทู้ แล้ว เหมือน พวกขาดความอบอุ่น ลืม เอาสมองมานะครับ)หรือ ว่า ผี สมรักษ์ เข้าสิง
    อ่านมาแหละๆ รุ้สึกว่ามัน......จิงๆๆพี่เล้กใจเย็นๆนะพี่

คนมันไม่เคยว่ารถp 200xe วิ่งยังไงมันไม่รุ้หรอกว่ามันดีหรือไม่
    เต็มที่เลยครับพ่อเจ้าของ บริษัท
    พ่อคน รวย ถ้าผมไม่ติดคุก คง ขายหน้า นะครับ 555+
    บอกตรงๆตั้งแต่ผมเล่นเน็ตมา ยังไม่เคยเจอใคร ขี้โม้ โอ่ รวยเท่าคุณเลย ซักคนเดียว
    ถ้ามั่นใจก็มาให้เห็นหน้าด้วยนะครับแล้วไปลองเช็คประ วัติด้วย ว่า ของจริงเป็นยังไง
    ไม่ต้องมาซุย เรื่อง ก.ม. กับผมหรอก ครับ ผมเรียน นิติ มา ผมไม่ได้กินหญ้า
    ถามจริงๆ ที่บ้านให้กิน อะไร ถึง อวดร่ำอวดรวย ซะขนาดนั้น..!.
    ปล่อยให้พี่เค้าอวดรวยไปเถอะคับพี่เล็ก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แบงค์ px150 : 27-01-2010 เมื่อ 12:38

เมืองทองคะนองเดช

Member Pacific's Avatar
    สถานที่
    ๒ล้อพระราม๘
    ขอบคุณ
    0

กระทู้มาแรงแห่งปี 2010

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    อ่านมาแหละๆ รุ้สึกว่ามัน......จิงๆๆพี่เล้กใจเย็นๆนะพี่

คนมันไม่เคยว่ารถp 200xe วิ่งยังไงมันไม่รุ้หรอกว่ามันดีหรือไม่

ปล่อยให้พี่เค้าอวดรวยไปเถอะคับพี่เล็ก

พี่ไม่ได้ โมโห อะไร ขนาดนั้น!
    แค่ อยากเปิดเผย ไอ้พวกขี้โม้ อวดรวย นะ(เออ ไอ้มุข น้องป้าเนี้ยเจ็บ จรีงๆ)555+
    ลองไปดูกระทู้เก่าๆของมันดิ ******** โม้ อวดรวย คุย ข่มชาวบ้านเค้าไป ทั่ว พี่ว่าไอ้ คนเนี้ยมันน่าจะขีี่่ สมอเฟรมนะเห็นมันหาอะไหล่อยู่
    สงสัย มัน คิดว่า สมอเฟรมเป็น bmw z4 ในฝันของมัน ไม่รู้มันอยู่แถวไหนอยากเห็นจัง
    สงสัยมันนึกว่าคนในเน็ตไม่รู้จักกันมั้ง พี่ก็ไม่เข้าใจ ว่ามันอวดรวยแล้ว จะได้อะไรว่ะ....งง กับ มัน นะ
    ******** โม้ ไม่เลิกจริงๆ มีทั้ง ทนาย มีทั้ง ยาม เด๋ว ก็คง มีคนสวนกับ แม่บ้านตามมาหาแน่ เลย คุณผู้ชาย....555+

ลองดูตัวอย่างที่ไอ้ขี้โม้อวดรวยมันโพสไว้ในบอร์ด สมอตอนเรา ไปทริปสมอกัน ดู ชิมลางไปก่อน
    ผมแฟนตัว จริงเค้าเลยละ ไม่งั้นไม่ออก มาซึ่งหน้าแบบนี้หรอก ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ david ogilvy อ่านข้อความ
    มันพอจะมีทริปแบบไม่กินเหล้า
    ดูดยากันบ้างไหมครับแบบไปเที่ยวเฉยๆน่ะ

เบื่อตั้งแต่สมัยออกค่ายตอนอยู่มหาลัยละ
    อยากไปทำประโยชน์ ไปช่วยเหลือคน
    แต่พวกแม่มเล่นก๊งเหล้ากันเช้ายันเย็น
    อันนี้บอร์ดโชวร์รถ ถามจริงๆถ้าเจ้าของรถที่โชวร์มาอ่านจะเป็นยังไง บอกตรงๆ คนๆนี้โดนใจผมมากเลย เจง...เจง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ david ogilvy อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับกับรถใหม่

แต่ไหนๆซื้อทั้งที น่าจะเอาที่มีทะเบียนถูกต้องไปเลยนะครับ

ขี่สบายใจกว่ากันเยอะเลย
    แถมอีกหน่อย อันนี้คราวที่แล้ว ผมเงียบไปเช็ค ดู แล้วถามหาเพื่อนๆว่าไอ้คนนี้เป็น ใคร สรุปไม่มีคนรู้ จัก แสดงว่า มันโม้ 100%

ผมว่าคุณโลกแคบนะ มองอะไรจากกมุมตัวเองตลอด
    อะไรทำให้คุณคิดว่าคนรวยถ้าเห็นรถราคา 9 หมื่นแล้วจะซื้อเลย?
    คนรวยเค้ารวยจากอะไรรู้ไหม เค้ารวยเพราะเค้าใช้เงินเป็น
    จำเป็นเหรอคนรวยต้องโดนหลอกขายของแพงๆ
    คนจะรวยขึ้นมาได้ ข้อแรกเลยเค้าต้องไม่โง่ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณจะเข้าใจรึเปล่า
    เพราะเหมือนพูดกันคนละเรื่อง

ผมมีเงินซื้อรถราคา 4 ล้าน แต่ไม่ได้หมายความว่า
    ผมกำเงิน 4 ล้านแล้วเดินเข้าไปซื้อโดยที่ไม่หาข้อมูลอะไรเลย
    อย่างนั้นไม่น่าจะใช่คนรวย น่าจะเป็นคนถูกหวยมากกว่า

แล้วรถที่ จขกท. จะซื้อคุณเห็นเหรอ?
    มันก็ไม่เห็นด้วยกันทุกคน แต่เค้าตอบกันบนบรรทัดฐานที่ว่าเป็นรถแท้
    ตามที่ จขกท. บอก เข้าใจไหมเนี่ย

ปล. มีรถเยอะแล้วมันเกี่ยวอะไรกับความฉลาด แล้วสิ่งที่คนอื่นเค้าเก็บไว้
    คุณไปยุ่งอะไรกับเค้า ผมว่าคุณมีปมด้อยเรื่องความจนกับความโง่นะ
    ลดความอิจฉาคนอื่นลงบ้าง มองโลกกว้างๆ ว่าโลกนี้มีคนที่เก่งกว่าเราอยู่
    แล้วจะมีความสุขกว่านี้ จำไว้
    ปล.ผมไปอิจฉาคุณ ตรงไหนหวะ....เรื่อง โม้ว่า รวยหรอ?
    ถ้ามีจัดอันดับ คนขี้โม้ใน thaiscooter ผมว่าไอ้หมอนี้ ได้ที่ 1 แบบขาดลอยชัวร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 27-01-2010 เมื่อ 14:54

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ฮ่าฮ่าาา. ..แต่ละกระทู้เด็ดๆทั้งนั้นเลยคับพี่เล็ก ชอบตรงที่หาอะไหล่สมอพี่อันนี้เด็ดดดด

รักคนอ่าน's Avatar
    สถานที่
    nolimit club
    ขอบคุณ
    0

รอชมตอนจบครับ อิอิ

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 4442313151

ธนเศรษฐ บูรณธนิต

094-093-4159

ID Line : kobankok

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สังสัย งานนี้ ยาว 55 รอชมตอนต่อไป อิอิ

Member OhIISJIIJJ's Avatar
    สถานที่
    loeiscooter
    ขอบคุณ
    0

กำลังติดตามตอนต่อไปครับผม
    >>>> พ ร ะ เ จ้ า เ จี๊ ย ว มั น เ ยี่ ย ว ย า ก <<<<

O _ O

em18

HATEBREED deftones_vespa's Avatar
    สถานที่
    SATURDAY SCOOTER CLUB NONTHABURI
    ขอบคุณ
    0

อัพครับ ติดตามอยู่ เบื่อคนประเภทนี้เหมือนกัน
    ไม่ทุกอย่างที่ซื้อได้ด้วยเงิน แต่เงินน่ะมันซื้อได้เกือบทุกอย่าง

Senior Member chatri_bird's Avatar
    สถานที่
    ssc สายจอมพล
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    อัพครับ ติดตามอยู่ เบื่อคนประเภทนี้เหมือนกัน
    อัพให้ครับท่าน
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน แต่มานะตนหรือจะสู้คนเลีย ( ssc 009 )

[email protected] (0835216267)

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=343 (บอร์ดกลุ่ม)

Member
    ขอบคุณ
    0

อัพครับจะติดตามดูครับ เบื่อเช่นกันครับพวกอวดรวยอ่ะ

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=criber;3397191]ตกลงพ่อผมไปเอากับน้องป้าคุณ ตอนไหน ผมถึงได้เป็นน้องคุณ
    ผมก็บอกแล้วแน่ จริง สมัคร verified member อย่ามาทำตุ๊ด[/QUOT
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Bookmarks