****ขอความกรุณา****

ชื่อกระทู้: ****ขอความกรุณา****

Red face ****ขอความกรุณา****

</B> ผมมีเรืองที่ข้องใจมานานแล้วครับ ขอความกรุณาพวกท่านที่รู่เกี่ยวกับปัญหาที่ผมได้แจ้ง ถ้ารู้จริงๆ(เอาแบบชัวร์ๆน่ะครับ)ก็บอกกันถือว่าทำบุ ญก็แล้วกันน่ะครับ em96

1. การเสียภาษีรถจักรยานยนต์เสียได้ที่กรมขนส่งรึป่าวเช ่น รถจดทะเบียนที่ เชียงใหม่มาเสียที่ ราชบุรีได้ไหมครับ

2. ที่ว่า..ถ้าเกิน 1ปีคิด ร้อยละยี่สิบของภาษีนี่คิดยังไงอ่ะครับ เช่น ขาดต่อปี 44 แล้วเสียปี 52 นี่ประมาณเท่าไรครับ

3. ในการวิ่งระยะไกลๆใช้ยางยี่ห้ออะไรที่วิ่งดีไม่มีสึก หรือว่าสึกยากแล้วใช่เบอร์อะไรดีครับอ่ะครับแนะนำหน่ อย

4. ถ้าทำบ้านทะเบียนใหม่นี่ราคาอยู๋ที่เท่าไรแล้วต้องใช ้เอกสารอะไรบ้างครับ

******ที่กล่าวมาถ้าใครรูเรื่องใดก้อโพสบอกเป็นความร ู้เลยน่ะครับอย่าอุ๊บไว้ถือว่าทำบุญล่ะกาน ~~~~

ช่วยหนอยน่ะครับขอร้อง

ช่วยๆๆกันน่ะครับ ค น ไ ท ย ใ จ ส า~มั ค คี

Bookmarks