All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไปเรียกน้องชายถึงหน้าบ้านแน่นอนครับ ถ้าเอ๋ไม่ให้ไปก็จะอุ้มไปเลย 5555 ศึกนี้ใหญ่หลวงนัก คิดจะทำการใหญ่ยังไงก็ต้องพึ่งท่านต้นช่วยเป็นลูกมือ แน่นอนครับ เดี๋ยวจะขนลำบาก อิอิ
    สวัสดีแม่ทัพทุกท่านครับ เรียนแม่ทัพบางแค ลพบุรี และวิเศษชัยชาญ น้องว่างๆอยู่นะครับขออาสาเป็นเด็กขับรถก็ใด้ครับ หรือขนของก็ใด้ครับ ยังไงแม่ทัพต้องผ่านสุพรรณ
    อยู่แล้วครับ จะยินดีมากๆครับหากแม่ทัพกรุณาครับผม บอกน้องใด้เลยนะครับใด้ทุกเวลาเลยครับ ผมรักมาสด้าครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อย่าให้หมี่เหลืองเช่นกันครับ เช้านี้หลังจากล้างฟันและแปรงหน้าแล้วก็ต้องไปทำภารก ิจให้ลูกชายและลูกสาว ก็เรื่องของหมาหงะครับถ้าไม่ทำอาจจะหมี่เหลืองได้ ผมมีเงินเยอะกว่าท่านมากครับ

แบงค์ซาว 3 ใบ
    แบงค์ร้อย 3 ใบ
    แบงค์ห้าร้อย ใบเดียว

ก็ถือว่ามีฐานะนะครับ ส่วนบัตรพลาสติกที่อุปโลกว่ากดเงินมาใช้ได้ก็มีเงินร าวๆ 1051.39 บาท ครั้นจะกด .39บาทมาใช้ก็คงงงกันทั้งคอมพิวเตอร์และคนตรวจบัญชี - -" ส่วนหนี้สินที่มีก็ยืนยันครับว่าไม่หนีแน่นอนเพราะไม ่รู้จะหนีไปใหน ใครๆก็รู้จักไปหมดในตอนนี้ 555

แต่ไม่ต้องกังวลครับ เพราะผมชอบใจผู้ว่าราชการจังหวัดแม่ฮ่องสอนท่านเคยกล ่าวไว้ว่า ชาวแม่ฮ่องสอนมีรายได้หัวเฉลี่ยต่อปีต่อคนที่ราวๆ700 0กว่าบาทซึ่งต่ำที่สุดในประเทศไทย แต่จังหวัดของเราไม่มีขอทานครับ (เพราะจนเหมือนกันหมด หมู่สู)

ทำไมท่านไม่แจ้งจำนวนแบงค์พันที่ซ่อนตัวอยู่ในเคสคอม พิวเตอร์บ้างล่ะครับ 55555

เคยมีสหายรุ่นพี่ของผมท่านหนึ่งเล่าให้ฟังว่า เย็นวันหนึ่งขณะที่นั่งๆนอนๆดูทีวีภาคค่ำกับภรรยาอยู ่ในบ้าน พลันภรรยาก็เอ่ยออกมา
    " พี่ หนูว่าพระบนหิ้งดูเอียงๆนะ "
    " ไม่เอียงหรอกม้าง ตาลายรึเปล่า ดูทีวีเหอะ "
    ด้วยความสงสัย คุณภรรยาเลยปีนขึ้นไปดูบนหิ้งพระ พบว่าใต้องค์พระมีแบงค์พันซ้อนกันอยู่ 3 ใบ
    ผู้หญิงนี่หาเงินเก่งจริงๆครับ

ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ อาทิตย์หน้าหยุดวันจันทร์ครับ อาทิตยที่3และ4ของเดือนหยุดวันอาทิตย์+จันทร์ก็คงไปท ำการใหญ่ครับผม ต้องปรึกษาท่านนันว่าท่านได้ข่าวมาว่าอย่างไรและโอเค มั้ย เดี๋ยวโทรไปเรียกครับ
    ครับตอนนี้รอสายเรียกเข้าอย่างเดียวเลย
    อยากไปๆๆแต่ยังไม่รู้เลยว่าจะไหน5555
    เอ๋ตาขวางแล้วครับสงสัยจะโดนตะเกียบ 555
    Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ตื่นกันได้แล้วครับปี้น้อง....มีการเคลือนทัพกันครั้ งใหญ่แล้วครับปี้น้อง
    ภาระกิจนี้ใกล้ถึงเป้าหมายแล้ว...ท่านแม่ทัพนาวีครับ ท่านวางกระป๋องเบียร์ไปสำรวจสิ่งของที่ท่านสั่งมาถึง เป้าหมายแล้วครับจะให้เอาไปใว้โกดังบางแคหรือโกดังลพ บุรีเลยครับ ว 5

Name:  4670754147_736e1fd03d_b.jpg
Views: 233
Size:  133.2 KB

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 08-06-2010 เมื่อ 00:45
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ตื่นกันได้แล้วครับปี้น้อง....มีการเคลือนทัพกันครั้ งใหญ่แล้วครับปี้น้อง
    ภาระกิจนี้ใกล้ถึงเป้าหมายแล้ว...ท่านแม่ทัพนาวีครับ ท่านวางกระป๋องเบียร์ไปสำรวจสิ่งของที่ท่านสั่งมาถึง เป้าหมายแล้วครับจะให้เอาไปใว้โกดังบางแคหรือโกดังลพ บุรีเลยครับ ว 5

Name:  4670754147_736e1fd03d_b.jpg
Views: 233
Size:  133.2 KB
    ขอบพระคุณครับท่านพี่ เมื่อคืนปวดหลังเลยครับผลจากการออกทัพเรียบร้อยดี เรือพิฆาตของผมมาถึงที่หมายแล้วสิ หุหุ เดี๋ยวผมติดต่อไปครับท่านพี่ ขอบพระคุณครับ
    saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ขอบพระคุณครับท่านพี่ เมื่อคืนปวดหลังเลยครับผลจากการออกทัพเรียบร้อยดี เรือพิฆาตของผมมาถึงที่หมายแล้วสิ หุหุ เดี๋ยวผมติดต่อไปครับท่านพี่ ขอบพระคุณครับ
    จุ๊ๆๆๆๆเบาหน่อยครับพี่น้อง ขณะนี้ท่านได้โดน สอฉ. (สั่งเบียร์อาชาฉ๋องกะป๋อง)ตรวจสอบ
    การสนทนาเรียบร้อยแล้ว มีความผิดเข้าข่ายต้องหาหมอนวดมาบีบเส้นสายให้คลายให ้ยืด
    ผลจากปวดหลังของท่านแม่ทัพวีจะได้ทุเลาลง อันนี้กะพ้ม(สอฉ.)ขอแนะนำ "ยาดอง "
    ช้างกระทืบโลงให้ท่านจิบวันละเป๊ก(ขอย้ำวันละเป๊ก!นะ ครับห้ามเกินมากไปกว่านี้ เพราะ...
    จะเปลือง)
    ..............แหะๆ!!!หายหน้าไปสะหลายวัน วันนี้กะพ้มsaramanมารายงานตัวแล้วครับ
    ผลจากการสั่งย้ายตัวเองไปเป็นกรรมกรก่อสร้าง เอาไว้เป็นที่พำนักของเจ้าตัวน้อยที่จะลืม
    ตาดูโลกใบเล็กๆนี้อีกไม่นานครับ เลยต้องรีบเร่งจนหายจากบอร์ดม้าสเด้า เอ้ย!ม้าสด้าคลับ
    ไปนาน พอเบ่งตาลุกจากที่นอนได้ก็เลยมาเช็คข่าวคาววววในบอร์ ด ก็จะเอ๋!ก่ะกระทู้นี้ที่
    ท่านแม่ทัพวีหนวดบรรยายอยู่นี้ สงสัยจะนอนหลับไม่สนิทจริงๆเลยตื่นส่ะเช้าเลย ส่วนคุณ
    ป้าไพลินช่วงนี้ไม่ค่อยไปไหนเลยครับจอดฝุ่นกลบอยู่ข้ างๆบ้าน ยางก็เริ่มจะแบนแล้ว แหะๆ
    เอาละทักทายแค่นี้ครับ ขับรถก็ระวังตำรวจหน่อยนะรถยิ่งเก่าๆอยู่เอิ้กๆๆ.... ..

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saraman : 08-06-2010 เมื่อ 07:55
    COUNTRY BOY
    086-5306353
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    จุ๊ๆๆๆๆเบาหน่อยครับพี่น้อง ขณะนี้ท่านได้โดน สอฉ. (สั่งเบียร์อาชาฉ๋องกะป๋อง)ตรวจสอบ
    การสนทนาเรียบร้อยแล้ว มีความผิดเข้าข่ายต้องหาหมอนวดมาบีบเส้นสายให้คลายให ้ยืด
    ผลจากปวดหลังของท่านแม่ทัพวีจะได้ทุเลาลง อันนี้กะพ้ม(สอฉ.)ขอแนะนำ "ยาดอง "
    ช้างกระทืบโลงให้ท่านจิบวันละเป๊ก(ขอย้ำวันละเป๊ก!นะ ครับห้ามเกินมากไปกว่านี้ เพราะ...
    จะเปลือง)
    ..............แหะๆ!!!หายหน้าไปสะหลายวัน วันนี้กะพ้มsaramanมารายงานตัวแล้วครับ
    ผลจากการสั่งย้ายตัวเองไปเป็นกรรมกรก่อสร้าง เอาไว้เป็นที่พำนักของเจ้าตัวน้อยที่จะลืม
    ตาดูโลกใบเล็กๆนี้อีกไม่นานครับ เลยต้องรีบเร่งจนหายจากบอร์ดม้าสเด้า เอ้ย!ม้าสด้าคลับ
    ไปนาน พอเบ่งตาลุกจากที่นอนได้ก็เลยมาเช็คข่าวคาววววในบอร์ ด ก็จะเอ๋!ก่ะกระทู้นี้ที่
    ท่านแม่ทัพวีหนวดบรรยายอยู่นี้ สงสัยจะนอนหลับไม่สนิทจริงๆเลยตื่นส่ะเช้าเลย ส่วนคุณ
    ป้าไพลินช่วงนี้ไม่ค่อยไปไหนเลยครับจอดฝุ่นกลบอยู่ข้ างๆบ้าน ยางก็เริ่มจะแบนแล้ว แหะๆ
    เอาละทักทายแค่นี้ครับ ป้ะทำมาหากินกันต่อ................
    สวัสดีครับท่านแม่ทัพ 555 ตอนแรกก็ว่าจะไปเอาสำลีมาอุดจมูก แต่ตอนนี้ขอเป็นกระดาษทิชชู่เลยดีกว่า..........

เรียบเรียงสำเนียงและถ้อยคำ เหมือนท่านจะมีน้องน้อยเข้ามาประจำการในบ้าน ก็ขอแสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ เฮ.....จะเป็นบุตรหรือบุตรีก็ขอให้เป็นแก้วตาดวงใจที ่เป็นอภิชาติต่อบิดาและมารดานะครับ

ผมไล่ดูกระทู้เก่าๆ ขอเรียนถามว่าคุณป้าไพลินได้ลิ้นชักในรถหรือยังครับ เคยเห็นท่านโพสว่าคุณป้าไพลินไม่มี ยังไงก็ขอเรียนแจ้งตอบมาด้วยนะครับ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านน๊ะครับ เมื่อวานงานเข้าครับตื่นตั้งแต่4โมงเช้า กว่าจะได้หยุดเกือบ5 โมงเย็นเจอเรื่องงานเอกสารที่ดินล่อไปตั้งแต่เช้ายัง เที่ยง หลังเที่ยงช่างโทรให้หาของให้ป้าตอง เอ้าวิ่งต่ออีก วิ่งแล้วก็ยังไม่เจอ55พอตอนเย็นว่าจะเข้ามาเล็กเชอร์ ที่อาจาร์ยบรรยายหน่อย โอ้คอม์ดันมาเสียอีก ป่านนี้ไม่รู้บรรยายไปถึงไหนแล้วเดี๋ยวต้องตามการบ้า นเมื่อวานหน่อย เมื่อคืนนั่งเพ็คของที่จะส่งตอนเช้า พอเสร็จก็ตาลืนไม่ขึ้นเลยเข้านอนแต่หัวค่ำ เช้านี้รู้สึกปลอดโปร่ง โล่งสบาย เมื่อมีสายของอาจารย์โทรตามมาให้เข้าชั้นเรียนด่วน! เดี๋ยวจะเรียนไม่ทัน.... อุ๋ย! อุ๋ย! หมายเลย14 มารายงานตัวคร๊าบ..................
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าทุกท่านน๊ะครับ เมื่อวานงานเข้าครับตื่นตั้งแต่4โมงเช้า กว่าจะได้หยุดเกือบ5 โมงเย็นเจอเรื่องงานเอกสารที่ดินล่อไปตั้งแต่เช้ายัง เที่ยง หลังเที่ยงช่างโทรให้หาของให้ป้าตอง เอ้าวิ่งต่ออีก วิ่งแล้วก็ยังไม่เจอ55พอตอนเย็นว่าจะเข้ามาเล็กเชอร์ ที่อาจาร์ยบรรยายหน่อย โอ้คอม์ดันมาเสียอีก ป่านนี้ไม่รู้บรรยายไปถึงไหนแล้วเดี๋ยวต้องตามการบ้า นเมื่อวานหน่อย เมื่อคืนนั่งเพ็คของที่จะส่งตอนเช้า พอเสร็จก็ตาลืนไม่ขึ้นเลยเข้านอนแต่หัวค่ำ เช้านี้รู้สึกปลอดโปร่ง โล่งสบาย เมื่อมีสายของอาจารย์โทรตามมาให้เข้าชั้นเรียนด่วน! เดี๋ยวจะเรียนไม่ทัน.... อุ๋ย! อุ๋ย! หมายเลย14 มารายงานตัวคร๊าบ..................
    นายตุ๊กตามเพื่อนๆให้ทันนะ นอนตื่นสายมาโรงเรียนไม่ทันเดี๋ยวจะให้เพื่อนๆไปรับท ี่ถึงที่บ้าน

สมศรี
    สายสมร
    นงเยาว์

เธอ3คนอย่าลืมแวะรับนายตุ๊กด้วยนะ

ค่ะอาจารย์.......

ขำๆนะพี่ตุ๊ก 555

นายตุ๊กตามเพื่อนๆให้ทันนะ นอนตื่นสายมาโรงเรียนไม่ทันเดี๋ยวจะให้เพื่อนๆไปรับท ี่ถึงที่บ้าน

สมศรี
    สายสมร
    นงเยาว์

เธอ3คนอย่าลืมแวะรับนายตุ๊กด้วยนะ

ค่ะอาจารย์.......

ขำๆนะพี่ตุ๊ก 555

เลยมารับผมบ้างนะจะได้นั่งซ้อนท้ายกันไป555
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้ครับท่านต้น ท่านตุ๊ก ผมว่าพวกเรายังเยาว์วัยนัก เรื่องรักเอาไว้ก่อนครับ วัยเรียนอย่างพวกเราต้องตั้งใจเรียนเต็มที่ครับ ขึ้นรถเลยครับเดี๋ยวไปแวะรับทุกท่านครับ Ride With Pride ครับพี่น้อง

ได้ครับท่านต้น ท่านตุ๊ก ผมว่าพวกเรายังเยาว์วัยนัก เรื่องรักเอาไว้ก่อนครับ วัยเรียนอย่างพวกเราต้องตั้งใจเรียนเต็มที่ครับ ขึ้นรถเลยครับเดี๋ยวไปแวะรับทุกท่านครับ Ride With Pride ครับพี่น้อง

ชอบคันนี้ครับ
    เคยเป็นรถในฝันนะครับ
    ตอนที่พาชิเที่ยวใหม่ๆ
    คิดไว้จะให้ชินั่งตรงพ่วงข้างกับเอ๋
    แล้วผมเป็นคนขับ
    แต่ได้แต่คิดไว้ครับ555
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ชอบคันนี้ครับ
    เคยเป็นรถในฝันนะครับ
    ตอนที่พาชิเที่ยวใหม่ๆ
    คิดไว้จะให้ชินั่งตรงพ่วงข้างกับเอ๋
    แล้วผมเป็นคนขับ
    แต่ได้แต่คิดไว้ครับ555
    ผมก็ชอบครับแต่ไม่มีปัญญาครอบครอง อยากได้เหมือนกันเอาไว้พาเชเที่ยว

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อ้า........ผมก้ตื่นเช้าอีกคนครับ ตื่นมาเปิดร้านก๋วยเตี๋ยว แล้วสักโมงครึ่งก็ไปทำงานที่โรงงาน อ้อ.....ถ้าว่าง ๆ แวะมาที่สุพรรณ เชิญที่ร้านได้น่ะครับ.............
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    อ้า........ผมก้ตื่นเช้าอีกคนครับ ตื่นมาเปิดร้านก๋วยเตี๋ยว แล้วสักโมงครึ่งก็ไปทำงานที่โรงงาน อ้อ.....ถ้าว่าง ๆ แวะมาที่สุพรรณ เชิญที่ร้านได้น่ะครับ.............
    ยินดีครับท่าน ขอบพระคุณในไมตรีขอให้ค้าขายร่ำรวยนะครับ ผมนึกถึงสมัยตอนอยู่บ้านนอก ตื่นตี5มาเปิดหน้าบ้านเพื่อใส่บาตรพระแล้วไปนอนต่อ 5555 จากนั้นราวๆ7โมงเช้าก็ตื่นมากินกาแฟแล้วก็ขายของนิดห น่อย ที่บ้านเป็นร้านขายของชำครับ ส่วนมากผมก็จะแอบอยู่หลังร้านเพราะต้องหลบเจ้าเพื่อน เกลอพวกเมียเผลอแล้วเจอกัน มาหิ้วปีกไปกินเหล้าตั้งแต่ไก่ยังเมาขี้ตาแล้วมันพาก ลับมาส่งหลังไก่เข้านอนเป็นอยู่อย่างนี้ทุกคืนวัน

ปีหลังๆมานี้พี่เขยขอเปลี่ยนเป็นร้านโจ๊กก็ค่อยยังชั ่วหน่อย ขายดีแต่อารมณ์ติสต์พอๆกัน อยากจะขายวันใหนก็ขาย ใครอยากกินต้องโทรมาถามก่อนว่ารุ่งเช้าจะขายมั้ย ที่บ้านผมอารมณ์ศิลปินเหมือนกันหมดครับ

แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้กลับบ้านมากนักส่วนมากก็เก็บตัวอ ยู่ในสวนบางแค ตื่นเช้ามาก็นั่งคุยกับหมาครับ พอหลังเที่ยงก็เตรียมตัวไปเข้างานเป็นลูกจ้างกะบ่ายค รับ

ราษฎร์เต็มขั้นเลยครับ...พี่น้อง
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks