งาน Nolimit all for friends ครั้งที่ 2 (ทริปคิดถึงอาม่าๆๆ)

ชื่อกระทู้: งาน Nolimit all for friends ครั้งที่ 2 (ทริปคิดถึงอาม่าๆๆ)

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งาน Nolimit all for friends ครั้งที่ 2 (ทริปคิดถึงอาม่าๆๆ)

วันที่21-22มีนาคม

ไปกัน6คันเหมือนเดิมครับ เดอะติก๊ทัวริงคอมโบ้ติดภาระกิจงานวัดอีกเช่นเคย

ขอเริ่มภาพแรกด้วยน้องเบิร์ดรับถ้วยรางวัล ชนะเลิศมินิล้อเล็ก(แวน แวน)

รถหายากพอสมควรทำเอาตะลึงทั้งงานสภาพกริ๊ป ครบทั้งคัน

ทั่นประธานมอบของที่ระลึกครั้งนี้เป็นต้นไม้ต้นวาสนา ครับ

เรานัดเจอกันที่7-11แถวๆบ้านทั่นประธาน24.00น. ของคืนวันศุกร์ที่20

มีน้องใหม่สาธุมาส่ง2ท่านคือ น้องวิทหมูดำ และบ๋อมKSR

ทริปนี้ทั่นประธานเรามาตรงเวลาแปบ

พร้อมด้วยสาวสวยคนล่าสุด(ทริปละคนจริงๆครับ ใครไม่เชื่อลองย้อนดูทริปเก่าได้ครับ)

พี่ลิต้าตูดมดก็มา (คุมเข้มไม่เชื่อลองดูหน้าโจ้กเบสได้)

ขี่ไปได้สักพักฝนก็เทลงมากครับทั่นหยอกล้อเราสะงั้น

แวะปั้มตามระเบียบ ชาวสาธุเราขี่เรื่อยแต่เอาชัวว์ครับ

เราออบิทระหว่างทางครับ จริงๆแล้วเราเจอหลายชมรมครับอย่างชมรมรถเก่ฝั่งธนแต่ ไม่ได้ทักทายกันเพราะเพลียขับรถมาทั้งคืน

ขับไปขับมา เช้าโดยไม่รุ้ตัว

ถึงทางเข้างานวิวดีมากมายชาวสาธุขอเช็คเรทติ้งตามระเ บียบครับ

เรามาถึงหน้างานประมาณ8โมงครับเพื่อนยังมาน้อยอยู่

ลงทะเบียนเข้างาน

หาที่กางเต้นท์ครับ

ทริปนี้ คนแก่อย่างจ่าเหนื่อยครับเลยขอหลับสักงีบ

โฉมหน้าอันหล่อเหลาของเจิ้นสาธุหรือเจิ้นพลังถั่ว ผู้ให้คำนิยามว่า"คิดถึงอาม่า" ฮาทั้งกองถ่าย

มาดูบรรยากาสรอบๆงานดีกว่าครับ

รถที่ลงประกวดประเภทต่างๆ งามทุกคันครับ

จ่าถ่ายตอนที่รถลงประกวดยังไม่เยอะครับ จ่าถามจากพี่ตี๋แห่งออบิทมีรถลงประกวด100กว่าคัน

พี่ลิ้มประธานแห่งมหาชัยกำลังสนทนากับพี่ปาร์คและน้อ งเบิร์ด ว่าด้วยเรื่อง C201

บรรยากาศตอนกลางคืนครับ ชาวสาธุเข้าไปจองที่ยังจะไปดูหนังกลางแปลงครับ

พี่เอ๋ พี่ไซร์และเจ๊ออนแม่บ้านชาวสาธุ

ทั่นประทานแบงค์มอบของที่ระลึกให้พี่จอมแห่งชมรมNo war จากนครศรีธะรมราช

เราให้ต้นไม้ครับ อย่างให้ไปปลูกลดภาวะโลกร้อนครับ

บรรยากาศบนเวทีครับ
    ชมรมต่างๆงมอบของที่ระลูกให้กับเจ้าภาพ

จากนั้นเราก็สนุกสนานตามประสา ว่าด้วยเรื่องเจิ้นพลังถั่ว

แล้วก้เข้านอน รุ่งขึ้นก็เดินทางกลับ ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนต่อ

ทริปนี้ขอบคุณ

กลุ่มNolimit เจ้าภาพที่จัดงานดีๆ เราขอชื่นชมครับ บรรยากาสอบอุ่นมากมาย

พี่เดี่ยวและพี่ๆBike Hero ที่อำนวยความสะดวกก่อนงานและภายในงานวนเวียนมาที่เต้ นเราบ่อยมาก

จนกางเต้นกับเราเลย

ขอบคุณน้องตี๋ประมุขออบิท ที่โทรหาตั้งแต่ก่อนเดินทางระหว่างทาง ตลอดจนมาพูดคุยภายในงาน

พี่ได้สติกเกอรืสมใจอยากแล้ว (หายากมากๆ)

ขอบคุณชมรมรถเก่าฝั่งธน โทษทีครับที่ไม่ได้ทักระหว่างทาง ใว้จะไปเยี่ยมที่ชมรมนะครับ

ขอบคุณ เจ๊ออน พี่ปาร์ค น้องเบิร์ด น้องเบียร์ น้องเมล์ที่ขนเสบียงมาให้ภายหลัง ตลอดจนขนสัมภาระของพวกเรากลับ(ทริปหน้าเอาอีกเด้อ)55 5555555555555555

ขอบคุณ พี่เอ๋ พี่ไซร์ ที่ทำหน้าที่แบกเสื้อมาให้พวกเราใส่ หล่อๆ สวยๆ กันทุกคน

ขอบคุณเจิ้นBikeMonsterผเปลี่ยนมาเป็นเจิ้นสาธุเรียบ ร้อยแล้ว(เวลาเดินดูดีๆนะเดียวเหยียบกล่องนมเข้าอีก)
    ขอบคุณทั่นประธานแก ตั้งใจทุกงาน ภูมิใจครับที่ได้แบงค์เป็นประธาน

ขอบคุณลิต้า โจ้กเบส น้องเจค สุดหล่อ ทริปหน้าไปอีกนะ555

ขอบคุณไอคุงเพื่อนตูนที่ไม่เคยช่วยอะไรตรูเลย (ยังดีที่อวยพรส่งท้าย บอลนอกมันแค่สะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด)

รูปกล้องจ่ามีน้อยไว้ดูกล้องน้องเจค และเจิ้นครับทุกท่าน เจอกันทริปหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooc65 : 27-03-2009 เมื่อ 00:06

Member pureking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

em97สวยจ้างเลยเพ่ ว่างๆมีทริปใกล้ไปด้วยคนนะคับ
    อิจฉาประธานจัง ทริปละคนจิงๆem97em97

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mooc65 อ่านข้อความ

ทั่นประทานแบงค์มอบของที่ระลึกให้พี่จอมแห่งชมรมNo war จากนครศรีธะรมราช

เราให้ต้นไม้ครับ อย่างให้ไปปลูกลดภาวะโลกร้อนครับ

ต้องขอขอบคุณทีมงานด้วยคับ ชื่อต้นไม้ก็เป็นสิริมงคล ไหนจะชื่อกลุ่มอีก รวยๆ กันทั่วหน้า ได้มีเงินมาแต่งรถอีก แล้วเจอกันงานหน้าครับ No War สาย กทม. เกิดแล้วครับ ตอนนี้ 3 คน แล้วเจอกันครับem97em97
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

แม้นว่างานนี้น้า(พี่)จะไม่ได้อยู่นั่งพูดคุยกับพวกเ ราฯอย่างเคยๆเท่าไหร่... แต่น้า(พี่)ก็รู้ว่าหัวใจของเรามีอยู่ในกันและกันอยู ่แล้ว...ใช่ไหม? เพราะไม่ว่าจะเป็นสาธุฯหรือBike Heroฯ.. เราก็ต่างมีนามสกุลเดียวกันอยู่แล้ว... ก็นามสกุลว่าClassicไงครับ... แล้วเจอกันใหม่อีกทริปหน้าเน้อ.........

BIKE HERO DISCO POWER.

Member jokebass's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์(^-^)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โฮ.....

โห...น้าเดี่ยวคมกริบครับ(สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นเดี่ยวใบมีดโกนแล้วฮ..ะ)
    เอ้าไอ้คุณเจิ้นกับ...ไอ้คุณแจ็ครีบต่อให้ด่วนฮะ...

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

หลังจากงานแล้วผมมีความรู้สึกว่า
    ทำไมคนไทยกินนมกล่องเก่งจัง
    โดยเฉพาะ ชาว สาธุฯ กรุณาทิ้งกล่องนมให้เป็นที่เป็นทางด้วยเน้อ
    เพราะผมเดินเหยีอบกล่องนมบ่อยมากๆ
    ใครอยากรู้วิธีเรียกลม มาปรึกษาผมได้ ทำได้การวิจัยอยู่2ปีฝ่าๆแนะ55555

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับที่ร่วมเดินทางไปด้วยกัน
    และขอขอบคุณกลุ่มต่างๆที่มีมิตรภาพอันดีกับเราชาวสาธ ุฯ

(คิดถึงอาม่า)
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

มนต์สเน่ห์_76 magically_76's Avatar
    สถานที่
    ชมรมเพื่อนคลาสสิค ปากช่อง
    ขอบคุณ
    0

em98อานะ..คุณแบงค์..โพสกันได้รวดเร็วมากๆๆ....แต่ทริปนี้ขอบอกว่าเป็นทริปที่สนุกสุดๆๆ..
    ไว้โอกาศหน้าเจอกันใหม่นะจร๊ะem97em97

*เพื่อนคลาสสิค ปากช่อง*

**จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ..น้อยๆ..มาทำลายมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่**
    E-Mail,MSN: [email protected] add ma na ka

Senior Member jernkung's Avatar
    สถานที่
    คนน่ารักไครก็ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ทริปคิดถึงย่า.......อ่าห์ ฮาตดเเตก

เดินทางกันทั้งคืนเริ่มต้นเชคเรท

จุดเกิดเหตุเมื่อมีคนได้ยินเสียงเหยียบกล่องนม......

ท่ามกลางทุ่งนาเขียวขจี

ท่านี้ทุกทริปครับem98

บอลไทยจะไปบอลโลกครับพี่ใจเอ๋ เย็น

หน้าตึงเปรี๊ยะ

ท่าสิ้นคิด

ถึงปุ๊บ เติมปั๊บ

โทดครับน้า รูปนี้ผมขอเอาไปลงหนังสือเกย์ได้ไหมครับ

ถึงกับมึนกันไปครับทั้งจ่าเเละ ประธานช่วยกันถ่ายลมปราณให้ผม ทำไม ไม่ไปปล่อยใส่ไอ้เเจ๊คบ้างวะ

โจ๊ก บูดเเอบมาเช็คเรทคนเดียวครับ

จ่าหมูอัดถัวต้มเร่งลมปราณหมาเน่าขั้นสูงสุด

ยินดีกับรางวัลครับ
    em97

กลับบ้านเเล้วครับขี่ไปพักไปตามสไตล์สาธุ

ขณะโน๊ตเชิญยิ้มครับ ผมให้จ่าเป็นโน๊ตเเล้วกันปากหอยเหมือนกัน

จ่าหมูเล่นมุขก่อนกลับหลังจากถ่ายทเคล็ดวิชาพลังถัวท ั้งอดคืน

ฮาขี้เเตก ขี้เเตนกันไปครับคิดถึงย่า........อาม่า

ช่วงเเดกไปขำไปครับ นี้กินหรือยัดห่า ครับ

หมูขี่หมู

ขับขี่กันอย่างช้าเเละเป็นระเบียบ

honda VS yamaha...

พักกันจุดสุดท้ายเเล้วครับก่อนเดินทางกลับโดยสวัสดิภ าพกันถ้วนหน้า

ขอบคุณชาวสาธุทุกคนสำหรับมิตรภาพเเละความอบอุ่นตลอดก ารเดินทาง

ขอบคุณจ่าหมูที่เติมเเก๊สlpgให้ผมทั้งคืนเเต่ขอโทดนะ ครับผมยังไม่ติดถังยังใช้น้ำมันอยู่

ขอบคุณพี่เดียวที่นำพาให้ผมได้มารู้จักกับชาวสาธุ

หวังว่าคงได้ร่วมเดินทางด้วยกันอีกครั

เจิ้น ไบค์มอนสเตอร์
    อย่าสร้างทุกข์ให้กับตัว
    อย่าสร้างชั่วให้แผ่นดิน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jokebass อ่านข้อความ
    โห...น้าเดี่ยวคมกริบครับ(สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นเดี่ยวใบมีดโกนแล้วฮ..ะ)
    เอ้าไอ้คุณเจิ้นกับ...ไอ้คุณแจ็ครีบต่อให้ด่วนฮะ...
    คมกริบมันยังน้อยไป..... อย่างน้าต้องคมสันต์เท่านั้นครับ... อิอิ.........
    ขอบใจน้องเสือเจิ้ลลลล์.. กับมิตรภาพที่มีแก่คนรอบข้างเสมอ... โดยไม่เคยแบ่งใครเป็นอย่างไรเลย... ทำดีแล้วน้อง!! /\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 27-03-2009 เมื่อ 09:30

Junior Member bBiErEtRh_2005's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

Smile ลืมใครไปป่าวพี่

เห็นขอบคุณกันเยอะมากกem97 เเ
    กลับลืมพี่เอ๋กะพี่ไซรที่ลำบาก
    ไปเอาเสื้อเเละออกเงินค่ามัดจำให้ก่อน
    จริงๆๆเเล้วไม่น่าลืมนะ55+
    เพิ่งจะรู้ว่ารถเซอร์วิสมันดีอย่างนี้นี่เอง
    (รู้อย่างนี้เป็นนนานเเล้ว)
    เออว่าเเล้วอยากจะลงรูปทุกทริปเเหละเเต่มันบังเอิร์น ว่าลงไม่เป็น

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

มีรูปก็มาโพสอีกเน้อ

ชาวสาธุฯ
    (ฮาตดแตก)
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    คมกริบมันยังน้อยไป..... อย่างน้าต้องคมสันต์เท่านั้นครับ... อิอิ.........
    ขอบใจน้องเสือเจิ้ลลลล์.. กับมิตรภาพที่มีแก่คนรอบข้างเสมอ... โดยไม่เคยแบ่งใครเป็นอย่างไรเลย... ทำดีแล้วน้อง!! /\2

มิน่าล่ะ

ตื่นเช้ามาจะโกนหนวดมีดโกนหนวดผมหายไปไหน

น้าเดียวนี่เอง

รักหรอกจึงหยอกเล่น (ยืมตัง5000) 5555555 ล้อเล่นเน้อ

em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em 97em97em97em97

มนต์สเน่ห์_76 magically_76's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ

มิน่าล่ะ

ตื่นเช้ามาจะโกนหนวดมีดโกนหนวดผมหายไปไหน

รักหรอกจึงหยอกเล่น (ยืมตัง5000) 5555555 ล้อเล่นเน้อ

em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em97em 97em97em97em97
    em98อึม..นะ..แล้วอย่าเผลอ...ไปลูบคมเข้าละ..น้องแบ้งค์...เป็นห่วงนะ

ไม่ได้กลัวเป็งแผลนะ....แต่จะเป็นบาทยักกกกกกก555+อิ อิล้อเล่งนะคะ

**จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ..น้อยๆ..มาทำลายมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่**
    E-Mail,MSN: [email protected] add ma na ka

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ

มิน่าล่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ magically_76 อ่านข้อความ
    em98อึม..นะ..แล้วอย่าเผลอ...ไปลูบคมเข้าละ..น้องแบ้งค์...เป็นห่วงนะ

ไม่ได้กลัวเป็งแผลนะ....แต่จะเป็นบาทยักกกกกกก555+อิ อิล้อเล่งนะคะ
    ระวังแผลติดเชื้อนะหนู... เชื้อรักน่ะ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

ระวังแผลติดเชื้อนะหนู... เชื้อรักน่ะ...

ซะงั้น.....