เรื่องรันอิน

ชื่อกระทู้: เรื่องรันอิน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb เรื่องรันอิน

อยากรู้ว่าปัญหาก่อนที่จะผ่านรันอินมีอะไรบ้างอะคับ ที่เจอกันบ่อยที่สุด และวิธีแก้ปัญหาทำยังไงคับ
    แล้วอุปกรณ์ที่จะพกไว้ในรถก่อนจะผ่านรันอินมีอะไรบ้า งคับ ขอบคุณทุกคำตอบมากๆนะคับ

CooL Mann!!! East Side!!! หมีกะโบ's Avatar
    สถานที่
    S ! n g S ! n g C L U B
    ขอบคุณ
    0

ที่ผมเคยประสบมานะครับ.....สูบติดครับผม...
    เพราะผมอัดหนักไปหน่อยฮะ....แก้โดยการผสมลูปเยอะๆหน่ อย...
    และก็อย่าอัดหนักมากครับผม...เอาแบบ...ชิว....ชิว... ไปก่อนฮะ...
    กลุ่ม คนซิงแห่งชาติ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ปัญหาหลัก

ปัญหา หลัก และ ปัญหารอง
    1.สูบติด เพราะ ใส่ออโต้ลูปน้อย
    2.หัวเทียน บอร์ด เพราะใส่ออโต้ลูปมาก
    3.เปลื้อง ออโต้ลูป เพราะใส่ออโต้ลูปเยอะเกิน
    4.ซัดไม่ค่อยได้ เพราะกลัวสูบติด

อุปกรณ์ เพิ่มเติม
    - ออโต้ลูป บล๊อกหัวเทียน หัวเทียน กระดาษทราย

ลูกสูบติด หรือ วิ่งหนืดๆ
    1.ใส่ออโต้ลูป เพิ่มโดยด่วน
    2.ถ้าลูกติด แบบสตาร์ทไม่ลง ให้ถอดหัวเทียนออกมา (หัวเทียนตรงเขี้ยวจะเป็นสีขาว)
    และ ลอง สตาร์ท (ถ้าไม่สตาร์ทไม่ลง) ให้เท ออโต้ลูปเล็กน้อย เข้าไปในรูหัวเทียน
    แล้ว เข็นสตาร์ท (กำครัช และ ค่อยเข็น และ ค่อยๆปล่อยครัชให้ลูกสูบวิ่ง) (ถ้าไม่หายยกกลับบ้าน และไปที่ร้าน) ผ่าเครื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 16-06-2007 เมื่อ 16:45
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องเหมือนข้างบนเป๊ะ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member chemien's Avatar
    สถานที่
    UBU ScooterCLUB...only
    ขอบคุณ
    0

Up
    Time To Change......::

Contact Me : [email protected]

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ที่ผมเคยเจอก็สูบติดเหมือนกัน กับท่านๆ ข้างบนเลยคับ
    แต่ปัญหาของผม แม้จะใส่ออโต้ลูป หรือน้ำมันเครื่องแทน หรือ แม้จะขับแบบเต่าเดิน ก็ช่วยไม่ได้
    เพราะปัญหามาจาก ทางร้านกลึง เค้าคว้านเสื้อสูบ ให้ผม น้อยเกินไป มันฟิตเกินกับขนาดลูกสูบ
    เลยติดตลอดขับช้าเป็นเต่าก็ติด ขัดลื่นก็ยังจะติดอีก สุดท้ายต้องไปให้ร้าน คว้านเสื้อออกอีก มิล นึง
    ถึงจะวิ่งได้ปกติคับ
    ***อีกหนึ่งความคิดเห็นคับ***
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เป็นความรู้ที่ดีเลยค้าบบ ขอบคุณครับ

Junior Member nutkorat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามต่อนิดนึงนะครับ

ถ้าเราขับไปแล้วเกิดอาการลูกสูปติดขณะขับรถอยู่
    มันจะเป็นอาการยังไงครับ

แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับเพื่อไม่ให้รถล้ม

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

อาการลูกจะติด คือ เร่งไม่ออก หนืด อั้นๆ แล้วก้อล้อจะล๊อกไปในที่สุด ซึ่งมีผลทำให้รถสะบัดได้ ต้องกำครัชให้ทันแล้วค่อยๆ เบนรถชิดเข้าข้างทาง
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    อาการลูกจะติด คือ เร่งไม่ออก หนืด อั้นๆ แล้วก้อล้อจะล๊อกไปในที่สุด ซึ่งมีผลทำให้รถสะบัดได้ ต้องกำครัชให้ทันแล้วค่อยๆ เบนรถชิดเข้าข้างทาง
    อิอิ อันนี้ท่าทางจะมาจากประสบการณ์ตรง....เสริมนิดนึงครั บ เวลาเร่งไม่ออกแล้ว เสียงของเครื่องจะเพี้ยนๆด้วย ถ้าลากต่อก็...หนืดแล้ว ติดเลย...แต่ที่ผมเจอมันไม่หนืดครับem93 มันติดเลย ล้อหลังลอยขึ้นจากพื้น...ดีน๊ะ บีบคลัชทัน ไม่งั้น....งานเข้าem85

My Bike running on LPG

Junior Member nutkorat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ

จะได้รถไว้ใช้แล้วเผื่อจะเจอเหตุการณ์นี้ในตอนฉุกเฉิ นครับ

จะได้เอาไว้ใช้ครับ เดี่ยวเจอจิงๆจะคว่ำเอาง่ายๆเลย

Bookmarks