ข่าวดีสำหรับชาวตรอกข้าวสาร.................

ชื่อกระทู้: ข่าวดีสำหรับชาวตรอกข้าวสาร.................

Junior Member reddragon's Avatar
    สถานที่
    ตรอกข้าวสาร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ข่าวดีสำหรับชาวตรอกข้าวสาร.................

ข่าวดีสำหรับชาวตรอกข้าวสาร....มีคนเห็นกิจกรรมดีๆขอ งเราแล้ว
    จงทำดีต่อไป.....นไม่รู้ฟ้ารู้ ฟ้าไม่รู้ เรารู้เราดี.

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน.....

เรามาจาก Bangkok Supercar Club นะ พอดีได้เข้าไปดูเว็บโครงการกระดานดำของกระทิงแดง เห็น พี่ๆเพื่อนๆในคลับนี้มีแนวคิดที่ดีมากๆ น่าสนใจ สร้างสรรค์สิ่งดีๆเพื่อสังคม เราชอบมาก และรู้สึกดีใจที่ได้มารู้จักคนดีมีน้ำใจอย่างพี่ๆเพื่อนๆในคลับนี้

อยากขอรายระเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ โครงการที่ช่วยเหลือเด็กยากจนตามชนบท โรงเรียนต่างๆที่ยากจน เน้นนะคะว่าต้องยากจนจริงๆ คือโดยส่วนตัวมีความตั้งใจคิดอยากทำและช่วยเหลือน้อง ๆที่ยากจน และคนหลายๆคนที่ขาดโอกาศทางการศึกษาหรือกรณีอื่นๆ เช่น ผู้พิการทางสายตา ทางการได้ยิน หรือคนชราที่ถูกลูกหลานทอดทิ้ง หรือเด็กที่โดนทำร้ายก็ตาม ทางเราหวังและตั้งใจอยากเข้าไปช่วยเหลือคนเหล่านั้น

ตอนนี้เราทำเว็บไซต์ http://www.bangkoksupercar.com นี่คือเว็บของเรานะคะ ส่วนเข้าไปทักทายได้เช่นกัน เราเป็น Webmaster เว็บเราเพิ่งเปิดได้ไม่ถึงเดือน ที่เราเข้ามาทักทาย เราไม่ต้องการมา PR เว็บของเราหรอกนะคะ แต่เราสนใจเรื่องกิจกรรมที่ช่วยเหลือสังคมมากกว่า ถ้าทางคลับของพี่ๆเพื่อนๆ มีโครงการอะไรดีๆน่าสนใจ เมล์มาคุยกันได้นะคะ เผื่อว่าเราจะได้มีโอกาศร่วมมือกันช่วยเหลือสังคมไทย ให้ดีขึ้น

ตอนนี้ถึงแม้เหตุบ้านการเมืองดูวุ่นวายมาก แต่เราคิดว่า เราเอาเวลาตรงนั้นที่จะไปนั่งวิจารณ์คนอื่น เราว่าเราเอาเวลาตรงนั้นมาพัฒนาสังคมดีกว่า มาช่วยเหลือคนอีกหลายคนที่เค้าต้องการความเชื่อเหลือ ดีกว่า ประเทศชาติจะพัฒนากว่านี้ จริงมั๊ยคะ

ติดต่อ (เมล์นี้จะเช็คบ่อย)
    [email protected]
    ส่งโปรเจ็คมาเสนอได้นะคะ

ด้วยความยินดี
    พัชรอิสรีย์
    em90

รูป รูป  

Bookmarks