ถามเรื่องแปลงรถ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องแปลงรถ

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องแปลงรถ

px นี่แปลงเป็น 64 ได้มั้ยคับ เห็นส่วนใหญ่แปลงจาก sprint กันอ่ะคับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

px แปลงเป็น 64 ได้คับ
    แต่แนะนำว่าอย่าแปลงเลย px ก็ดีอยู่แล้ว ทั้งรูปทรงและ สมรรถนะ
    ถ้าแปลงเป็น 64 จะวิ่งได้ไม่สนุกเท่ากับตอนที่เป็น px นะคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down Step เหนือ

ข้อเสียของแปลงรถนะครับ
    - ไม่หลงเหลือความแท้ของรถเอาไว้
    -ทำแล้วราคาตก
    -คนที่เป็นเซียนเค้าจะดูออก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาเจี่ย อ่านข้อความ
    px นี่แปลงเป็น 64 ได้มั้ยคับ เห็นส่วนใหญ่แปลงจาก sprint กันอ่ะคับ
    ผมว่าหา 64 แท้ดีกว่านะ px ถ้าจะขายบอกผมคนแลกนะ สนใจ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Junior Member จ้ำม่ำ's Avatar
    สถานที่
    Chonburi scooter club
    ขอบคุณ
    0

ทามมายต้องแปลงกานด้วยคับม่ายเหงด้วยอย่างยิ่งเลย
    Chonburi scooter club
    &
    Besotted scooter
    พี่ผมเป็นเทวดากันหมดแล้ว

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุนทุกท่านที่แสดงความเห็นนะคับ

/\2 คือว่าตังค์ผมมีไม่พอซื้อ 64 อ่ะคับ ผมเห็นมีกระทู้ขายอันนึงขายแค่ 30000 เอง มีทะเบียนโอนได้ด้วย คิดว่าน่าจะเป็นรุ่น px ก็เลยมีความคิดขึ้นมาว่าจะซื้อมาแล้วแปลงเป็น 64 ดีมั้ยอ่ะคับ แต่เห็นเพื่อนๆตอบแบบนี้ก็เริ่มคิดหนักแล้วว่าจะเก็บ ตังค์ต่อไปเพื่อรอซื้อ 64 ดีมั้ย

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Px ไม่ดีตรงไหน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาเจี่ย อ่านข้อความ
    /\2 คือว่าตังค์ผมมีไม่พอซื้อ 64 อ่ะคับ ผมเห็นมีกระทู้ขายอันนึงขายแค่ 30000 เอง มีทะเบียนโอนได้ด้วย คิดว่าน่าจะเป็นรุ่น px ก็เลยมีความคิดขึ้นมาว่าจะซื้อมาแล้วแปลงเป็น 64 ดีมั้ยอ่ะคับ แต่เห็นเพื่อนๆตอบแบบนี้ก็เริ่มคิดหนักแล้วว่าจะเก็บ ตังค์ต่อไปเพื่อรอซื้อ 64 ดีมั้ย
    ขี่เวสป้าเพราะไม่ต้องการอยู่ในกระแสสังคม
    แต่ตามกระแส 64 ตอนอยู่ในสังคมเวสป้าหรือเปล่าครับ
    พูดงี้คนขี่ PX เค้าจะเคืองเอานะครับ PX ไม่ดีตรงไหน
    ก็แรงดีออก ผมเห็นคนที่เค้าขี่ไปออกทริปเวียดนาม หรือทริปไกลๆ
    ที่เค้าชมๆกัน ก็ PX เยอะนะครับเยอะกว่า 64 หรือ sprint ด้วย
    ดูที่ลักษณะการใช้งานครับ เราขี่แบบไหน ไปไหน ถ้าขี่ใช้งาน PX ดีกว่า
    ถ้าขี่โชว์หญิง ... ก็แล้วแต่ครับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

px สามหมื่นมีทะเบียนโอน ก็ดีนี่คับราคาดี เหมาะแก่การซื้อมาขับ
    px ใช้งานดีเครื่องวิ่งมัน แถมวิ่งสบาย วิ่งนิ่ม มีไฟเลี้ยวแล้วอีกต่างหาก
    ทุกวันนี้ผมยังอยากได้ px200 เลย
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks