ขอรายละเอียดเก่ยวกับsuperหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอรายละเอียดเก่ยวกับsuperหน่อยครับ

Member ballza53's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอรายละเอียดเก่ยวกับsuperหน่อยครับ

คือจะดูยังไงอ่ะครับ ว่าเปนsuper
    แล้วราคาแตกต่างกับสปินท์มากไหม

ใครตอบขอให้สาวๆ รักสาวหลง
    ขวดไม่เรียกตลอดชาด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ตอบ คราวๆ นะ เวสป้า ซุเปอร์ จะมีขนาด เล็กกว่าสปริ้นเกือบทุกอย่าง ตั้งแต่หัว ฝากระโปรง ล้อ บังโคลน
    ที่ผมดูง่ายๆสำหรับ ตัวผมเอง มัน จะมี รุ่นที่เป็น ซูเปอร์ ตัวพี กับ ตัว ใบโพธิ์ (ที่เป็นโลโก้อยู่ตรงบังลมตรงกลาง) ให้ดูที่ฐานของโลโก้ ถ้าเป็นตัวพี จะเป็นฐาน4เหลี่ยม และ ถ้าเป็น ซุเปอร์ใบโพธิ์ฐานจะเป็น6เหลี่ยม
    หัวมันจะคล้ายๆรุ่น เวสป้า50 90 125 ซูเอร์บางรุ่น มีกอบไฟ และ ไม่มีกอบไฟ น่าจะเป็น รุ่นปีเก่ากับรุ่นปีใหม่ ไมล์จะเป็นไมล์แบบลูกข่าง
    แต่ถ้าเป็น ซุเปอร์ ตัวพีจะหายากกว่าหน่อยนึง ดูที่ไมล์ด้วยว่าหน้าไมล์เป็นตัวพี หรือเปล่า
    และฝากระโปรงซูเปอร์ ข้างเครื่องจะมีช่องระบายอากาศ น้อยกว่าสปริ้น เช่นสปริ้น มี6ช่อง ซูเปอร์จะมี5ช่อง(แต่ผมจำไม่ได้และกี่ช่อง เพราะไม่ได้นับ) ความสูงของฝากระโปรง จะเตี้ยกว่าสปริ้น
    ล้อขนาด8นิ้ว ดุมไม่เหมือนกับ 64 นะ และก็ไม่เหมือนสปริ้น แต่ไม่รู้ว่าจะตอบไง ลองดูเอง
    ส่วนราคานั้นที่เห็นถูกสุดมีทะเบียนก็ราวๆ45000-50000 แต่ถ้าราคาแพงที่สุดในสภาพสีสวยก็ราวๆ50000-55000 ส่วนถ้าเเพงกว่านั้นก็ต้องสภาพดีหน่อย มันอยู่ที่รถทำมาเยอะแค่ไหน และความพอใจของคนขาย ครับ..
    ผิดพลาดประการได้ขออภัย เพราะไม่ได้เล่นเอง แต่ดูจากการสังเกตุ และที่พอรู้
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member JoHn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

super หัวเหลี่ยมก็มีนะแต่หายากมาก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JoHn
    super หัวเหลี่ยมก็มีนะแต่หายากมาก
    ถ้ายากได้มาหาดใหญ่-ปะดังเบซา ดิคับเพียบเลยsuper หัวเหลี่ยมรับรองคับละไม่เกิน2****สภาพซื้อไปทำสีอย่ างเด่วแต่งเครื่องอีกนิดหน่อย/\2 /\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย love scooter : 09-03-2006 เมื่อ 01:05
    รักแท้แพ้เวสป้า/\7

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แล้ว ถ้าอยากได้ หัวเหลี่ยมของซุปเปอร์ อย่างเดียว ทามไง ค่ะ แล้ว ราคาประมาณเท่าไหร่ ค่ะ.....
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ถ้าอยู่ กทม ก็ไม่ต้องมาถึงใต้หรอกคับรัชดาก็น่าจะมี
    รักแท้แพ้เวสป้า/\7

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ว่าไงครับน้องบอลจะเลิกขับc มาขับvespaแล้วเหรอ
    แล้วไงก็ดูดีๆๆหละครับ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกคำตอบครับ

///พี่เอ้ย เด๋ยวนี้ไม่แวะมาหากันเลยนะพี่/\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าผมไปหาแถวหลังสนามกีฬา มันจะมีไหมครับพี่:)

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ไปแวะมาแล้วไมเห็นมีใครอยู่เลยกลับ ช่วงนี้เครียดงานวิจัยด้วยเลยไม่ได้ไป เสร็จงานเมื่อไหร่จะไปซัดเบียร์ให้หมดลาดกระบังแน่.. ........จัดรอได้เลย.......แล้วเจอกันครับ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>