ใจหาย..รถแพงม๊ากมาก!!! - หน้า 11

ชื่อกระทู้: ใจหาย..รถแพงม๊ากมาก!!!

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักคนอ่าน อ่านข้อความ
    ผมว่ามันเป็นไปตามความต้องการนะครับ ของแท้ยิ่งหายากยิ่งแพง ของเลียนแบบหาง่ายก็ถูก
    ยกตัวอย่าง รถแท้ทะเบียนแท้ซื้อมา 80000 เก็บไว้ 5 ปี ขาย 90000หรือมากกว่านั้นผมว่าก็มีคนซื้อเพราะหายากถึงมี ตังบางทีก็ซื้อไม่ได้ ต้องรอจังหวะและเวลา
    รถเลียนแบบมีทะเบียน ซื้อมา 65000 เก็บไว้ 5 ปี จะขายราคาที่ซื้อมาก็คงลำบากมีแต่จะลดลงเรื่อยๆเพราะ มันหาง่าย สั่งเอาก็ได้
    มันเป็นสัจธรรมครับ แต่วงการนี้ดีอย่างนึงคือ เมื่อถึงจุดอิ่มตัวคนจะเริ่มเบื่อแล้วก็จะค่อยๆปล่อย ของที่เก็บออกมา
    แต่พอความอยากเริ่มเข้ามาครอบงำอีก ก็จะเริ่มขวานขวายหาสิ่งที่ตัวเองต้องการอีก
    ปล. เมืองพอไม่มีครับ มีแต่เมืองพล
    ปล. 2 ผมขี่รถอินเดียครับ อิอิอิอิ
    ผมก็อินเดียครับ อิอิอิอิ
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

Member Boy Marine's Avatar
    สถานที่
    Marine
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ระบายออกมา ว่างๆมานั่งอ่านเพลินดี
    คนบางแค

Member MaiScootera's Avatar
    สถานที่
    K.U.Classic Club (ku66)
    ขอบคุณ
    0

ทำจดบัญชีของผมเล่นๆนะครับ ผมเป็นนิสิต นักศึกษา เงินเดือนผมยังไม่มีครับ แบมืออย่างเดียวครับ

ดีนะที่มีทุนเรียนจากมอ อยู่บ้าง 63 ผมทำไปแปดหมื่นแล้วครับ

แค่ผมคิดเล่นๆนะครับ

เพลิน ครับ
    อัพๆ หน่อย

Aont_TV's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Boy Marine อ่านข้อความ
    เนี้ยตอนนี้ผมซื้อรถบ้านมา แลม 3 สเป ทะเบียนโอน 7 หมื่น ตอนนี้ซื้ออะไหล่ตามของแท้ หมดไปจะแสนแล้วแบบใหม่ทุกอย่าง ถ้าผมจะขาย ขายเท่าไหร่ดี 555 ขำขำนะ

ชอบกระทู้นี้นะ เลยปลุกขึ้นมาอ่านเพลินๆกัน

ผมไม่ได้ชอบสักเท่าไหร่นะ แต่ปล่อยไปไม่ได้ต้องซื้อเก็บไว้ 555

มาๆผมซื้อ บอกราคามาเลยครับพี่อิอิ

Junior Member Benzstreet's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ love scooter อ่านข้อความ
    แล้วไม่ดีเหรอคับราคายิ่งแพงเวสป้าทีรักของเรายิ่งมี มูลค่ามากขึ้นมันก็เป็นสิ่งดีไม่ใช่เหรอคับ
    ขี่ มันเพือ่อยากให้ ขายได้แพง เหรอคับ ไม่ได้ขี่ เพราะรักมันด้วยจัยเหรอ
    ก็ คนมัน เชย* แต่ จิงจัย

Junior Member Benzstreet's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    เป็นคำอธิบายที่มีเหตุผลมากครับ...ผมก็คิดเช่นนี้ครั บ

อดีตความต้องการของคนน้อย จำนวนรถเท่าเดิม...ปัจจุบันความต้องการมากขึ้น จำนวนรถก็เท่าเดิม
    ปีๆ นึง รถแห้งๆ ตามบ้าน หลุดออกมา สัก 4-5 คัน แต่คนเล่น เพิ่มขึ้น ปีละเท่าไหร่ ???????

เรื่องราคาก็ต้องเปลี่ยนแปลงไป ตามกาลเวลา สมัยก่อนทองบาทละ 400 ตอนนี้บาทละ เกือบ 2 หมื่น
    โลกมันเปลี่ยนไปแล้วครับ..

ขายขาดทุน ไม่มีใครอยากขายหรอกครับ ( ความคิดส่วนตัวครับ )

ผมคิดนะ ถ้าซื้อรถเก่ามา แล้วแต่งก็ แสดงว่าอยากเห็น มันวิ่ง สวยๆ บนถนน(จัยรัก) หรือ เราซื้อมาแต่ง เพื่อให้สวยเตะตาคนมอง อยากได้มาจับจอง แล้วต้องเอาเงินมาแลกคัยให้เยอะยิ่งดี ผมพอเข้าจัยนะครับตรงเวลาขาย แต่เมื่อคุนคิดว่า ซื้อมาแล้ว เต็มจัยจะแต่ง ก็ ไม่นั่งคิดขาดทุนหรอก ขอแสดงความคิดเห็นครับ ตัวผมเองหารถอยู่ เต็มจัยจะทำให้มันวิ่งสวยๆ เหมือนสมัยก่อนอีกครั้ง แล้วถ้าจำเป็นจะขายจิงๆ ก็ให้คนเค้ารักจิงๆ ได้ไป ดีกว่ าผมไม่ได้หวังว่าขาดทุนอะไรเลย ตอนนี้ขับรถยนต์ผม Ford pinto คนเล่น muscle คงรู้ รถรุ่นแรกมาก ก่อน พวก มัสแตง คาเมโร่จะดังอีก ผมได้มา ห้าหมื่น ตอนนี้แต่งไป ก็ หลายแสน แต่จัยรักคับ มีคน ถามซื้อก็ไม่ขาย เพราะยังไม่จำเป็นจะต้องขาย แต่ถ้าจำเป็นก็คง พอเหมาะครับ ไม่คิด ว่า จะได้กำไรกับมันเลย ทำไป เพราะอยากให้มันวิ่งเนี๊ยบ สวยเหมือนที่มัน เคยสวยในยุคก่อนๆ แต่ก็ นานาจิตตัง : ) แค่อยากบอกว่า ผม รักรถ คนนึง แค่นั้นแหละครับ
    ก็ คนมัน เชย* แต่ จิงจัย

Senior Member dearly's Avatar
    สถานที่
    เเมงดานา
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมชื้อรถมา52000เวสป้าสปิ๊นหัวกลม ท บ โอนไม่ขาดต่อมาว่าจะเก็บไวละคับ
    รออีก10ปีราคาน่าจะดีคับหาเมียทำลูก
    ช้างไทยอยู่ในจัยชาวscooetr

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ยุคนี้มันมีอินเตอร์เน็ตครับ สาเหตุที่ทำให้ราคามันแพงไปอย่างนี้ เพราะคนรุ่นใหม่เห็นก็อยากได้ คนที่มีอายุแล้วอยากระลึกถึงความหลังก็อยากได้ ก็เลยเกิดเป็นกระแส บวกกับมีสังคมอินเตอร์เน็ตซื้อง่าย ขายคล่อง ทำให้ราคามันพุ่งขึ้นไปเรื่อยๆ ของมีเท่าเดิม แต่กระแสความต้องการเพิ่มขึ้น แล้วของมันก็มีอายุมากขึ้นเรื่อยๆ จึงหลีกเลี่ยงกระแสนี้ไม่ได้หรอกครับ แล้วผมว่ามันจะไม่มีวันถูกลงมีแต่จะแพงขึ้นไปเรื่อยๆ แน่นอน ตอนนี้ผมเลี่ยงไปเล่นตัวใหม่เวสป้า รุ่นใหม่แล้วครับ คือ ผมใช้งานจริงด้วยครับ ต้องการรถที่ดีไว้ใจได้ ส่วนตัวเก่า ไว้ถ้ามีโอกาศก็เล็ง vespa 50 speacial ไว้ไม่รู้จะหาได้รึเปล่า เอาไว้ขี่เล่น ซื้อแบบไม่คิดขายต่อด้วย เก็บไว้ให้ลูกให้หลานเลย ถ้าใครมีตัวที่ผมว่าข้างบนเอาแต่ของแท้นะครับ ลองเสนอราคามานะครับ ผมว่าราคาขึ้นอย่างนี้ก็ดีครับ ให้คนที่คิดจะเล่นจริงๆไม่ได้ตามกระแสแฟชั่น คือเล่นเหมือนคนสะสมรถโบราณ เล่นด้วยความรัก ไม่สนใจเรื่องแฟชั่น คือจะได้คัดกรองคน ที่ตั้งใจจริงๆเข้ามา ส่วนเด็กรุ่นใหม่ก็เข้าใจนะครับ แต่ว่าพอโตมีหน้าที่การงานเดี๋ยวมันก็มีเงินเองแหละ เพียงแต่เมื่อถึงตอนนั้น(มีเงินพอที่จะซื้อได้) กลัวแต่จะไปถอยรถเก๋งซะก่อนน่ะสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dragoon : 02-05-2010 เมื่อ 22:51

ผมเป็นคนนึงที่จะซื้อ 64 ก็เก็บต้งเรื่อยมา แต่เก็บเท่าไหร่ก็ไม่พอ ท้อเหมือนกันครับ แต่ไม่ถอยแน่ !!!

ปีที่แล้ว เห็น 64 ขายอยู่ในบอร์ด 70k-85k
    ตอนนี้เห็นขายอยู่ในบอร์ด ทำไมมัน 90kup แล้วล่ะครับ หือ TT เก็บเท่าไหร่มันถึงจะพอเนี่ยย !!

Senior Member ฮานิบ่าCM's Avatar
    สถานที่
    Maejo scooter club
    ขอบคุณ
    0

คุนค่าอยุ่ที่ที่ใจ แพงเดินก่าไว้ก่อน พอดีจับให้ไว

คันแรกตังพ่อแม่ล้วนๆๆ 555+

*-*
    ปญฺญา นรานํ รตนํ
    ปัญญาเป็นแก้วสารพัดนึกของ นรชน

[email protected]
    นาย คเชนทร์ ทาสิงห์คำ
    375-0-36263-7 ธ.กรุงไทย สาขา แม่โจ้
    โทร 0876570013

Member Boy Marine's Avatar
    สถานที่
    Marine
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Aont_TV อ่านข้อความ
    มาๆผมซื้อ บอกราคามาเลยครับพี่อิอิ
    ขายไม่ลงแล้ว 555 เริ่มรักแล้ว
    คนบางแค

Bookmarks