ขอถามเรื่องยาง - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องยาง

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะมอเฟรม อ่านข้อความ
    จริงๆใส่แค่100/90มันก็ต้องรองแหวนแล้วครับ(ล้อหลังนะ)
    แต่เสียดายครับที่โรงงานดันลอปบางนา เปลี่ยน QC เป็นฝรั่งแล้วเลยเอายางออกมาไม่ได้ครับ
    ไม่งั้นได้มียางดีราคาถูกมาให้เลือกแน่ๆ
    อีกอย่าง ถ้ามีตอนนี้ที่โกดังญี่ปุ่นที่ผมทำอยู่ก็มีนะ แต่ส่วนมากไซด์เล็ก สำหรับสะมอเฟรมอะมีเยอะ
    ไซด์ใหญ่ไม่ค่อยมีนัก ถ้าใครต้องการไปเอามาให้ก็ได้ถูกกว่าที่เขาขายกันแน่ /\มี3ลาย
    ใครเอาโทรมาถามละกัน ยินดีให้ความช่วยเหลือ สำหรัชาว px ครับ/\3
    สุดยอดเลยem24

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

เรื่องยางเนี่ย มันแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลจริงๆ เฮ้อ เราก็ยังคิดไม่ตก

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member Modern man's Avatar
    สถานที่
    mahasalakham scooter.club
    ขอบคุณ
    0

tt 91 มันลายเป้นยังไงครับอยากดูรูปจัง พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางครับ ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดี และยาง michelin sm100 ลายหัวใจ ดีหรือเปล่าครับ ใครเคยใช้ช่วยบอกที
    คันเดียวเพื่อครองพิภพ คันเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า คันเดียวเพื่อสาบสิ้นทุกวิญญาณ พันธนาไว้ในความมืดมน

[email protected]
    ติดต่อ 086 -- 7149581 บอลสารคาม
    มหาสารคามสกูตเตอร์คลับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=54

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

DUNLOP TT 91

รูป รูป  

Super Senior Member olala's Avatar
    สถานที่
    33 scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Modern man อ่านข้อความ
    tt 91 มันลายเป้นยังไงครับอยากดูรูปจัง พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางครับ ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดี และยาง michelin sm100 ลายหัวใจ ดีหรือเปล่าครับ ใครเคยใช้ช่วยบอกที

รู้สึกว่าทางสารคามจะสนใจแต่ sm100 นะ

sm100 กะ vm100s ลายเดียวกัน

Senior Member Modern man's Avatar
    สถานที่
    mahasalakham scooter.club
    ขอบคุณ
    0

ใครมีขายบ้างครับ Tt91 แบบไม่เจียยี่ห้อนะครับ
    คันเดียวเพื่อครองพิภพ คันเดียวเพื่อค้นพบจบหล้า คันเดียวเพื่อสาบสิ้นทุกวิญญาณ พันธนาไว้ในความมืดมน

[email protected]
    ติดต่อ 086 -- 7149581 บอลสารคาม
    มหาสารคามสกูตเตอร์คลับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=54

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีปัญหาเรื่องเลขโครง

เลขโครงอยู่ครงขอ สปรินต์ 150 นะครับ

Senior Member Rally210's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะ มอ เฟรม อ่านข้อความ
    โดยส่วนตัวผมว่านะ ตามนี้ ดันลอป tt91 หนึบดีครับด้านหน้านะ ( แต่ต้องหน้ากว้างนิดนึงนะ ถ้า 3.50จะ หวิวนิดๆ เวลา เขา โค้ง แรงๆ แต่ก็ ok) เสียตรงน้ำ หนักของยางค่อนข้างมากถ้า ใส่หลังจะ หนืด ไปนิด hoop ก็ดีตรงหนึบ และ เบา เพราะ เสริม ใย เหล็ก ผมว่าดันลอปหนึบกว่า แต่หนัก ใส่หลัง ไม่วิ่ง
    s83ก็ เบาดี แต่ผมว่ามันก็ปกตินะ
    s1 ยัง ไม่ เคย ใช้
    อีกตัว irc mb 70,80 ก็ดีนะ พอ ได้ ตอนนี้ ใส่ด้านหลังอยู่หนึบพอ ได้ (ส่วนตัวนะ ) เคยคิดจะ ทำ คลิปทดสอบยางหลายๆ ยี่ห้อ เหมือนกัน แต่ ไม่มี เวลาทำ สักที อีกอย่าง แก่ แล้วด้วย ปา เขา ไป 27 แล้วอะ ผม ได้ เปรียบตรงซื้อยางราคา ไม่สูงนัก เลยคิดจะ ทำ
    จะรีบแก่ไปไหนคุณเจษจะทดสอบยางอะไรรุ่นไหนส่งมาเดี่ย วจัดให้ไม่มีกั๊กเรื่องทดสอบชอบอยู่แล้วส่วนตัวผมเรื ่องยางขอยกให้donlop d306ทุกรุ่นไม่ว่าทางตรงหรือโค้งหนึบมากอันนี้ส่วนตั วนะครับถ้าขยายหน้ายางหลังเพิ่มอีกยิ่งดีครับ
    Rally210

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking ตามกระแส....อิ อิ

ส่วนตัวที่ใช่อยู่ตอนนี้ หน้า Michalin S1 หลัง Dunlop ข้อแนะนำของผมคือ ไม่แนะนำเป็นอย่างมากที่จะเอา S1 ไปใส่หน้า เพราะได้แค่สวย แต่รับโค้งไม่ค่อยดี มีเหวอเล็กน้อยเวลาเข้าโค้ง จริงๆแล้วจะเอาไปใส่หลัง เพราะยางมันหน้ากว้าง แต่เผอิญว่ามันดันไปติดชุดคลัชท์ ก็เลยต้องเอาออกไปใส่หน้าแทน แต่สวยงามครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องการขับมากนัก ก็ลอง ๆ ดูครับ แต่จริง ๆ อยากจะแนะนำก็คือ....

ให้ใส่ยางมอเตอร์ไซค์อะดีที่สุดแล้ว ใส่ยางรถยนต์คงจะทำไม่ได้

อันนี้แหละครับที่อยากแนะนำที่สุดครับน้องไอซ์

Junior Member ☜ P X 1 7 7 ☞.'s Avatar
    สถานที่
    SCOOTER UNDERGROUND TEAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ส่วนตัวที่ใช่อยู่ตอนนี้ หน้า Michalin S1 หลัง Dunlop ข้อแนะนำของผมคือ ไม่แนะนำเป็นอย่างมากที่จะเอา S1 ไปใส่หน้า เพราะได้แค่สวย แต่รับโค้งไม่ค่อยดี มีเหวอเล็กน้อยเวลาเข้าโค้ง จริงๆแล้วจะเอาไปใส่หลัง เพราะยางมันหน้ากว้าง แต่เผอิญว่ามันดันไปติดชุดคลัชท์ ก็เลยต้องเอาออกไปใส่หน้าแทน แต่สวยงามครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องการขับมากนัก ก็ลอง ๆ ดูครับ แต่จริง ๆ อยากจะแนะนำก็คือ....

ให้ใส่ยางมอเตอร์ไซค์อะดีที่สุดแล้ว ใส่ยางรถยนต์คงจะทำไม่ได้

อันนี้แหละครับที่อยากแนะนำที่สุดครับน้องไอซ์
    เฮ้ออออออออออ!!!ทีแรกว่าจะมีสาระกลับมาไร้สาระตอนจบ อีกละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้ามิชลินS1ใส่แล้วติดล้อหลังขอแนะนำให้รองแหวนหรือไ ปเสริมให้เกลียวมันยาวขึ้นครับไม่ติดแน่นอนเพราะตอนน ี้ล้อหลังผมใส่110 80อยู่ ไม่ติดเลย แต่S1ใส่หลังอย่างเดียวก็พอครับถ้าใส่หน้าอาจมีหลุดไ ด้ตัวนี้มันแค่ดูดีดูสวยเท่านั้นไม่เหมาะการโค้งเท่า ที่ควร ถ้าใส่หน้าก็หาดันลอบ ไม่ก็บริดโตนเลยครับหนึบแน่ๆ
    แต่ที่แน่ๆต้องใส่ยางมอเตอร์ไซค์ ใช่มะพี่โต่งไม่ควรใส่ล้อรถยนต์ใช่มั้ย! กร๊ากกก

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คงไม่ว่ากันนะครับ ถ้าขอออกความคิดเห็นมั่งอ่ะครับ

จริงๆแล้ว ยาง Tt91 Gp นั้น มีทั้ง ยางที่ผลิตในประเทศไทย และ ผลิตใน Japan ซึ่ง แน่นอน ว่า

เนื้อ คอมปาวน์นั้น จะเเตกต่างกันแน่นอน จากที่เคยสัมผัสมานั้น ถ้ายางจาก Japan นั้น คุณ สามารถ

เดินคันเร่งในโค้งได้อย่างมั่นใจ และไม่ต้องกลัวการดิ้น ปลิ้น สไลด์เลย เพราะเวลาที่ยางมีอุณหภูมิที่เหมาะ

สมนั้น มันนิ่มและเหนียวเหมือนเนื้อดินน้ำมันเลยหล่ะ แต่ตอนนี้ ไลน์ผลิต Tt91gp นั้น ยกเลิกไปแล้ว แต่

มี Tt92 Gp มาแทน ซึ่งราคานั้นอย่าให้พูดถึงเลย ถ้า 2 เส้น ท่านก็ต้องมีไว้สัก 6 พัน เป็นอย่างต่ำ

ส่วน 91 นั้น มีทั้ง 3.50-10 และ 100 /90-10 2 ขนาดนี้ ผมได้จากรุ่นพี่ที่เก็บไว้ แบบที่ซื้อมาแล้วไม่ใส่

เพราะเสียดาย แต่ยางมีอายุ ถ้าไม่เอามาใส่มันก็เสียของ แต่ราคานั้น ผมได้มาคู่ละ 1500 ตกเเล้ว 750 บาท

ต่อเส้นใหม่ๆ ปีผลิตก็ยังพอได้ แต่ตอนนี้ ไม่ว่าจะ ไทย หรือ นอก ขอเป็น ลาย 91 ก็เอาทั้งนั้นแหละครับ

ปล. ผมว่านะ เรื่องยาง ใช้ให้เหมาะสมกับการใช้งาน กับ ลักษณะการใช้งาน ไม่จำเป็นจะต้อง ราคาสูง

ลิบลิ่วหรอกครับ เพราะถ้าให้ผมซื้อ คู่ละ 6 พัน ผมใส่ยางรถป๊อปจะดีกว่า พูดง่ายๆ ถ้าราคามันไม่โดนใจ

เราก็ไม่ไม่โดนมาอ่ะครับ

เออ อีกเรื่อง 3.50-10 ขึ้นไว และ ไหลกว่า 100/90-10 นะครับ ผมลองเเล้ว

รูป รูป  

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

เห็นกระทู้มีประโยชดีคับ

ผมก็มีคำถามหมือนกัน ใส่ยาง
    100/90 หนุนแหวนเยอะมั้ยครับสนใจdunlop d306มีแต่เบอร์ 100/90 and 90/90
    แล้วมันจะมีผลเสียมากมั้ยครับ ศูนย์รถนิ่งมั้บครับ
    อีกอย่างแล้วถ้า 90/90เนี่ย น่าใช้มั้ยครับเนี่ยวิ่ง ทางไกล
    กะว่าจะเปลี่ยนค่ายยางครับ

ใช้ px fl อยู่ครับ
    แบบว่าต้องชม
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

100/90 หนุนประมาณ 2 ตัว

90/90 ยางมันก็จะเล็กกว่าหน่อยจะเตี้ยหน่อย แต่ถ้าอยากหนึบๆๆ iRc ป้ายเหลืองเลยครับ หนึบมากๆๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    100/90 หนุนประมาณ 2 ตัว

90/90 ยางมันก็จะเล็กกว่าหน่อยจะเตี้ยหน่อย แต่ถ้าอยากหนึบๆๆ iRc ป้ายเหลืองเลยครับ หนึบมากๆๆ
    ป้ายเหลืองนี่ TAXI หรือว่า สองแถวครับ อิ..อิ..

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ป้ายเหลืองนี่ TAXI หรือว่า สองแถวครับ อิ..อิ..
    มาอีกแล้วมุขคนแก่

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks