เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Senior Member Tyrael's Avatar
    สถานที่
    โบราณซิ่งกำแพงเพชร---420 OverDos
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนใจมั่กๆ

เห็นด้วยคับลุงเล็ก ลุงเล็กทำถูกต้องแล้วคับ แค่มาถึงงานก้อจอดรถเรียงกันไม่ต้องโชว์เพาว์ขี่ไปขี ่มาหรอก เวลาเมาก้ออย่าไปหาเรื่องคนอื่นมางานคลาสสิกก้อต้องร ักกันอย่าตีกันเลยรักกันไว้คับคนไทย ขอบคุณคับ

Senior Member Atipan's Avatar
    สถานที่
    สนิมโนนสูง โคราช นครราชสีมา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยน่ะครับ

สิ่งที่ตาเล็กพูดก็ถูกน่ะครับ ก็ฝากๆเอาไว้กันทุกคนด้วยน่ะครับ
    เวปบอร์ดกลุ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=199
    แฟนเพจ Facebook กลุ่มสนิมโนนสูง โคราช : http://www.facebook.com/pages/Oxide-...13434232087450
    Msn & mail : [email protected]
    "แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้ แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
    ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อน ตลอดมา"

<EMBED style="WIDTH: 489px; HEIGHT: 370px" pluginspage=http://www.macromedia.com/go/getflashplayer align=middle src=http://www.crazyprofile.com/clocks/my_clock04.swf width=489 height=370 type=application/x-shockwave-flash FlashVars='pic=201021825XviDds305864-02.jpg&fldr=2_2010&widt=479&hight=360&sclr=undefin ed&typcl=undefined&typhnd=undefined&scol=0xc66&mcol=0xff&hcol=0x3399&threecl=0xff00ff&sixcl=0x ff00ff&ninecl=0xff00ff&twelvecl=0xff00ff' quality="high" wmode="transparent" allowScriptAccess="sameDomain">

Junior Member ซาเล็ง 90 cc's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบลาน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เเบงค์ ตรอกข้าวสาร

เห็นด้วยคับ เห็นด้วย แรงๆกานทั้งนั้น ไม่รู้ว่าเเข่งแล้วได้ตังหรือปล่าว/\2/\2/\2

เห็นด้วยครับ นอกจากการขัขขี่แล้ว ผมยังเจอแบบนี้อีกครับ งาน.........ครั้งที่แล้วปีก่อนนะครับ ตีสองแล้วงานเลิกแล้ว กลุ่ม......ยังมานั้งกินเหล้าเปิดเพลงฟังโดยเปิดเครื ่องเสียงจากรถปิคอัพ ไม่รู้ว่าจะจะปี้ตะบันเปิดอะไรหนักหนา หนวกหูสุดทน แต่ทำใจครับ นึกว่าไปผิดงานก็แล้วกันem23em23em23
    อื่ม ถ้ายังอยากไปขี่รถออกทริปต้องทำใจครับพี่เล็ก เพราะเดี๋ยวนี้อะไรกันหนักหนาไม่รู้ ผมยังเซ็งๆๆเลย

เอ้ ณ เมืองเลย's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดเลย
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณน้าเล็กมากๆครับที่ออกมาพูดเรื่องนี้เพราะเห็น ใจคนจัดงานครับทางผู้จัดเขาก็ต้อง
    การให้งานออกมาในแง่บวกแต่พองานออกมาในแง่ลบก็มาโทษผ ู้จัดท่านที่มาร่วมงานลอง
    เก็บเรื่องที่น้าเล็กพูดไปคิดดูนะครับว่าท่านทำถูกต้ องรึยังส่วนท่านที่ทำถูกต้องอยู่แล้วเราก็
    ขอชื่นชมแต่ท่านใดที่ยังชอบแหกกฏอยู่ก็ขอให้ปรับปรุง ตัวด้วยเพื่อสังคมจะไม่ได้มองเรา
    ชาวคลาสสิคในแง่ลบ ขอบคุณครับ
    สนใจติดต่อ ก้อย 087-2331733 , 080-3597733
    [email protected]
    โอนเงินที่ เลขที่บัญชี 5514136709 ชื่อบัญชี ยุภาพร โสภารักษ์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขามหาวิทยาลัยขอนแก่น
    ที่อยู่ 281/32 ม.21 ต.ศิลา อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

กรุณาสั่งของทางโทรศัพท์ค่ะ

โจบัวขาว's Avatar
    สถานที่
    c club buakhao
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับน้าเล็กอย่างแรงครับ
    แต่ถ้ารถคลาสสิคท่านใดแรงต้องไปแข่งในสนามกัน
    ดีกว่าครับติดต่อ น้าหมงแร้งคอยได้เลยครับเดี๋ยวน้าหมง
    แกจัดให้จริงไหมครับ น้าหมงๆๆๆๆ
    ขอบคุณครับ ที่ได้แสดงความคิดเห็น
    เปลี่ยนไปเรื่อย ก็ใจมันชอบ...
    จิรวัฒน์ เหมือนแสง
    99/80 ม.4 ต.สมสะอาด อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ 46110
    เลขบัญชี 4161400322 ออมทรัพย์
    ธ.กรุงไทย สาขา กุฉินารายณ์ (081-8724156)

Member kla Zero's Avatar
    สถานที่
    Uttaradit Old Motor Club
    ขอบคุณ
    0

พยายามกันสักนิดเพื่อเราชาวคลาสสิคจะได้ไม่ต้องเดือด ร้อน เวลาไปเที่ยวงานใหนจะได้ราบรื่น
    em97 ไม่มีใครรักเรา เท่ากับเรารักกันem97
    Uttaradit Old Motor Club

Mobile : 089-8399510
    ทางลัดเข้าบอร์ดกลุ่มครับเข้าไปทักทายได้ครับ

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

ตุ้ยเองก็เป็นอีกคนหนึ่งนะครับที่ขอยกมือสนับสนุนควา มคิดเห็นนี้ของน้าเล็กด้วย
    จากใจจริงเลยครับ เพราะหลายๆงานช่วงหลังๆนี้ กลุ่มเด็กๆที่มีหัวใจรักรถคลาสสิค
    อาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจถึงประเพณีที่ดีงามที่รุ่นใหญ่ ๆได้เคยสะสมเอาไว้ และก็เป็นได้
    ที่พวกเขาอาจไม่เคยได้รับฟัง หรือได้เห็นตัวอย่างที่ดีๆ เท่าไหร่นัก
    ผมเองก็ค่อนข้างห่วงกับการที่กลุ่มเด็กๆ รวมตัวกันออกทริป เพราะวุฒิภาวะของพวก
    เด็กๆ อาจจะยังน้อยไปสักนิด การไตร่ตรองตัดสินใจอาจมีผิดพลาดบ้าง และที่น่าห่วง
    ไปกว่านั้น คือ การเดินทางไกลๆ โดยขาดผู้นำที่เป็นผู้ใหญ่ เด็กๆ ก็อาจจะซิ่งรถแข่ง
    กันไป โดยลืมนึกถึงคนที่รัก ห่วง ที่อยู่ข้างหลัง(พ่อ-แม่) ตุ้ยขอเสนอเพิ่มเติมว่า
    ประธานกลุ่มแต่ละกลุ่มช่วยกันดูแล และกวดขัน ให้สมาชิกของแต่ละกลุ่ม
    คำนึงถึงเรื่องของความปลอดภัยในการออกทริป และควรถ่ายทอดประเพณีที่ดีงาม
    ที่เคยสืบทอดกันมาให้เด็กรุ่นใหม่ได้รับทราบ หวังเป็นอย่างยิ่งครับว่ากระทู้ดีๆที่น้าเล็ก
    แนะนำ รวมถึงได้รับรู้ถึงความคิดเห็นที่เป็นแนวร่วมในวันนี ้ จะทำให้กลุ่มรถคลาสสิค
    คงวัฒนธรรมที่ดีงาม เฉกเช่นในวันวาน....ด้วยความนับ ตุ้ย...จับเจ๊ง
    จากกลุ่มหัวหินฟริ้นสโตนคลับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

จะยังไงก็แล้วแต่ครับ ถ้าอยากให้งานออกมาดีไม่ยากครับถ้าทุกๆคนร่วมใจกันที ่จะทำ โดยเริ่มจากตัวเราก่อนเลยครับ แล้วไปก็ไปถึงเพื่อนๆเรา กลุ่มเรา อำเภอเรา จังหวัดเรา แล้วก็ประเทศของเราครับ ทุกอย่างมันก็จะออกมาในทางที่ดีแน่นอน พูดอะพูดง่ายครับ แต่ทำซิครับมันทำยาก ยังไงถ้าพวกเรารวมใจเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันผมว่ามันไ ม่ยากเกินไปหลอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 12-07-2007 เมื่อ 21:31

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับ

ผมเห็นด้วยกับน้าเล็ก ครับ และขอเสนอความคิดส่วนตัว สัก3อย่างครับ

1. ผมว่าการจัดงานในแต่ละงาน ผมอยากให้ผู้จัด บังคับให้รถผู้มาร่วมงาน ให้มาจอดในที่เดียวกัน ให้หมดเพื่อ ให้เป็นระเบียบ และให้ผู้ที่สนใจ มาดู ครับ ไม่ใช่ บางกลุ่มก็จอดที่เต็นส์ ส่วนตัว กลายเป็นกลุ่มย่อยๆ ครั้นจะไปดูรถท่านทั้งหลายก็ไม่กล้าไปแล้ว เสียว แต่ที่ให้จอด กลับโหวงเหวง

2. อยากให้ผู้จัด ยกเลิกการประกวด รถโทรมยอดเยี่ยม รถซากยอดเยี่ยม อะไรแบบนี้ครับ ผมว่ามันไม่ได้ประโยชน์อะไร มาแต่ละคันเหมือนซากวิ่งได้ แทนที่จะทำให้คลาสสิค สักนิดสักหน่อย แต่กลับไปทำให้รถแย่กว่าเดิม แล้วมาประกวดเอารางวัลกัน บางท่านก็จัดการทำให้แย่ๆๆกว่าเดิม ผมว่า รางวัลนี้ มันไม่น่าจะมีนะครับ

3. รถคลาสสิค พัฒนาไปมาก ทั้ง ฝีมีช่าง ความคิดสร้างสรรค์ กลายเป็น รถโมเดริ์น ยิ่งกว่ารถ ผู้พิทักษ์โลก แล้วก็อัด เครื่องแรงเข้าไป ผมไม่แปลกใจเลยสักนิดที่ตำรวจจะจับ ก็มันเกินไปจริงๆ
    จึงอยากให้เข้าใจความคลาสสิคหน่อยครับ

อย่างว่า คนทำไม่รู้จัก มาดูอินเทอร์เน็ตหรอก ขอบคุณครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยมากเลยคับ อยากให้เปนเหมือนแต่ก่อน เปนแบบทื่น้าเล็กพูดอ่ะคับ
    อยู่แบบคลาสสิค-เพราะเรารักคลาสสิค
    ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับ
    เรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบเท่านั้น

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับเวลาไปงานบางทีนอนไม่ได้เลย ขี่รถกันทั้งคืนเลย ไม่รู้พวกเขาจะขี่ไปไหนกัน คับ
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com

Senior Member Non47's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em95เห็นด้วยอย่างมากครับ แต่ก่อนกลุ่มผมเครื่องเดิมหมด เวลาออกทริปจะช้าจะเร็วก็รอกัน แต่เด็วนี้มันไม่ใช่แล้วครับ เครื่องเดิมมีคันเดียวนอกนั้นเ เครื่องแรงๆกันทั้งนั้น ขี่ก็มะค่อยรอ บางทีผมก็เบื่อเหมือนกัน แต่บางคนที่วางเครื่องเค้าให้เหตผมว่าจะเอาไว้วิ่งออ กทริป แต่เหมือนเป็นข้ออ้างเลย จะไปแข่งกันสิไม่ว่า อยากให้เหมือนแต่ก่อนจัง
    กะลอกแทะ

Junior Member NaKaMuRa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย อย่างยิ่งครับ
    Classic คือ /\7 เดินทางไกล คือ ประสบการณ์

ยามเวิ้นโพล้ เพล้เร้กเก้ ออกัส เฝ้าคอยคนฮัก นั่งแลซันเซต

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

มันอยู่ที่จิตสำนึกล้วนๆครับ แรงไม่แรง จิตสำนึกดีซะอย่างผลมันก็คงไม่ออกมาแบบปัจจุบันนี้หร อกครับ em99em99
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks