มีความน่าละอาย ของผมมาเล่าให้ฟังคับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: มีความน่าละอาย ของผมมาเล่าให้ฟังคับ

น้ำใจงาม น่าชื่นชมครับ

Junior Member ttaanngg's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมขอใช้กระทู้นี้ขอบคุณ พี่โอ๋ฟ้าคราม หน่อยครับ

ขอขอบคุณยางอะไหล่ที่ให้ยืมนะครับไม่งั้นแย่แย่แน่แน ่ ตี 1 กว่ากว่าแล้วลำบากโครต พี่เขาเหมือนพระเอกขี่ม้าขาวเลยครับใครรู้จักพี่เขาใ ห้มาเอากันล้มกระต่ายด้วยนะครับไม่มาเอาสักที ขอบคุณครับ

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newbie-rookie อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    ดันมาอ่านเจอกระทู้แบบนี้
    ผมก็เลยอยากจะกล่าวขอบคุณ สปริ้นเหลี่ยม สีส้ม รุ่นตัวพี เบาะเบิ้ล และมี ที่วางเท้ากะต่าย และหมวกกันน๊อคจ๊อกกี้ คันนั้น ที่มาช่วยผมเปลี่ยนหัวเทียน และเอาหัวเทียนให้ผมฟรีฟรี 1อัน นะครับ ขอบคุณมากนะครับ คืนนั้นก็นานมาแล้ว ประมาน3 เดือนที่แล้ว ตอนนั้นรถผมเสียอยุ่แถว เส้นพระราม5 ประมาน 4-5ทุ่ม มืดมาก ไม่นึกเลยว่าจะมีเวสป้าขับผ่านมาช่วย
    ประทับใจมากมากครับ..ผมเสียดายครับ ที่ไม่ได้ถามชื่อเค้า.. เลยไม่รุ้จัก
    แล้วมี 64อีกคันนะครับที่แวะจอดตอนเจอพวกผมเสียอยุ่ตอนนั้น อยากจะขอบคุณด้วย รุ้สึกจะชื่อพี่คิวครับ ขอบคุณที่ทำให้ผมเจอร้านซ่อมดีดี(เฮียเฮง)และร้านอะไ หล่ดีดีราคาจิงจัง(ร้านเจ๊)

ขอบคุณนะครับ

ส่วนเวลาขับขี่ไปมา ผมรุ้สึกเขินเขิน ที่เจอคนขี่เวสป้า สวนกัน เพราะไม่รุ้จะทำตัวยังไง
    แต่ผมก็มองและส่งยิ้มยิ้ม แบบอมยิ้มไปให้ล่ะครับ
    ไม่เป็นไรครับ เราใจรักเหมือนกันนิดหน่อย
    ก็ช่วยๆกันครับ
    เอ่อ พี่ชื่อตาวนะ
    เรียนอยู่สวนดุสิตแหละ
    มีอะไรก็แอดมาได้เลยนะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanttogo อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรครับ เราใจรักเหมือนกันนิดหน่อย
    ก็ช่วยๆกันครับ
    เอ่อ พี่ชื่อตาวนะ
    เรียนอยู่สวนดุสิตแหละ
    มีอะไรก็แอดมาได้เลยนะ

สวัสดีครับ
    ดีใจมากมากนะครับที่พี่เผยตัวออกมา ยินดีที่ได้รุ้จักด้วยนะครับ เด่วผมจะแอด msn ไปหานะครับ

วันนั้นพี่เหมือน พระเอกขี่ม้าขาว มากมาก เลยครับ
    ผมขับสปิ้นเหลี่ยมเก่าๆ พอดีเพิ่งซื้อมา ยังไม่รุ้เรื่องอะไรเลย ลองเอามาขับเล่นตอนกลางคืน ดันรถดับวูบไปเฉยๆ(น้ำมันท่วม) พอพังแล้ว ทำอะไรก็ไม่เปน เครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่มี มืดก็มืด ทำอะไรก็ไม่ถูก... ไม่รุ้จะให้ใครมาช่วย..

ไม่นึกเลยว่าจะมีคนขับมาช่วย

ยังประทับใจไม่หายเลยนะครับ 55

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

em90em90em90em90em90
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BLE.sx อ่านข้อความ
    น้ำใจงาม น่าชื่นชมครับ
    em90em90em90em90em90em88

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชื่นใจจริงๆ

ผมเห็นบ่อยๆ ที่ชาวล้อเล็ก ช่วยเหลือกัน ก็เป็นความประทับใจ
    แม้ว่า อาจเป็นสิ่งเล็กๆ น้อย ๆ แต่ในชั่วโมงนั้น มันเหมือนเป็น
    ความยิ่งใหญ่ เพราะถ้าไม่มีใครช่วยคงต้องลำบาก พอสมควร
    ก็ขอฝากขอบคุณชาวล้อเล็กทุกคนเช่นกันคับ กับการมีน้ำใจ
    ต่อกัน อย่างน้อย มันเป็นส่วนหนึ่งที่ก่อให้เกิดความสามัคคีของ
    คนกลุ้มหนึ่ง เพื่อเป็นตัวอย่างให้คนไทยกลุ่มอื่น สมาคมอื่น รวม
    ทั้งคนไทยทั้งประเทศ ได้มีความสามัคคีและมีน้ำใจต่อกัน ขอชื่น
    ชม และขอบคุณชาวล้อเล็กทุกท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยเช่นกันครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newbie-rookie อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    ดีใจมากมากนะครับที่พี่เผยตัวออกมา ยินดีที่ได้รุ้จักด้วยนะครับ เด่วผมจะแอด msn ไปหานะครับ

วันนั้นพี่เหมือน พระเอกขี่ม้าขาว มากมาก เลยครับ
    ผมขับสปิ้นเหลี่ยมเก่าๆ พอดีเพิ่งซื้อมา ยังไม่รุ้เรื่องอะไรเลย ลองเอามาขับเล่นตอนกลางคืน ดันรถดับวูบไปเฉยๆ(น้ำมันท่วม) พอพังแล้ว ทำอะไรก็ไม่เปน เครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่มี มืดก็มืด ทำอะไรก็ไม่ถูก... ไม่รุ้จะให้ใครมาช่วย..

ไม่นึกเลยว่าจะมีคนขับมาช่วย

ยังประทับใจไม่หายเลยนะครับ 55

อย่าท้อ CHAO VELOCE.'s Avatar
    สถานที่
    CravE ScoOter CluB & DIAMOND SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ทำดีต้องได้ดี เพราะ สังคมสกู๊ตเตอร์มีแต่คนดี มีน้ำใจ
    พอใจในสิ่งที่เรามี ดีที่สุด ค่อยๆ เป็น ค่อยไป
    อุดมการณ์ มาพร้อมกับ จิตวิญญาณเสมอ
    Ves...pa...pa...pa...pa...pa...ลุย

Member _vesrabao_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

นี้แหละครับ...... เสน่ห์ของชาวล้อเล็ก ผมเป็นคนต่างจังหวัดยังมีเรื่องดีๆแบบนี้เลยครับ.... .........
    ขอให้รักล้อเล็กนานๆนะครับ....

Junior Member maiiam's Avatar
    สถานที่
    LAMORE
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วก็ชื่นใจครับ

น้ำใจชาวล้อเล็ก
    Well begun is half done....

topbig's Avatar
    สถานที่
    Top อะไหล่
    ขอบคุณ
    0

เหอๆๆดีครับ น้ำใจล้อเล็ก เรายังมีอยู่ ผมก็เคยครับ เอาเวสป้าถีบให้รถใหญ่ฮิๆๆซุปเปอร์ โฟล์เลย กว่าจะถึง ขาแทบหลุด
    แล้วยังเจอพวกหยิ่งก็มีครับที่นครสวรรค์เลย ผมรู้ว่าเขาอยู่กลุ่มไหนด้วยเด็กในตัวเมืองนั้นแหละ แต่เราไม่เอามาประจานหรอกครับ ผมถามเขาว่ารถ (เวสป้าน่ะ)เป็นไรเปล่า มีการมองหน้าเรา แล้วทำไม่พูด เหอๆๆ ผมนี้หน้าแตกเลย อยากไปกระโดดถีบเลยฮิๆๆ ไม่เป็นไรครับ คนดี ยังมีอีกเยอะ ที่รอให้เราช่วย หรือช่วยเรา ท็อป Army Of One
    ร้านTop อะไหล่083-2101643 นครสวรรค์ จำหน่ายเครื่อง LIFAN 110-250 สูบตั้ง สูบนอนทุกรุ่น อะไหล่แต่งรถชาลี อยากดูรูปเครื่อง+อะไหล่ หาใน google พิมพ์ ร้าน Top อะไหล่ เลย

ซึ้ง
    ทุกชีวิตย่อมมีทางออก แต่ถ้าหาทางออกไม่ได้ ก็ไปออกที่ทางเข้า

Junior Member romeoอ175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ topbig อ่านข้อความ
    เหอๆๆดีครับ น้ำใจล้อเล็ก เรายังมีอยู่ ผมก็เคยครับ เอาเวสป้าถีบให้รถใหญ่ฮิๆๆซุปเปอร์ โฟล์เลย กว่าจะถึง ขาแทบหลุด
    แล้วยังเจอพวกหยิ่งก็มีครับที่นครสวรรค์เลย ผมรู้ว่าเขาอยู่กลุ่มไหนด้วยเด็กในตัวเมืองนั้นแหละ แต่เราไม่เอามาประจานหรอกครับ ผมถามเขาว่ารถ (เวสป้าน่ะ)เป็นไรเปล่า มีการมองหน้าเรา แล้วทำไม่พูด เหอๆๆ ผมนี้หน้าแตกเลย อยากไปกระโดดถีบเลยฮิๆๆ ไม่เป็นไรครับ คนดี ยังมีอีกเยอะ ที่รอให้เราช่วย หรือช่วยเรา ท็อป Army Of One
    ผมก็เคยเจอครับ ผมขี่fino(พอดีผมเอาlambrettaไปทำสีอยู่) เห็นเข็นเวสป้าอยู่ ผมถามว่ารถน้ำมันหมดหรือรถเป็นอะไรครับ ถามแล้วไม่ตอบ ทำมองผมกับรถ แล้วผมถามอีกที่ว่าให้ช่วยหรือเปล่าครับ เค้าบอกผมว่าผมอยากเข็นรถกับแฟนครับ ผมก็เลยอึ้งไปนิดนึง แล้วเค้าก็เข็นต่อไปแต่ผมจำได้ว่าผมขี่กลับรถไปโค้งย ูเทิร์น ใต้สะพานข้ามแยก หน้าจุดกลับรถไกลพอสมควรและฝั่งที่ผ่านมามีปั๊มด้วย ซึ่งผมกลับรถไปแล้วและผ่านมองไปฝั่งตรงข้ามเห็นเค้าเ ลี้ยวเข้าไปปั๊ม คิดว่าน้ำมันคงหมดครับ จริงแล้วผมจะวิ่งไปอีกทางพอดีเห็นเค้าเข็นรถและมันมี ที่กลับรถได้ข้างหน้า เลยกะจะไปช่วย ซึ่งผมก็เห็นว่าตรงข้ามซึ่งไกลพอสมควรมีปั๊ม ถ้ารถน้ำมันหมด ผมจะได้ช่วยถีบรถ เข็นไปปั๊มให้ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร คิดว่าเค้าคงไม่อยากให้เราช่วยมั๊งและปั๊มมันก็กว่าจ ะถึง ร่วม800เมตร และอีกครั้งตอนขี่แลม เห็นเข็นรถเวสป้ารถอยู่ถามว่า รถเป็นอะไรครับ เค้ามองหน้านิดนึงแล้วบอกว่ารถดับเอง ไม่รู้ว่าอะไรเสีย และผมถามต่อว่าช่วยถีบไปส่งหรือเปล่าเค้าบอกว่าไม่เป ็นไร พอดีผมโทรบอกเพื่อนแล้วเดียวเพือนมาช่วย ผมเลยหน้าจ๋อยไปนิดนึงครับ แต่ไม่อะไร เพราะเค้าอาจเกรงใจเราก็ได้และคงโทรบอกเพื่อนไปแล้ว เห็นเค้าว่าเพื่อนจะเอารถมายกไปอู่หรือยังไงเนี้ย ผมไม่ว่าผมจะขี่รถอะไร ถ้าเจอรถเสีย ที่ไม่ใช่ยางแบน ผมจะช่วยเค้าถีบรถไปปั๊มไม่ก็ร้านให้แล้วแต่กรณีว่าร ุเสียหรือน้ำมันหมดนะครับ และรถทุกแบบไม่ได้มองว่ารถยี่ห้ออะไรครับ อยากให้พวกเราถ้าช่วยเหลือไม่ควรแบ่งแยกครับ ถือว่าร่วมท้องถนนเดียวกัน
    ปล.
    ถ้าเป็นรถยางแบน ถ้าผมพอนึกร้านหรือปั๊มได้ว่ามีที่ใหนเปลี่ยนยาง ผมจะแนะนำคนนั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย romeoอ175 : 16-10-2008 เมื่อ 14:37

Member Kong Lambretta's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

นี่แหละครับคนไทย

รักกันเข้าไว้

[[Rmutt Classic Club]] kct48641cat's Avatar
    สถานที่
    yK'sCoOter GanG.RMUTT CLASSIC CLUB.
    ขอบคุณ
    0

Arrow

em90em90em90

You'll never walk alone.
    Road Runner The generation.
    [email protected]
    [email protected]

==========>> yK' sCoOter GanG. <<============
    RajaMangala University of Technology Thanyabury
    ========>> RMUTT CLASSIC CLUB <<==========
    http://www.thaiscooter.com/club/yK_sCoOter_GanG

Bookmarks