K-Sig~ รับทำสีรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค อยู่รังสิต - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: K-Sig~ รับทำสีรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค อยู่รังสิต

Senior Member K-Sig~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาลีคุณนกครับ

ต่อมาเป็นชาลีของคุณนกครับ คันนี้งดงามอยู่แล้ว เป็นรุ่นที่สวิงอาร์มมีที่เหยียบของคนซ้อนด้วย เพียงแค่เอามาเปลี่ยนสีเท่านั้น รถสวยมาอยู่แล้วครับ ทำยังไงๆก็สวย(คันนี้เป็นแรงบันดาลใจให้ผมอยากมีชาลี ซักคัน จากที่ไม่เคยเหลียวมองมันเลย สวยมั่กๆ)

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมส่งในอีกเร็ววันครับ

Before and After

รูป รูป    
    รับทำสี Airbrush / Custom paint ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค Chopper Bigbike ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ งาน Custom Fiberglass และบริการอื่นๆ อยู่ รังสิต คลองหก ธัญบุรี โทร 080-918-8127

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=111296

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาลีคุณนกครับ

เขียวฮุนได สวยดีๆ

จบการรายงานรถคุณนกครับ.................คิม

รูป รูป    
    รับทำสี Airbrush / Custom paint ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค Chopper Bigbike ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ งาน Custom Fiberglass และบริการอื่นๆ อยู่ รังสิต คลองหก ธัญบุรี โทร 080-918-8127

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=111296

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล่าสุดของการอัพเดทครั้งนี้

รถน้องที่คลองหกครับ ฟ้าเมททัลลิค

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล่าสุดของการอัพเดทครั้งนี้

ตอนแรกคนพ่นเองมองว่าไม่สวย อาจเป็นเพราะชอบรถสีเข้มๆก็เป็นได้ แต่พอคนนั้นคนนี้มาเห็นกลับบอกว่าสวยดีเนาะสีนี้ ผมเองก็เลยมาเพ่งพินิจดูดีๆ.......เออ มันก็สวยดีเหมือนกันนี่(หว่า) ยิ่งเวลาโดนแดดด้วยแล้ว อื้ม สวยๆ ......................คิม

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สรุปรวม

ตอนนี้ทางเรากำลังเร่งระบายงานของทุกท่านออกให้เร็วท ี่สุด ที่ผ่านมาต้องกราบขออภัยทุกท่านครับที่ทางเราล่าช้าไ ปบ้าง บางครั้งต้องพบกับปัญหามากมาย ทั้งจากตัวรถเอง และจากตัวช่างเอง ช่างในทีมช่วงนี้เวลาว่างลดน้อยลงครับ รวมถึงตัวผมเองด้วยที่ต้องเร่งทำ THESIS ปริญญาโท ของผม (จะจบมั้ยว้า.......) ล่าสุดช่างในทีม(ออย)ก็ได้รับบาดเจ็บ เหตุมาจากการทำรถเนี่ยแหล่ะครับ หลายๆเหตุการณ์เลยทำให้งานล่าช้าไป จึงต้องกราบขออภัยทุกท่านจริงๆครับ ในความผิดพลาดและความล่าช้าที่เกิดขึ้น

- รถโฟล์คพี่เอก เหลือแต่ทำเบาะกับไฟหน้าไฟท้ายครับ ส่วนสีถังน้ำมันจักรยานอีกไม่นานเกินรอครับผม(ฝาถังส ่งปัดเงามาให้ สวยเลยครับ)

- ถังน้ำมันรถอ้ำ เจอปัญหาใหญ่เข้าอีกแล้ว ต้องลอกสีออกเยอะเลย ตอนนี้เร่งทำให้ทันตามกำหนดอยู่ครับ

- ของน้องเบนซ์ที่ส่งชุบโครเมี่ยมกับปัดเงาได้ครบแล้วน ะครับ มารับไปได้เลย

- รถ Suzuki น้องโป้ เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นตอนขนย้ายมาที่ร้านครับ ขาตั้งหักตรงรอยเชื่อมเก่า รถล้มใส่หลังกระบะ ตรวจสอบความเสียหายแล้วไม่มีอะไรเสียหายนอกจากขาตั้ง กับพักเท้าที่หักตรงรอยเชื่อมเก่าครับ ฝากบอกพี่หนูด้วยไม่ต้องเป็นห่วง จะจัดให้งามๆ แต่รถคันนี้ต้องรอนิดนึงนะ เพราะมันยับเยินสุดๆ

ขอจบการรายงานในครั้งนี้เพียงเท่านี้ก่อนครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณา และไว้วางใจเรา

พระคุ้มครอง......................ขอบพระคุณครับ.... ....... คิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย K-Sig~ : 15-11-2007 เมื่อ 02:53

R-Meng Honda C70 Mengauto's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking แวะมาทักทาย

สวัสดีคับ ชาว K-sig ผมแวะเข้ามาชมผลงาน (คุณภาพเยี่ยมเหมือนเดิม) ว่าจะลองเข้ามาถามดูว่าได้เข้ามาแถวๆ พระประแดงมั่งยัง อยากฝากงานไปทำ (เคยโทร.ไปแล้วแต่ไม่มีใครรับ ) ยังไงไว้จะโทร.ไปสอบถามใหม่นะคับ เออ.. อยากทราบว่าถ้าจะทำสีบังลมเนียะ ทำได้ไหมคับ สีติดป่าว ช่วยตอบด้วยนะคับ /\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทักทายคับ

กิจการเป็นไงบ้างคับพี่ แล้วสบายดีไหม งานคงเยอะน่าดู วันหลังเดี๋ยวผมจะเอาไปทำบ้างนะคับ ขอพิเศษ 555+++

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับคุณ Mengauto มิตรรักแฟนประจำผู้ติดตามผลงานการโชว์ห่วยของทีมเราม าตลอด

- ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปแถวนั้นเลยครับ รอลูกค้าที่อยู่ย่านนั้นโทรมาให้ไปรับรถ ผมจะได้แวะไปทีเดียวเลย

- ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วยที่บางครั้งไม่ได้รับสาย ปิดเสียงไว้ตอนเข้าสัมมนา เข้าประชุม พอออกมาลืมเปิดเสียงซะงั้น

- บังลมทำสีได้ครับ สีติดครับ เราใช้น้ำยาเกาะพลาสติกลงก่อนชั้นแรก แล้วค่อยลงรองพื้น แล้วค่อยตามด้วยสีจริง แต่เรื่องที่ว่าสีจะร่อนมั้ย อันนี้ก็ตอบได้ว่าแน่นอน อยู่ที่ว่าจะร่อนมากร่อนน้อย แต่ไม่ใช่ว่าจอดไว้แล้วลมพัดสีร่อนนะครับ(แป่ว) คือบังลมซี จะเป็นพลาสติกที่มีความยืดหยุ่นสูง เป็นพลาสติกเหนียว สามารถบิดงอแล้วคืนรูปได้ ถ้าพ่นสีทับลงไปแล้วบังลมไม่เกิดการบิดเปลี่ยนรูปไปก ็คงไม่เกิดอะไรขึ้น แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่มีการบิดเปลี่ยนรูปอาจเป็นด้วยการ กระแทก การชน การเบียด บังลมที่ยืดหยุ่นตัวได้ก็จะบิดไปตามเรื่อง แต่ปัญหาอยู่ตรงที่สีที่พ่นทับบังลมนี่สิครับ สีที่ผมใช้เป็นสีพ่นรถยนต์ยี่ห้อ Nippon Paint ทั้งหมด ตั้งแต่สีรองพื้นไปจนถึงแลคเกอร์ เป็นสูตรทินเนอร์ ที่เป็นปัญหาก็คือสีที่เราพ่นทับลงไปความยืดหยุ่นของ สีมันไม่สัมพันธ์กันกับความยืดหยุ่นของบังลม(สีไม่ได ้ถูกออกแบบมาให้ยืดหยุ่นขนาดนั้นนี่หน่า) สมมติบังลมยืดหยุ่นได้ 100 สีที่พ่นทับยืดหยุ่นได้แค่ 50 เวลาบังลมบิดจะเกิดอะไรขึ้นครับพี่น้อง............ถ ูกต้องครับ สีแตก แต่อย่าเพิ่งตกใจครับ ที่บอกว่าสีแตกนี่ก็ในกรณีการชน การกระแทก การเบียด ที่ทำให้บังลมบิดเสียรูปไปในชั่วขณะหนึ่งเท่านั้นนะค รับ จอดอยู่ปกติคงยากที่จะแตกร่อนครับ แต่หากจะเอาชัวร์ขึ้นมานิด ต้องใช้สีนี่เลยครับ สีสูตร"อีนาเมล" ลักษณะของสีจะเหนียวๆเหมือนสีน้ำมันเลย เพราะฉะนั้นความยืดหยุ่นจะมากกว่าสีสูตรทินเนอร์แน่น อน(แต่ผมคิดว่าสีมันไม่สวยเท่าแบบที่ผมใช้นะ คิดไปเองป่าวไม่รู้)

ปล.ที่โม้มาทั้งหมดไม่ได้อิงตำราเล่มไหนนะครับ มาจากการสังเกตุ วิเคราะห์ปัญหา การตั้งสมมติฐาน เพื่อหาทางแก้ไขปัญหาของผมเอง โดยวิเคราะห์กันไปตามข้อเท็จจริง หากมีข้อความไหนไม่ถูกต้องตามความเป็นจริง กระผมก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และวอนผู้รู้ช่วยชี้แจงแก้ไขด้วยครับผม ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ kunlop นี่ใช่ลพเกียร์มือ(เกียร์มัว) รึเปล่า ตอนนี้กิจการก็เรื่อยๆครับ รับงานน้อยๆ พยายามทำให้ดีที่สุด ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อย ไม่ค่อยสบายเลย ไปเห็นรถ C102 ของลพมาแล้วนะ สีสวยดี เห็นแล้วชอบเลย ส่วนเรื่องจะเอารถมาทำ ก็ได้เลยพี่น้อง จะให้ราคาพิเศษ(แพงเป็นพิเศษ......อ่ะล้อเล่นๆ) เอามาๆ ว่างๆก็มาช่วยกันขัดช่วยกันทำ หนุกหนาน เมามาย

ขอบคุณครับ......................................คิ ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย K-Sig~ : 16-11-2007 เมื่อ 12:46

R-Meng Honda C70 Mengauto's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ K-Sig~ อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณ Mengauto มิตรรักแฟนประจำผู้ติดตามผลงานการโชว์ห่วยของทีมเราม าตลอด

- ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปแถวนั้นเลยครับ รอลูกค้าที่อยู่ย่านนั้นโทรมาให้ไปรับรถ ผมจะได้แวะไปทีเดียวเลย

- ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วยที่บางครั้งไม่ได้รับสาย ปิดเสียงไว้ตอนเข้าสัมมนา เข้าประชุม พอออกมาลืมเปิดเสียงซะงั้น

- บังลมทำสีได้ครับ สีติดครับ เราใช้น้ำยาเกาะพลาสติกลงก่อนชั้นแรก แล้วค่อยลงรองพื้น แล้วค่อยตามด้วยสีจริง แต่เรื่องที่ว่าสีจะร่อนมั้ย อันนี้ก็ตอบได้ว่าแน่นอน อยู่ที่ว่าจะร่อนมากร่อนน้อย แต่ไม่ใช่ว่าจอดไว้แล้วลมพัดสีร่อนนะครับ(แป่ว) คือบังลมซี จะเป็นพลาสติกที่มีความยืดหยุ่นสูง เป็นพลาสติกเหนียว สามารถบิดงอแล้วคืนรูปได้ ถ้าพ่นสีทับลงไปแล้วบังลมไม่เกิดการบิดเปลี่ยนรูปไปก ็คงไม่เกิดอะไรขึ้น แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่มีการบิดเปลี่ยนรูปอาจเป็นด้วยการ กระแทก การชน การเบียด บังลมที่ยืดหยุ่นตัวได้ก็จะบิดไปตามเรื่อง แต่ปัญหาอยู่ตรงที่สีที่พ่นทับบังลมนี่สิครับ สีที่ผมใช้เป็นสีพ่นรถยนต์ยี่ห้อ Nippon Paint ทั้งหมด ตั้งแต่สีรองพื้นไปจนถึงแลคเกอร์ เป็นสูตรทินเนอร์ ที่เป็นปัญหาก็คือสีที่เราพ่นทับลงไปความยืดหยุ่นของ สีมันไม่สัมพันธ์กันกับความยืดหยุ่นของบังลม(สีไม่ได ้ถูกออกแบบมาให้ยืดหยุ่นขนาดนั้นนี่หน่า) สมมติบังลมยืดหยุ่นได้ 100 สีที่พ่นทับยืดหยุ่นได้แค่ 50 เวลาบังลมบิดจะเกิดอะไรขึ้นครับพี่น้อง............ถ ูกต้องครับ สีแตก แต่อย่าเพิ่งตกใจครับ ที่บอกว่าสีแตกนี่ก็ในกรณีการชน การกระแทก การเบียด ที่ทำให้บังลมบิดเสียรูปไปในชั่วขณะหนึ่งเท่านั้นนะค รับ จอดอยู่ปกติคงยากที่จะแตกร่อนครับ แต่หากจะเอาชัวร์ขึ้นมานิด ต้องใช้สีนี่เลยครับ สีสูตร"อีนาเมล" ลักษณะของสีจะเหนียวๆเหมือนสีน้ำมันเลย เพราะฉะนั้นความยืดหยุ่นจะมากกว่าสีสูตรทินเนอร์แน่น อน(แต่ผมคิดว่าสีมันไม่สวยเท่าแบบที่ผมใช้นะ คิดไปเองป่าวไม่รู้)

ปล.ที่โม้มาทั้งหมดไม่ได้อิงตำราเล่มไหนนะครับ มาจากการสังเกตุ วิเคราะห์ปัญหา การตั้งสมมติฐาน เพื่อหาทางแก้ไขปัญหาของผมเอง โดยวิเคราะห์กันไปตามข้อเท็จจริง หากมีข้อความไหนไม่ถูกต้องตามความเป็นจริง กระผมก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และวอนผู้รู้ช่วยชี้แจงแก้ไขด้วยครับผม ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ......................................คิ ม
    ขอบคุงคับ คุงคิม สำหรับคำตอบ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mengauto อ่านข้อความ
    ขอบคุงคับ คุงคิม สำหรับคำตอบ
    ยินดีเสมอครับผม

Junior Member fFfEfW's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

พี่คิมคับ ตอนนี้รถฟิวเป็นไงบ้างคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fFfEfW อ่านข้อความ
    พี่คิมคับ ตอนนี้รถฟิวเป็นไงบ้างคับ
    รถฟิวเหลือพวกชิ้นเล็กชิ้นน้อยทั้งหลายครับผม กับเดินลาย สวิงอาร์มเอาไปเชื่อมให้แล้วนะ ถังนำมันมีที่ใส่โลโก้ด้วย จะเอาไว้มั้ยครับ หรือให้โป๊วปิดไปเลยดี ตอนนี้กล้องไม่อยู่ น้องเอาไปถ่ายรูปรับปริญญา ไว้กล้องกลับมาแล้วจะถ่ายรูปลงให้ดูนะครับem95

Junior Member fFfEfW's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ K-Sig~ อ่านข้อความ
    รถฟิวเหลือพวกชิ้นเล็กชิ้นน้อยทั้งหลายครับผม กับเดินลาย สวิงอาร์มเอาไปเชื่อมให้แล้วนะ ถังนำมันมีที่ใส่โลโก้ด้วย จะเอาไว้มั้ยครับ หรือให้โป๊วปิดไปเลยดี ตอนนี้กล้องไม่อยู่ น้องเอาไปถ่ายรูปรับปริญญา ไว้กล้องกลับมาแล้วจะถ่ายรูปลงให้ดูนะครับem95
    เอาที่ใส่โลโก้ทั้งถังและก็กระเป๋าข้างไว้นะครับผม แล้วรถผมจะเสร็จทันสิ้นเดือนมั้ยอะครับพี่

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เหลือรถฟิวคันเดียวแล้ว พี่จะเร่งให้ละกันนะ ถ้าเป็นสีเดียวโดดๆมันจะจบเร็ว แต่รถฟิวคาดลายเยอะ มันจะมาช้าก็ตรงนี้หละ แต่ไม่เป็นไร เร่งให้ๆ จัดปาย ^^

Junior Member @um_bungky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เร่งมากระวังจะเป็นเหมือนรถผมนะคับ สีปูดเปนตุ่มเลยรอยเต็มถังเลยใช้เวลา3เดือนแต่ก็ได้เ ท่านี้ ผมคงไม่กล้าเอากลับไปแก้แล้วคับรู้สึกว่าจะยิ่งกว่าเ ดิมคับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคับที่ทำให้เส็ดถึงแม้ โคมหน้ากะถังน้ำมันจะเปนคนละสีก็เอาเหอะ ถือว่าเปนประสบการของผม ยังไงก็ขอให้ทำให้ดีขึ้นแล้วกันคับ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks