ถามเรื่องการดูแลรักษาแลม อ่าครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องการดูแลรักษาแลม อ่าครับ

Junior Member Omo_mlt18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องการดูแลรักษาแลม อ่าครับ

คือผมมือใหม่อ่าครับ ได้ แลม3 มาคันหนึง อยากให้แนะนำวิธีดูแลรักษา หน่อยครับ เครื่องแลม 3 มันทนไหม ครับ แบบ ขี่ออกทริปไกลครับ
    อิสระ คือ อะไร
    หัวใจกะหน้าที่
    นิคมอุตสาหกรรมกบินทร์บุรี

Junior Member Omo_mlt18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามอีก1

ระหว่าง แลม3 กะ เวสป้าสปิ้น150 ขี่อะไร ดีกว่ากัน อยากรู้ข้อดีข้อเสียอ่าครับ
    อิสระ คือ อะไร
    หัวใจกะหน้าที่
    นิคมอุตสาหกรรมกบินทร์บุรี

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

ดูแลไม่อยากครับ ยุงไม่ให้ไต่ไลไม่ให้ตอม เท่านั้นเอง

ต้องดูโดยรวมครับ ว่าการใช้รถของคุณใช้งานยังไงทุกวันหรือไม่ ( เครื่อง) เพราะ แลมแบร็ตต้าเป็นอะไรที่จุกจิกกว่า เวสป้า ครับ ถ้ามีน้ำอะไรหยดเยิ้มใต้เครื่องอย่านิ่งดูดาย เพราะหากปล่อยไปเรื่อยเนี้ยหากเจ๋งผ่าเครื่องทีนึง หน้ามึดแน่นอนครับและดูการผสมออโต้ลูปด้วยนิดนึงควรห าซื้อถ่วยตวงไว้ ภายนอกก็ ต้องดูการจอดเก็บที่บ้านหรือที่ทำงานให้ดี เรื่องน้ำ ช้วงนี้ฝนตกบ่อย ควร ซื้อผ้า คุมรถ ดีดีใช้สักผืนครับ ป้องกันแสงแดดด้วย ครับ ยิ่งถ้ามีของแต่งเยอะเท่าไหร่ก็ควรระวัง รถมีของแต่งเยอะเท่าไหร่ก็เหมือนคนที่ใส่ทองเยอะเท่า นั้นอาจดูดีแต่คนที่มองมีความคิดไม่เหมือนกันและอาจเ ป็นอันตรายต่อแรถคุณได้

ที่กล่าวมาเป็นความคิดส่วนตัวนะครับก็ขอให้ดูแลรถดีด ีละกันนะครับ

Bookmarks