c90 ขอถาม????????

ชื่อกระทู้: c90 ขอถาม????????

Junior Member denkhao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c90 ขอถาม????????

ผมมีเสื้อสูบและฝาวาล์วของ wave 100 อยู่จะแปลงใส่ C90 จะต้องทำอะไรบ้าง แคมจะต้องของwave หรือ C90

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ตอบให้นะ

ยังไงนะครับ.....
    ....อยากเพิ่มให้ลูกสูบใหญ่กว่าเดิมหรอครับ
    แต่เดิมๆ ของ เสื้อ C90 ก็น่าจะใส่ใด้นะ
    หรือว่าจะใส่เพื่ออะไร ครับ
    ............ช่วยตอบให้แค่นี้ แล้วกันครับ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เท่าที่ผมรู้มานะ ถ้าคุณเอาเสื้อ ฝา คุณจะต้องยกมาทั้งเซทเลยล่ะ และไม่แน่ใจอีกว่าไอ้ ซี90ที่คุณพูดถึงนะมันจะใช่เครื่องคัสตรอมรึเปล่าเพร าะไอ้เครื่องที่ว่านิ ฝาสูบมันจะมีลูกปืน แต่ซี90จะไม่มีลูกปืนจะเป็นแค่บูททองเหลือง และอีกเรื่องเมื่อคุณได้เสื้อกับฝามาแล้ว อาจต้องพึ่งพาโรงกลึงให้เขามิลลิ่งแคร้ง อันนี้คุณต้องดูดีๆน่ะ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member denkhao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องของผมเป็นc90แบบที่เป็นบูททองเหลืองและที่ต้อ งการเปลี่ยนก็เพราะฝาวาล์ว C90ของผมมันดังมากดังกว่าเสียงท่ออีกและที่ผมอยากรู้ ก็คือต้องใช้ก้านสูบของอะไรและต้องใช้เฟืองแคมล์ของc 90 ด้วยหรือเป่ลาเพราะเฟืองแคมล์ของ Wave มันใหญ่กว่ามาก

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อันนี้ต้องดูสลักก้านสูบอะ แต่แนะนำให้ใส่ก้านเวฟนะเนื่องจากคุณเอาเสื้อเวฟน่ะ ส่วนแคม แนะนำอีกว่าให้เอาของเวฟอีกนั้นแหละ ส่วนฝาสูบก้อของเวฟทั้งเซทเลยอะ มันง่ายต่อการดัดแปลงและอีกอย่างเสียงมันจะเงียบกว่า เดิมอีกด้วย ถ้าคุณจะใส่ฝาของ90น่ะ ต้องดัดแปลงมากกว่าที่จะใส่ฝาเวฟอะ เพราะต้องไปกลึงฝาเพื่อใส่ลูกปืนแล้วมันถึงจะยักแคมล งไปได้ ก้ออย่างที่บอกอะ ให้ยกมาทั้งเซท ถ้าจะแรงก้อให้เอาชุดไฟของดรีมมาทั้งเซทเหมือนกัน และจากเดิมมันมี3เกียร์ ก้อยัดมันสะ4เกียร์ คอยส์ใช้ของ Ls125 กล่องไฟอาจจะไปคบหากับกล่องแต่งของเวฟ 110 อะ รึจะเป็นกล่องเดิมก้อไดันะแต่ขอเป็นของเวฟ110 ไอ้หลังๆที่ผมพูดอะไม่ต้องไปสนใจมันก้อได้นะ
    แต่ถ้าคุณจะเอาเครื่องเดิมจิงๆแนะนำให้คุณใช้เสื้อ ฝาเดิม แค่นำฝาสูบไปโรงกลึงให้เขาไปอักบูททองเหลืองใหม่ถ้าแ คมคุณสึกจิง อันนี้ต้องเปลี่ยนอะ แล้วต้องเชคกระเดี่องกดวาล์วว่ามันสึกไปแค่ไหน ส่วนวาล์วถ้าคุณว่ามันดังมากอันนี้ต้องเปลี่ยน อาจตีบ่าวาล์วใหม่ เปลี่ยนสปริงวาล์วใหม่ เสียงที่คุณว่ามันดัง อาจจะเงียบลงก้อได้ อันนี้ผมไปถามจากผู้รู้มานะครับเพราะแต่ก่อนรถผมก้อม ีปัญหาเหมือนกับคุณน่ะ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Bookmarks