จะสังเกตุรุ้ได้ไงว่า เล่มทะเบียนของจริงของปลอม

ชื่อกระทู้: จะสังเกตุรุ้ได้ไงว่า เล่มทะเบียนของจริงของปลอม

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะสังเกตุรุ้ได้ไงว่า เล่มทะเบียนของจริงของปลอม

ผมมีเล่มทะเบียน สีเขียว รอย ริควิด ลบเพียบแต่ ส่องดูกับไฟแล้ว ที่ลบกับที่พิมพ์ลงใหม่ เป้นตัวเดียวกัน( งง) เป็นตัวพิมพ์ แต่ชื่อเจ้าหน้าที่ เป้นแบบ ปากกาเขียน (ไม่มีตรายาง) หน้าเล่ม ปั้มว่า ออกแทนฉบับเดิมที่เต็ม .......เลขโครงลง + ++ แต่ต่อภาษี พรบ ได้ทุกปี เป้นเเล่มต่างจังหวัด ......มีใครเป้นลักษณะคล้ายๆของผมบ้างคับ แค่สงสัยน่ะคับ

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

ยังดีที่เป็น ลิ ควิด ของเราชื่อผิดเจ้าหน้าที่เอาปากกาขีดฆ่าเขียนใหม่เลย เหอ เหอ

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้องเน่า
    ยังดีที่เป็น ลิ ควิด ของเราชื่อผิดเจ้าหน้าที่เอาปากกาขีดฆ่าเขียนใหม่เลย เหอ เหอ
    สู้ของผมไม่ได้ครับ ไปแจ้งโอนรถ ดันเอาชื่อคนอื่นที่ทำเรื่องโอนก่อนหน้าเรามาพิมพ์ใน เล่มเราทั้งหน้า วิธีแก้ไขของเจ้าหน้าที่คือ ใช้ลิควิด ลบทุกช่องที่พิมพ์ไป ซึ่งเป็นข้อมูลของคนอื่น พอแห้งก็เอาของเราไปพิมพ์ใหม่ทั้งหน้า สมุดผม ลิควิด ทั้งหน้าเลย เพราะฉะนั้นถ้าเป็นรอย ลิคลิด ลบก็ไม่ต้องใส่ใจมากหรอกครับ

Bookmarks