แนะนำแหล่งหาข้อมูล และอะไหล่จักรยานโบราณ

ชื่อกระทู้: แนะนำแหล่งหาข้อมูล และอะไหล่จักรยานโบราณ

Exclamation แนะนำแหล่งหาข้อมูล และอะไหล่จักรยานโบราณ

หากพี่น้องต้องการหาข้อมูล หรือต้องการซื้ออะไหล่จักรยานโบราณ
    ลองเข้าไปที่ Web นี้ดูสิครับ http://search.ebay.co.uk/search/sear...intage+bicycle
    มีอะไหล่จักรยานมากมายให้ชม รวมทั้งเป็นแหล่งศึกษาเกี่ยวกับจักรยานโบราณได้อย่าง ดีทีเดียว
    อะไหล่ที่หายาก บางครั้งก็มีคนเอามาขายใน Web นี้
    อะไหล่ หรือของตกแต่งบางอย่างที่ไม่เคยพบเคยเห็น ก็อาจได้เจอใน Web นี้
    ลองเข้าไปชมนะครับ ขอแนะนำ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chat : 28-08-2007 เมื่อ 19:11

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณพี่ชัชที่คิดกระทู้นี้ขึ้นมาครับ
    ส่วนผมก็ขอแนะนำร้านที่พอจะหาอะไหล่ได้ในย่านๆกรุงเท พฯและที่ชานเมืองก็คือ
    - ย่านวรจักร ก็จะเป็นร้านสหจักรยาน อยู่ที่หน้าทางเข้า รพ.กลาง กรุงเทพฯ
    - ร้านเฮียใหญ่ อยู่ซอยตรงข้ามทางเข้ารพ.กลางเช่นกัน เดินเข้าไปประมาณยี่สิบเมตรแล้วเลี้ยวขวาเข้าตรอกเล็ กๆยังพอมีอะไหล่รถ28" ญี่ปุ่นหรืออินเดีย หรือเยอรมันสำหรับใส่จักรยานโบราณ แนะนำสำหรับน้องๆที่เริ่มเล่นจักรยานจะได้ไปหาเองโดย ไม่ต้องผ่านใคร คนที่หาอะไหล่ขายหรือช่างที่ซ่อมรถ ทำสีรถ ก็หาอะไหล่ญี่ปุ่นเก่าที่งานดีๆมาทำมาขายเช่นกัน ส่วนของอังกฤษบางอย่างก็ยังพอมี แต่คงต้องเข้าไปเดินถาม เดินซื้อบ่อยๆเดี๋ยวเค้าก็เอาออกมาขายให้ เพราะของบางอย่างเค้าก็จะเก็บไว้ให้กับคนซื้อที่เป็น ขาประจำ

Bookmarks