อยากรู้มาก พวกรถแทรกเกอร์ ขี่ในกทม.จะโดนจับปะ และถ้าไปตรวจสภาพที่ขนส่งจะผ่านหรือเปล่า

ชื่อกระทู้: อยากรู้มาก พวกรถแทรกเกอร์ ขี่ในกทม.จะโดนจับปะ และถ้าไปตรวจสภาพที่ขนส่งจะผ่านหรือเปล่า

มาตรฐาน อยากรู้มาก พวกรถแทรกเกอร์ ขี่ในกทม.จะโดนจับปะ และถ้าไปตรวจสภาพที่ขนส่งจะผ่านหรือเปล่า

มีคำถาม2ข้อนะครับ พอดีจะซื้อแทรกเกอร์มาขี่
    1.ถ้าขี่ในกทม. จะโดนจับหรือเปล่าครับ (แถวบางนา ตำรวจชุมมาก)
    2.แล้วถ้าจำนำรถไปโอนที่ขนส่ง จะตรวจสภาพผ่านหรือเปล่า จะได้โอนหรือไม่
    ช่วยตอบที่นะครับจะซื้อมาขับแต่กลัวโดนจับและโอนไม่ไ ด้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

ว่ากันตรงๆไปเลย ตอบเป็นข้อนะคับ
    1.โดนจับแน่ๆคับ ผมเคยขี่clubmanแต่งแทรคเกอร์โดนคับแถวลำสาลีตอน4โมง เย็นผมจำได้เลยโดนปรับไปหลายบาทจะโดนยึดรถด้วยดีนะที ่ไม่โดน
    2.ไม่ผ่านตังแต่เห็นไฟหน้าและคับ

แต่ก็ขี่ได้คับก็หูตาไวนิดนึง หรือไม่ก็ขี่ตอนดึกๆสบายใจ

มีเมียได้เพราะทางเปรี่ยว opo987's Avatar
    สถานที่
    จั๋งหนับมอซายพิโลก คลับ
    ขอบคุณ
    0

พิโลกถ้าเห็นก็โดน นะครับ หลายข้อหาอยู่ มีทบ ก็ยังโดนนะครับ
    /\7 รักธอ /\7
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา

em93

Member kla Zero's Avatar
    สถานที่
    Uttaradit Old Motor Club
    ขอบคุณ
    0

ชัวครับ
    em97 ไม่มีใครรักเรา เท่ากับเรารักกันem97
    Uttaradit Old Motor Club

Mobile : 089-8399510
    ทางลัดเข้าบอร์ดกลุ่มครับเข้าไปทักทายได้ครับ

Bookmarks