ประกาศ!!! งานวันที่ 4 และ 12 เมษายน 2548

ชื่อกระทู้: ประกาศ!!! งานวันที่ 4 และ 12 เมษายน 2548

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ประกาศ!!! งานวันที่ 4 และ 12 เมษายน 2548

ประกาศ เนื่องด้วยในวันที่ 4 เมษายน 2548 ทางเทศบาล ได้จัดโครงการ ขับขี่ปลอดภัยสวมใส่หมวกกันน๊อค ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากทุกๆฝ่ายทั้งด้านรัฐบาลแ ละเอกชน และในวันนั้นทางเทศบาล จึงได้เปิดโอกาศให้กลุ่ม Classic และกลุ่ม ช๊อปเปอร์ เมืองลำพูน เป็นฝ่ายช่วยรณรงค์ โดยจะมีการแจกหมวกกันน๊อคนิรภัย ให้กับผู้ที่มาร่วมรณรงค์ และมีค่าน้ำมันให้ ส่วนรายละเอียดต่างๆ ผมจะแจ้งให้ทราบในวันที่ 28 มีนาคม โดยให้มีการประชุมกลุ่มขึ้นในวันนั้น ตั้งแต่เวลา 2 ทุ่มเป็นต้นไป และอีกเรื่องคืองานวันที่ 12 เมษายน 2548 ซึ่งจะตรงกับวันแรกของงานสงกานต์ ทาง อสมท. ได้ขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์ งานวันปี๋ใหม่ โดยจะให้พวกเราชาว Classic ลำพูน ขี่รถวนรอบเมือง ได้ค่าน้ำมัน ส่วนรายละเอียด วันที่ 28 มีนาคม จะแจ้งให้ทราบ อีกทีนะครับ ขอบคุณครับ... ( งานนี้ให้เฉพาะกลุ่มลำพูน)

Bale Rally 210 Lamphun

Junior Member CB100's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ
    ขอบคุณ
    0

อุอุอุ.....ได้ตังค์อีกแล้ว ดีดีดี หามาอีกนะเบลล์ /\2 แต่ไปหารถก่อนดีกว่า ยังไม่มีรถเลย ขายหมดแล้ว
    ไก่ครับไก่ ไก่ถูกๆแถมกระดูกกับไม้เสียบไก่ กระดูกเอาไว้ชิงโชคไปเที่ยวรอบโลกกับคนขายไก่

สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

แล้วเจอกันครับเย็นนี้ H.R.P.C ,B.C , N.C.K , V.K
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanoomarn : 29-03-2006 เมื่อ 11:06

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมนำกำหนดการพิธีการ ในวันที่ 4 เมษายน มาให้ดูกันนะครับ ซึ่งทางเทศบาลได้ออกมาเป็นหนังสือให้เรียบร้อยแล้ว ใครสนใจก็ขอมาดูได้ที่ผมนะครับ รายละเอียดคร่าวๆก็อย่างที่ผมได้กล่าวไว้ในเมื่อคืนท ี่ผ่านมาครับ มีอะไรสงสัยก็เบอร์ 069196119 เบลล์ครับ งานนี้ผมขอเป็นรถมอเตอร์ไซย์ พวก Classic ทั้งหลายนะครับ ส่วนรถยนต์เอาไว้คร่าวหน้าแล้วกัน แต่เมื่อคืน สุดยอดเลยครับไก่ ออสติน ส่วนเรื่องการขี่รถไป ณ จุดใดผมจะลองทำเส้นทางให้นะครับ แป๊บหนึ่ง

กำหนดพิธีการ
    โครงการรณรงค์ “ ขับขี่-ซ้อมมอเตอร์ไซย์ เปิดไฟ ใส่หมวกกันน็อค”
    วันที่ 4 เมษายน 2549
    ณ บริเวณศูนย์บริการนักท่องเที่ยวเทศบาลเมืองลำพูน
    จ.ลำพูน
    ------------------------------------------------
    09.00 น. : - ผู้ร่วมรณรงค์นำรถจักรยานยนต์พร้อมกันที่บริเวณศูนย์ บริการนักท่องเที่ยว
    09.05 น. : - แขกผู้มีเกียรติพร้อมบริเวณพิธี
    09.10 น. : - ประธานในพิธีเดินทางถึงบริเวณงาน
    09.15 น. : - ร้านตัวแทนสมาชิกฯ กล่าวสนับสนุนโครงการฯ
    09.20 น. : - ท่านหัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย จังหวัด กล่าวรายงาน
    09.25 น. : - ประธานในพิธี กล่าวเปิดโครงการ ฯ
    - พิธีมอบหมวกกันน๊อคจากสมาคมผู้ประกอบการรถจักรยานยนต ์ไทย และร้านตัวแทนจำหน่ายรถจักรยานยนต์ ในจังหวัด (บริษัท นิยมพานิชลำพูน จำกัด)
    - พิธีมอบโล่เกียรติคุณ ให้ผู้ร่วนสนับสนุนหมวกกันน๊อค
    - ผู้แทนกลุ่ม แต่ล่ะกลุ่ม ขึ้นรับหมวกกันน๊อคจากประธานฯ
    09.35 น. : - พิธีตีธงปล่อยขบวนรถจักรยาน์ที่ร่วมรณรงค์ออกจากบริเ วณงานพิธี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

:)

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้ายเบลล์ งานนี่ถ้าจะมันส์ เนอะได้ของฟรีโต้ย เหอๆๆๆ ละรูปตะคืนรอ โพสโต้ยๆอยากดู

H R P C จงเจริญ
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานรณรงค์ ขับขี่ปลอดภัย ไม่ดื่มสุรา ขับขี่ พาหนะ
    วันที่ 12 เมษายน 2549
    รายละเอียดกิจกรรมสงกรานต์ที่12 เมษายน 2549
    เวลา 09.30 น. รวมกลุ่มจัดขบวนชมรมเวสป้า,กลุ่มรถคลาสสิคและชมรมชอป เปอีอีโอลัสลำพูน บริเวณ หน้าสูนย์อาหารเทศบาลเมืองลำพูน
    เวลา 10.00 น. เคลื่อนขบวนรถ โดยมีรถของเจ้าหน้าที่ตำรวจนำขบวน ตามด้วยขบวนของชมรมต่างๆ และเครื่องเสียงประชาสัมพันธ์กิจกรรม
    เริ่มต้นจาก ศูนย์อาหารเทศบาลเมืองลำพูน ไปตามถนนรอบเมืองใน ผ่านตลาดหนองดอก ผ่านตลาดโต้รุ่ง ผ่านสี่แยกประตู้ลี้ ไปถึงแยกสะพานท่าขาม เลี้ยวซ้ายไปถึงสามแยกห้างแจ่มฟ้าไปตามถนนอินทยงยศ ผ่านสถานีตำรวจภูรเมืองลำพูน ผ่านสามแยกไฟจราจรหน้าวัดศรีสองเมือง ถึงสามแยกเหมืองง่า เลี้ยวขวาออกถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ เลี้ยวขวามุ่งหน้าสู่นิคมอุตสาหกรรมลำพูนโดย เลี้ยวซ้ายเข้าสู่เขตนิคมอุตสาหกรรมลำพูน (สันป่าฝ้าย) ออกประตูนิคม หน้าตลาดสันป่าฝ้าย เลี้ยวขวามุ่งสู่นิคมอุตสาหกรรมฝั่งนิคมเทรด(หนองเป็ ด) มุ่งหน้าสู่สะพานข้ามแม่น้ำกวง เลี้ยวขวา ถึงหน้าวัดศรีบุญยืนเลี้ยวซ้ายผ่านหน้าตลาดศรีบุญยืน ออกสามแยกหน้าวัดศรีสองเมือง เลี้ยวซ้ายมุ่งกลับเส้นทางเดิมศูนย์อาหารเทษบาลเมือง ลำพูนเพื่อดำเนินกิจกรรมต่อไป
    เวลา 11.00 น. ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมสงกราณ์ โดยท่านนายกเทศมนตรีเมืองลำพูน เป็นประธาน

หมายเหตุ** งานดังกล่าวมุ่งเป็น เป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยว จ.ลำพูน มีสถานที่เล่นน้ำอย่างปลอดภัย ไม่ขับขี่ยานพาหนะขณะมึนเมา โดยมีชมรถรถคลาสสิค ชมรถเวสป้าและชมรถช๊อปเปอร์ จังหวัดลำพูน เข้าร่วมกิจกรรมรณรงค์เปิดไฟใส่หมวกในช่วงเทศกาลสงกร านต์

เพื่อนๆนำหมวกกันน๊อคและสวมใส่เสื้อกลุ่ม Hariphunchai Club หรือเสื้อสีดำ มานะครับ กันเปื้อนครับ

Bookmarks