กระทู้ดูปีที่เลขคอ sr ของผมหายไปไหนอะครับ

ชื่อกระทู้: กระทู้ดูปีที่เลขคอ sr ของผมหายไปไหนอะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระทู้ดูปีที่เลขคอ sr ของผมหายไปไหนอะครับ

กระทู้ดูปีที่เลขคอ sr เมื่อวานตอนเย็นลงไว้ หายไปไหนแล้วหละครับ em98

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ผมเป็นคนลบเองแหละครับ เหตุผลที่ผมลบไม่ใช่ว่าอยากปิดบังอะไรหรอกนะครับ แต่ผมมองว่ามันเป็นดาบสองคมคือตอนนี้เราจะคาดเดาปีขอ งเอสอาร์จากเลขเครื่องที่ถ้าเป็นเลขเครื่องเต็มเราก็ จะคาดเดาเอาว่ามันต้องเป็นปีประมาณ96ขึ้นจนถึงปี2พัน ซึ่งพ่อค้าขายรถก็ใช้การคาดเดานี้เช่นกัน แต่เท่าที่ผมได้เข้าไปดูเลขเฟรมจากที่คุณทำลิงค์มานั ้นจึงรู้ว่าเอาเลขเครื่องมาวัดไม่ได้ถ้าดูเลขเฟรมจะไ ด้ปีที่แม่นยำกว่า แน่นอนครับถ้าเรารู้ว่าเป็นรถปีเก่าแล้ว พ่อค้าเอามาขายในราคาแพงหรือมาโมเมว่าเป็นปีใหม่ไม่ไ ด้ราคาก็จะได้ถูกลง แต่ในทางกลับกันถ้าพ่อค้ารู้แล้วว่ารถที่เค้าได้มาเป ็นปีใหม่มากเช่นปี2พัน ราคารถย่อมต้องสูงขึ้นแน่นอน(แต่ถ้าเค้าไม่รู้เราก็จ ะได้รถปีใหม่ในราคาถูก) นี่แหละครับเหตุผลที่ผมลบกระทู้ของคุณไป ใจจริงผมอยากให้ข้อมูลอย่างที่คุณเอามานำเสนอนี้เผยแ พร่มานานแล้ว แต่เนื่องจากผมยังหาข้อมูลไม่เจอและอีกอย่างก็คือเหต ุผลที่ผมว่าไป แต่มาตอนนี้มีสมาชิกที่ดูบอร์ดนี้แล้วเอาไปลงในบอร์ด ซื้อขายเรียบร้อยแล้วคงไม่มีอะไรต้องปิดบังกันต่อไปแ ล้ว ยังไงรบกวนคุณช่วยเอาข้อมูลมาลงให้อีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยังเคยเจอเลยรถมาจากญี่ปุ่นใหม่ๆ เลขเฟรม 342xxx แต่เลขเครื่อง no number เฉยเลย

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile

ในลิ้งค์ ผมไปเปิดดู แฮ่ๆ ไม่รู้เรื่องเลยครับพี่ ภาษา อาโนเนะ แล้วผมก็เปิดไปดูหน้าที่มีปีเก่าๆก็ไม่เป็นน่ะครับเจ อแต่ปีใหม่ๆซัก ปี2000 เห็นจะได้ครับts23
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Bookmarks