Raleigh 26" สีเดิมชนะเลิศอันดับที่ 1 จ.ตากปีล่าสุด

ชื่อกระทู้: Raleigh 26" สีเดิมชนะเลิศอันดับที่ 1 จ.ตากปีล่าสุด

มาตรฐาน Raleigh 26" สีเดิมชนะเลิศอันดับที่ 1 จ.ตากปีล่าสุด

สวัสดีครับพี่น้องคนรักรถถีบทุกท่านวันนี้มีรถราเล่ม านำเสนอครับเป็นรถ 26" ญ. สีเดิมตอนได้มาเป็นคันครับ ไม่ได้ประกอบขึ้นมาใหม่ ถูกห่อด้วยกระดาษและพลาสติก แต่ยางหมดสภาพจึงเปลี่ยนยางใหม่ทั้งนอกในก็ขี่ได้เลย แล้วก็หาอะหลั่ยของแท้สภาพใหม่ๆใกล้เคียงกันใส่เพิ่ม เติมลงไป สีเดิมสีแดงใหม่ๆเงาๆ ใหม่จนเหมือนทำสีใหม่ แต่เป็นรถสีเดิมได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 จ.ตากปีล่าสุด(ปี 50) มีถ้วยและใบประกาศนียบัตรยืนยัน รายละเอียดของรถดังนี้ครับ
    • เป็นรถสีแดง หุ้มโซ่ตะเข็บล้มน๊อตแท้เดิมทุกจุด ทุกตัว
    • แฮนด์ปั้มท่านเซอร์ปลอกมือแท้ มือเบรคพร้อมสายแท้ใหม่ๆ
    • เบาะ BROOKS แท้ใหม่เอี่ยม
    • ทับทิมท้าย FARILITES ใหม่ๆ
    • จานหัวนกฟันสวยมาก พร้อมบันไดราเล่ปั้มท่านเซอร์ โซ่เปอร์โย ยางกันโคลนแท้
    • ล้อ STURMEY หน้า/หลัง สภาพเกือบ 100 %
    • ดุม + เกียร์ STURMEY หน้า/หลังใหม่มากๆขึ้นซี่ลวดเยอรมัน
    • ส่วนอะหลั่ยที่เพิ่มเติมในภายหลังคือ กระดิ่งลูกัส มือเกียร์STURMEY(ของเดิมเป็นรุ่นหน้าพลาสติกใส) ชุดไฟของ FER สูบราเล่ และกระเป๋า ENGLAND แท้
    ถ้าหากเปรียบเทียบกับรถที่ทำสีใหม่แล้วหาอะหลั่ยแท้แ ละใหม่ประกอบเป็นคันแบบนี้คงได้รถสภาพที่ใกล้เคียงกั นครับ มีข้อสงสัยอยู่ 2 ข้อว่า ทำไมจึงมีกระดาษกาวปิดที่ลายน้ำหลายจุด และทำไมมีสติกเกอร์มิตซูบิชิที่บังโคลนหลังด้วยครับ( มีผู้รู้หลายท่านบอกว่า เป็นสติ๊กเกอร์ของ บ.สิทธิผลมอเตอร์จำกัด ที่สมัยก่อนร้านเซ่ง ง่วน ฮง ได้ขยายกิจการเป็นบริษัทนี้ ทำกิจการเกี่ยวกับอะหลั่ยและขายรถยนต์มิตซูบิชิจริงห รือเปล่าครับ)ts23

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 07-09-2007 เมื่อ 18:00

แฮนด์ + มือเกียร์

รูป รูป    

เบาะ + ทับทิม

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 07-09-2007 เมื่อ 18:09

จาน + เกียร์

รูป รูป    

กระดิ่ง + ลายน้ำ

รูป รูป    

Senior Member INDY CLUB's Avatar
    สถานที่
    คนบ้าหลงยุค สระแก้ว
    ขอบคุณ
    0

มีอย่างนี้สักคันไม่ขออะไรแล้ว สวยมากคับ
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแสนิยม
    กลุ่มคนบ้าหลงยุค จ. สระแก้ว
    เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน

ติดต่อ 089-5421609
    email : [email protected]
    ที่อยู่โดยกำเหนิด 224 หมู่ 7 ต.โคกสูง อ.โคกสูง จ.สระแก้ว 27120

ที่อยู่ปัจจุบัน หมู่บ้านอรัญนคร3 200/16 หมู่ 5 ต.บ้านใหม่หนองไทร อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120

p@p@49@'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากๆครับ

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t13 อ่านข้อความ
    เท่าที่ผมเจอรถหุ้มโซ่ตะเข็มล้ม ลายน้ำจะไม่ใช่อย่างนี้นะครับ และคอแฮนด์จะไม่มีตีตราแปะด้านบน จานปั่นก็ไม่น่าจะตีตราแปะ ผมว่าไม่ใช่สีเดิมครับ (ความเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับผิดถูกยังไงขออภัยด้วย)
    • ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณ T13 จะเข้าใจว่าอย่างนั้น ผมไม่โกรธหรอกครับ ผมเคยเห็นตัวอย่างมาแล้ว เคยไปเดินเจออะหลั่ยกับเพื่อนครับ ผลัดกันจับผลัดกันดูกับเพื่อน ในใจผมคิดว่าเป็นของญี่ปุ่น เพื่อนกระซิบบอกผมว่าของอังกฤษ เจ้าของร้านบอกของเยอรมัน นานาจิตตังครับ
    • แต่รถของผมได้รับรางวัลที่ 1 กรรมการให้ผมชนะอันดับที่ 2 ประมาณ 20 คะแนน ชนะอันดับที่ 3 ประมาณ 40 คะแนน
    • ผมคิดว่ากรรมการทุกท่านคงมีความรู้เกี่ยวกับจักรยานโ บราณดีครับ(บางท่านเปิดร้านขายจักรยาน ซ่อมและประกอบ ขายอะหลั่ยจักรยานมาตั้งแต่ตอนหนุ่มๆจนปัจจุบันทำได้ แค่ นั่งขึ้นซี่ลวดและคอยเก็บเงินครับ) และด้วยประสบการณ์คงแยกแยะได้ด้วยตาของท่านเหล่านั้น เองว่า รถทำสีกับรถสีเดิมแตกต่างกันอย่างไร และรถราเล่ก็มีหลายรุ่น หลายแบบมากมายหลายเวอร์ชั่น เพราะรถราเล่เป็นรถที่ขายดีและได้รับความนิยมอย่างมา ก เคยได้พูดคุยกับพี่ท่านนึงในบอร์ดที่เราๆท่านๆรู้จัก ดี(นานมาแล้ว)ท่านบอกว่า "แค่ราเล่ยี่ห้อเดียวก็ศึกษากันไม่ไหวแล้ว" จึงอยากให้คุณ T13 มาดูด้วยตัวเองครับ
    • และผมรู้สึกพอใจและเป็นเกียรติที่ได้รับรางวัลนี้ครั บ(อาจแม้กระทั่งทุกๆคนในรูปด้วยครับ)ขอบคุณครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 14-09-2007 เมื่อ 02:17

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chanal อ่านข้อความ
    • ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณ T13 จะเข้าใจว่าอย่างนั้น ผมไม่โกรธหรอกครับ ผมเคยเห็นตัวอย่างมาแล้ว เคยไปเดินเจออะหลั่ยกับเพื่อนครับ ผลัดกันจับผลัดกันดูกับเพื่อน ในใจผมคิดว่าเป็นของญี่ปุ่น เพื่อนกระซิบบอกผมว่าของอังกฤษ เจ้าของร้านบอกของเยอรมัน นานาจิตตังครับ
    • แต่รถของผมได้รับรางวัลที่ 1 กรรมการให้ผมชนะอันดับที่ 2 ประมาณ 20 คะแนน ชนะอันดับที่ 3 ประมาณ 40 คะแนน
    • ผมคิดว่ากรรมการทุกท่านคงมีความรู้เกี่ยวกับจักรยานโ บราณดีครับ(บางท่านเปิดร้านขายจักรยาน ซ่อมและประกอบ ขายอะหลั่ยจักรยานมาตั้งแต่ตอนหนุ่มๆจนปัจจุบันทำได้ แค่ นั่งขึ้นซี่ลวดและคอยเก็บเงินครับ) และด้วยประสบการณ์คงแยกแยะได้ด้วยตาของท่านเหล่านั้น เองว่า รถทำสีกับรถสีเดิมแตกต่างกันอย่างไร และรถราเล่ก็มีหลายรุ่น หลายแบบมากมายหลายเวอร์ชั่น เพราะรถราเล่เป็นรถที่ขายดีและได้รับความนิยมอย่างมา ก เคยได้พูดคุยกับพี่ท่านนึงในบอร์ดที่เราๆท่านๆรู้จัก ดี(นานมาแล้ว)ท่านบอกว่า "แค่ราเล่ยี่ห้อเดียวก็ศึกษากันไม่ไหวแล้ว" จึงอยากให้คุณ T13 มาดูด้วยตัวเองครับ
    • และผมรู้สึกพอใจและเป็นเกียรติที่ได้รับรางวัลนี้ครั บ(อาจแม้กระทั่งทุกๆคนในรูปด้วยครับ)ขอบคุณครับ
    ต้องขออภัยด้วยครับ กับความคิดเห็นของผม ผมวิจารณ์รถคันนี้ด้วยความบริสุทธ์ใจและด้วยประสบการ ณ์อันน้อยนิดเท่าหางอึ่งของผมซึ่ง ไม่มีเจตนาก้าวล่วงบุคคลอื่นหรือคุณเจ้าของรถให้เสีย หาย ครับ ผมวิจารณ์จากภาพที่คุณโพสไว้เท่านั้น (ถ้าเจอตัวจริงได้สัมผัส ลูบคลำ ...(สยิวจริง)ความคิดเห็นของผมอาจเป็นอีกแบบหนึ่งก็ไ ด้ครับ) ขออภัยที่ทำให้ไม่สบายใจครับem89
    ***ลืมบอกไป รถสวยดีครับ***
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

สิ่งที่ไม่เคยเห็นใช่ว่าจะไม่มี.......