สุด สุด !!! ทริป กรุงเทพ - สิงห์บรี - ลพบุรี - สระบุรี (ทริปกระแช่ หวาน!! )

ชื่อกระทู้: สุด สุด !!! ทริป กรุงเทพ - สิงห์บรี - ลพบุรี - สระบุรี (ทริปกระแช่ หวาน!! )

หอมละมุน Kaangs2's Avatar
    สถานที่
    Ku Classic Club&RiderThailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุด สุด !!! ทริป กรุงเทพ - สิงห์บรี - ลพบุรี - สระบุรี (ทริปกระแช่ หวาน!! )

สวัสดีคับวันนี้ขันมีเรื่องทริปมาเล่าให้ฟังกัน มันมาก ( ถ้าผมไม่ได้ไปผมคงเสียดายแย่ )
    เป็นทริปที่ สนุก มัน เมา ยาวนาน ร้าวใจ เสี่ยงตาย และ มิตรภาพที่ดี

พวกเราก็ออกเดินทางจากเกษตรศาสตร์ ประมาณ 8.30 น. โดยมี
    พี่ปอ (บ้านช่าง)
    พี่แตง( โม ) ( Club Fur )
    พี่ไผ่ ( Sing Sing )
    พี่เมย์ ( สะพานใหม่ )
    พี่คิว
    พี่แคท
    เบียร์
    ขัน
    ภพ
    เด่น
    น้องกอ
    น้องฟลุ๊ค
    เพื่อนน้องกอ
    น้องมีมี่
    แฟนภพ

แต่ในระหว่างทางก็มี

" เบียร์ " ที่ Spirit แรงมาก ที่แรกเบียร์จะไปสิงห์บุรีกับพวกเราและต้องกลับก่อนเ พราะมีธุระในเย็นวันนั้น ผมก็เลยบอกให้ไปส่งที่รังสิตพอ เพราะไม่อยากให้เบียร์กลับคนเดียว

" เพื่อนน้องกอ " หลังจากเบียร์ไปส่งเราได้ไม่นาน รถของเพื่อนน้องกอก็มีปัญหาจนวิ่งไม่ได้ต้องมีรถมารั บก็เลยต้องกลับก่อน

เราก็ไปถึง" สิงห์บุรี " 12.30 น. ด้วยระยะทาง 136 กิโลเมตร
    หลังจากนั้นพี่เจตน์ก็พาเราไปรับประทานอาหารที่" ร้านไพบูลล์ ไกย่าง"
    พวกเราก็ได้สั่ง " ปลาช่อนเผา ไก่ย่างไพบูลล์ ต้มยำไข่ปลาช่อน" มา 2 ชุด
    อาหารยังไม่ทันจะมา" พี่เจตน์ " ก็ต้องออกไปตาม" น้องกอ "ที่หลงทาง(รถแรงจัด นำเรามาไกลไปหน่อย) หลังจากนั้นอาหารก็มา พวกเราก็รับประทานด้วยอร่อย(มาก) และหิวโดยที่ลืมคิดถึง" พี่เจตน์ "พอพี่เจตต์กลับมา ปลาก็เหลือแต่ก้าง ไก่ก็เหลือแต่กระดูก ต้มยำก็เหลือแต่น้ำ พี่เจตน์ก็เลยสั่งอีกหนึ่งชุด (พี่เจตน์คับขอโทษจิงๆ พวกเร.า"หิว")แต่พี่เจตน์ก็เลี้ยงพวกเราอีกหนึ่งมื้อ(ขอบคุณมากคั บพี่เจตน์) และพวกเราก็ออกเดินทางไปบ้านพี่เจตน์และเรือนหอพี่เจ ตน์(ปลายปีหน้าแต่งงานแน่นอน) และก็ไปรับ " กระแช่ " ที่โรงานพี่เจตน์
    และเราก็เดินทางต่อไป" ลพบุรี
    "

โปรดติดตามตอนต่อไป>>>>>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 19-09-2007 เมื่อ 10:07

Senior Member M:o:D's Avatar
    สถานที่
    >>71 ViNtAgE MaChInE<<
    ขอบคุณ
    0

Wink

ลีลา ... ให้ไวๆ ขอทั้งรูปและเรื่องลาว อุ้ย!! ราว จารอดู
    Saturndee Shoes
    @Jatujak Section 6 Soi 1

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากนั้นเราก็เดินทางต่อจาก" สิงห์บุรี "มา " ลพบุรี " ระยะทางประมาณ 40 กว่ากิโล
    ก่อนที่เราจะถึง" ลพบุรี " ก็มี Sr และก็ Motud มารับพวกเรา แต่ " ไทอั๊ม "พี่ปอหัวเทียนจะบอดเพราะว่าวิ่งช้าไป พี่ปอก็เลยตามหาร้านซ่อมกับพี่เจตต์ และพวกเราก็นำไปก่อนโดยมี Sr และ Motud คอยดูแลพวกเราต่อไปหลังจากนั้นเราก็ขี่รอพี่เจตต์และ พี่เจตต์ก็พาเราไปรู้จักกับ " Mammod's Club "พอไปถึงพวกพี่เขาก็กินหมูกะทะกันอยู่(ไม่รู้ไปขัดจัง หวะรึเปล่า) รถในกลุ่มส่วนใหญ่จะเป็น" แลมเบต้า "และก็มี Vespa Sidecar อีกหนึ่งคันและเราก็ได้รู้จัก พี่เอก ( หัวหน้ากลุ่ม ) พี่สมส่วน (ช่างประจำกลุ่ม) แม็ค( ลิ้นมาร ) พี่เอริธ์ ( SK )
    ที่แรกพวกเราก็ไม่ค่อยกล้าพูดกับพวกพี่เขาเพราะน่าตา โหดกันทุกคน (ล้อเล่นนะ)

และเราก็เริ่มออกเดินทางจาก" ลพบุรี " ไป " สระบุรี " ระยะทางประมาณ 50 กว่ากิโลเวลาประมาณ 17.00 น. และเราเดินทางได้ซักพักก็ต้องจอดรอกับพี่อีกหนึ่งคน"เขาคือพี่โต้ง"
    พี่โต้งก็โทรมาบอกพี่เอกว่าอีกสิบนาทีถึงเราก็รอตั้ง แต่18.00 น. จนถึง 19.30 น.พี่โต้งถึงจะมาถึงและพี่เขาก็ทำให้เรารู้ว่าแฝด"จาพนม"คือพี่โต้งนี่เองและเราก็เริ่มเดินทางต่อไป แต่กลุ่ม Mammod's รถพี่สมส่วนก็มีปัญหาเพราะรถแรงจัด ตกหลุมปั๊กหัวเทียนหลุด
    เราก็เลยแยกเป็นสองกลุ่ม คือพวกผมนำมาก่อนและก็มารอที่ร้านข้าวมันไก่
    หลังจากกินข้าวมันไก่เสร็จ พี่โต้งก็บอกว่า" เราอย่าพึ่งขึ้นกันเลย ไปเที่ยวผับกันก่อน"
    ก็ให้ลงประชามัตติกัน พี่โต้งแพ้ก็เลยต้อง ไปน้ำตกกันแต่พี่โต้งก็ไม่ละความพยายาม
    ชวน ผม ชวนพี่แตง พี่สมส่วน ไปเที่ยวกัน........เราก็ตกลงกันว่าเดี๋ยวขึ้นน้ำตกเ สร็จเราจะลงมาเที่ยวกัน...........แต่มันก็มีเรื่องท ี่ทำให้เราไม่ได้ลงมาเที่ยว
    กัน

โปรดติดต่อกันต่อไป....................>>>>>>>>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 19-09-2007 เมื่อ 10:08

เยอะ นะ ขัน
    PHETCHBURI SWEETMEAT

หนทางแห่งการขึ้นสวรรค์ มีสองทาง คือ ทำดี กะ มีเซ็กส์ "คุณ" เลือก ?

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มากมายเลยคับ น้า

ว่า ไป
    PHETCHBURI SWEETMEAT

หนทางแห่งการขึ้นสวรรค์ มีสองทาง คือ ทำดี กะ มีเซ็กส์ "คุณ" เลือก ?

Senior Member teraykung's Avatar
    สถานที่
    K.U. Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อิอิ

เอาอีก
    Heart Beat แรง...แซงทุกโค้ง

TV 175 puyfay's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ==

หุหุอยากไปด้วยจังน่าสนุกเนอะว่างเอารูปมาลงให้ดูกาน บ้างนะคะ

FI_ICKER MEMBER vesweiler's Avatar
    สถานที่
    SINGSINGSPRINTCLUB &TSUCLASSICBYC
    ขอบคุณ
    0

ยิงกว่า สตาร์วอ อีกนะครับจะบอกให้

Senior Member M:o:D's Avatar
    สถานที่
    >>71 ViNtAgE MaChInE<<
    ขอบคุณ
    0

Talking

เรื่อยมา
    Saturndee Shoes
    @Jatujak Section 6 Soi 1

Senior Member Garfield's Avatar
    สถานที่
    MAMMOD'S CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนุกมากครับ ขอบคุณทุกๆคนเลยครับ

ลงรูปด้วนนะครับอยากเห็น
    I LOVE MAMMOD'S

eakmammods@hotmail.com
    http://eakmammods.multiply.com

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

กว่าจะเล่าจบป็มว่า...........พวกเราอาจจะกลับจากเชี ยงใหม่แล้วก็ได้ 555
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Senior Member teraykung's Avatar
    สถานที่
    K.U. Classic Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ว่ากระแช่มันแปลกอีกอย่างว่ะขัน

ตอนกินเข้าไปแมร่งหวาน

แต่ตอนมันออกนี่ดิ ขมชิบเป๋งเลยว่ะ

เซ็ง.....ไปก่อนคนแรกอีกแล้ว ตามสเต็ปเลย

em86
    Heart Beat แรง...แซงทุกโค้ง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวลงในบอร์ด Mammod ' s ให้ด้วยคับพี่เอก.....แต่ไม่สวยเท่าพี่เอกถ่ายนะคับ

FI_ICKER MEMBER vesweiler's Avatar
    สถานที่
    SINGSINGSPRINTCLUB &TSUCLASSICBYC
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kaangs2 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวลงในบอร์ด Mammod ' s ให้ด้วยคับพี่เอก.....แต่ไม่สวยเท่าพี่เอกถ่ายนะคับ

ที่ไหนก็ได้ จะตามไปดูทุกที่ จัดมาเลยซิจ๊ะ

Bookmarks