อาการสะท้าน เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ

ชื่อกระทู้: อาการสะท้าน เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ

Junior Member gard's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาการสะท้าน เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ

เวลาวิ่งด้วยความเร็วประมาณ 40-60 โปรดชี้แนะด้วยครับ

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อาการรถสั่นจนคันตูด หรือสั่นสะท้าน มาจากหลายสาเหตุ ต้องไล่ดู เช่น ลูกยางแท่นเครื่องสึก จนแท่นเครื่องไปเบียดตัวถัง ครีบจานไฟบิ่นก็เป็นไปได้ ก้านหลวม ลูกปืนข้อเหวี่ยงหลวม แต่ถ้าสั่นไม่มากไม่ต้องกังวล เป็นเรื่องปรกติ

Junior Member gard's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ คุณ smoother แล้ว โช๊คมีส่วนมั้ยครับ คือผมไม่แน่ใจน่ะครับว่าของผมสะท้านปรกติหรือเปล่า แต่ถ้าขี่ไปประมาณ 10 นาที มือชาครับ

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

สั่นมากไปแล้วมั๊งครับท่าน

10 นาทีมือชาเลยเหรอ...........ผมว่าตรวจตอบคำตอบที่ 2 ดีกว่าครับ

เผื่อเจอปัญหาครับ
    [U71 vintage machine][/U]

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ผมก็มีอาการสะท้านครับ ขับจนมือชาเหมือนกันครับ (ตอนไปเขาใหญ่อ่ะ)
    :D
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation อย่าไปมองตาสาวๆสิ

ของผมก็สะท้านเหมือนกัน(เจอสาวๆ) แค่มองตากันก็สั่นสะท้านไปทั้งหัวใจ/\7
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member one-issue's Avatar
    สถานที่
    ที่ๆมีแต่เราสองคน
    ขอบคุณ
    0

.................กำ :o
    อ ยู่ ห่ า ง ที ไ ร . . . ใ จ จ ะ ข า ด /\4

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ของผมก็สะท้านเหมือนกัน(เจอสาวๆ) แค่มองตากันก็สั่นสะท้านไปทั้งหัวใจ/\7
    เป็นเหมือนกับผมเลย:p

Junior Member acrophobia's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี @ kmit nb
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้ารถเอาไปโหลดมาเนี้ย คือถอดตัวรองที่โช้กหลังออกเนี้ยมันจะทำให้รถสั้นมาก มั้ยครับ ( ขอแจมนิดนึง ) /\2
    มี เวสป้า กับ converse ชีวิตก็สนุกแว้ววววว............../\3

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ acrophobia
    แล้วถ้ารถเอาไปโหลดมาเนี้ย คือถอดตัวรองที่โช้กหลังออกเนี้ยมันจะทำให้รถสั้นมาก มั้ยครับ ( ขอแจมนิดนึง ) /\2
    ไม่รู้ว่าคุณ acrophobia หมายความสั้น หรือ สั่น นะครับ ถ้าเป็น สั้น ลงก็คิดว่าน่าจะสั้ก 1-2 นิ้วครับ แต่ถ้าหมายถึง สั่น แล้วก็คิดว่าน่าจะสั่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Java_K.U. : 21-12-2005 เมื่อ 13:47
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ acrophobia
    สั้น หรือ สั่น ถ้าสั่น ก็แบบ จี๊ดๆเลย ถ้าใส่ตะแกงเออย่างเดียวไม่มีเบาะนะ จีดเลย แถมบางทีนั่งก้นชาเลย บางทีก็รู้สึกคันก้นเลยหล่ะ
    (เรื่องตลก) เคยนั่ง64 อยู่คันนึง แล้วรถมันสั่นมากๆใส่แต่ตะแกรง เอ ตกใจมากเลย ที่มองอะไรเป็นภาพเบลอๆ เป็นภาพซ้อน นึกว่าสายตาสั้นไปแล้วสะอีก ที่แท้รถมันสั่นนั้นเอง..
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member
    สถานที่
    หายู้
    ขอบคุณ
    0

ของผมสปริ้นท์ก็สั่นเหมือนกัน ใส่ตะแกรงเออย่างเดียว เพื่อนแม่มซ้อนบอกสั่นตูดชาเลย...กำ

Senior Member Garfield's Avatar
    สถานที่
    MAMMOD'S CLUB
    ขอบคุณ
    0

ของผมสั่นสู้ครับ.../\
    I LOVE MAMMOD'S

eakmammods@hotmail.com
    http://eakmammods.multiply.com

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมอ่ะ สั้นๆem18...........เฮ้ยem18

My Bike running on LPG

รักสงบ รบไม่ขลาด... vespapapa's Avatar
    สถานที่
    ***** Yk' scooter Gang ***** , อู่ เอกชัย เซอร์วิส สุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

Smile

การสั่นตะแกรงผมว่าน่าจะเกิดมาจาก การที่เอาตะแกรงขันติดกับตัวถังเลยโดยไม่มีตัวรอง การใส่ตัวรอง จะช่วยAbsobได้ อาจจะใช้ยางใน หรือ สายพาน ก็ได้คับช่วยได้เยอะem24

Bookmarks