ความเป็นมาและความเป็นไปของ8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป

ชื่อกระทู้: ความเป็นมาและความเป็นไปของ8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความเป็นมาและความเป็นไปของ8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป

ความเป็นมาคงเริ่มมาจากการที่ กลุ่ม12ปิดตัวลง(หลังจากเป็นสมาชิกกลุ่มนี้เป็นปี)แล ้วผมและช่างนัยที่ ยังมีความรักในรถคลาสสิค รักการท่องเที่ยวด้วยรถสองล้อ และมิตรภาพ ผมเลยก่อตั้งกลุ่ม 8-ริ้ว ไทนี่กรุ๊ป ขึ้นมา ความหมายของไทนี่กรุ๊ปคือ กะจิดริด เล็กน้อย หน่อยเดียว มันก็ตรงกับสมาชิกที่มีอยู่ ทริปแรกของกลุ่มก็เกือบ 4ปีแล้วที่เขาใหญ่ด้วยเครื่องเดิมและปัจจุบันก็หมายเ ลขเครื่องและทรงก็เดิม ไปด้วยกัน3คัน3คนคือผม ช่างนัยและเพื่อนแถวบ้าน และหลังจากนั้นพวกเราก็เดินทางกันบ่อยครั้งและไกลขึ้ นเรื่อยๆไปกันในนามของแปดริ้วไทนี่กรุ๊ป จะมีคนร่วมทางสลับหน้ากันไปเรื่อยจาก2คันเป็น7คันในท ริปไกลๆ และก็เป็น10คันในทริปไม่ไกลมากและก็เป็น20คันในวันรว มรถวันสุดท้าย ในแต่ละครั้งจะมีผมและช่างนัยไปด้วยทุกครั้ง และตอนนี้มันก็คงไม่แปลกถ้าผมจะกลับมาวิ่งใหม่กันแค่ สองคันเพราะแปดริ้วไทนี่กรุ๊ปแปลว่า กลุ่มกระจิริดแปดริ้ว งานรวมรถที่เคยไป มิตรภาพเพื่อน้องครั้งที่1ที่ประโคนชัยเป็นทริปแรกที ่สอนให้รู้จักมิตรภาพและเป็นจุดเริ่มต้นให้เกิดมิตรภ าพต่างๆในทริปหลังๆกับกลุ่มอื่นอีกมากมาย และตอนนี้ผมคงไปร่วมงานรวมรถน้อยลงครับเพราะจากที่เค ยสัมผัสมาหลังๆในงานเริ่มเปลี่ยนไปเช่น เริ่มมีการชกต่อยกันในงาน มีรถวิ่งในงานทั้งคืน เด็กน้อยจะมาขอแลกสติกเกอร์และอาร์มโดยไม่ทำความรู้จ ักกันก่อน ในระหว่างเส้นทางชอบมีการลองความแร็งของรถกันระหว่าง กลุ่ม เราจะรู้จากการที่คนที่อยากลองวิ่งออกมาจากกลุ่มแล้ว มาไล่เราแสดงว่าอยากลองแต่ถ้าเขามาเร็วโดยตลอดและเป็ นกลุ่มแสดงว่าเขารีบ ด้วยเหตุนี้ผมจึงขอขี่รถเที่ยวทั่วไทยด้วยใจสองล้อแท นแต่ก็มีงานรวมรถบ้างเพื่อไปหาเพื่อนและทำบุญ ด้วยเหตุนี้คงเห็นเราน้อยลงในงานรวมรถไกลๆ ครับ em94
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Member ต้นเองพี่'s Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยคับพี่...ช่วงหลังๆมานี่กลุ่มผมก้อเริ่มออกเ ที่ยวกันเองมากว่าที่จะวิ่งทริปแล้วเหมือนกันคับem97em97
    รถผมมันไม่ใช่รถ classic แต่มันเปงรถ comtemporary

ชีวิตนี้บางทีก็น้อยคิดไปทำไม...ชีวิตนี้บางวันก็เยอ ะถือเป็นกำไร.....
    ชีวิตเราก็เท่านี้..ความสุขที่หัวใจต้องการ..สุดท้าย มันอยู่ไม่ไกล...

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอดเลยพี่

พวกผมกลุ่ม นาป่า ขอนับถือพวกพี่ครับ

สุดยอดจิงๆ
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ผมก็คิดว่างั้นแหละครับ
    เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยครับ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Bookmarks