คาบู น้ำมันไม่ลง

ชื่อกระทู้: คาบู น้ำมันไม่ลง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คาบู น้ำมันไม่ลง

อยากถามผู้รู้ คือว่าผมใช้เครื่อง tiger 125 เครื่องผมเวลาขี่ประมาณ 60 เครื่องมีอาการเหมือนกับน้ำมันไม่ลง หรือน้ำมันลงไม่ทัน จะทำยังไงดี ล้างคาบูจะหายหรือเปล่า หรือว่าต้องเปลี่ยนคาบูใหม่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ใส่คาร์บูของอะไรอยู่เหรอครับ ลูกเล็กไปรึป่าว
    ลองดูที่ฝาปิดถังน้ำมันดูครับว่าตันรึป่าว ถ้าตันน้ำมันอาจลงไม่ทันครับ
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

Junior Member talamok's Avatar
    สถานที่
    ................................
    ขอบคุณ
    0

น่าจะบอกอาการให้ชัดกว่า รถมันวูปหรือเปล่า อาจเป็นที่อากาศเข้าไม่พอก็ได้
    /\7จงอย่าพยายามเป็นใครคนอื่นนอกจากตัวเอง /\7

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

อาจจะคล้ายๆ กับของ ผม ของผมคือ อากาศเข้าไม่พอ วิ่งได้ซัก 70 แล้วมันจะวูบ (รถวูบนะครับ ไม่ใช่คน) แต่พอลองเปลือยคาร์บู วิ่ง มันวิ่งได้เรื่อยๆ 80 อัพ ครับ ทีนี้ถ้าผมจะไม่เปลือยคาร์บูผมจะต้องทำยังงัยครับ จูนอากาศ ให้มันเข้ามากขึ้นหรือ ป่าวครับ รบกวนหน่อยครับ อาจจะเป็น อาการเดียวกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Member เบียร์ซีเรคซิ่ง's Avatar
    สถานที่
    เมืองเลยคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gamemy99 อ่านข้อความ
    อยากถามผู้รู้ คือว่าผมใช้เครื่อง tiger 125 เครื่องผมเวลาขี่ประมาณ 60 เครื่องมีอาการเหมือนกับน้ำมันไม่ลง หรือน้ำมันลงไม่ทัน จะทำยังไงดี ล้างคาบูจะหายหรือเปล่า หรือว่าต้องเปลี่ยนคาบูใหม่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เครื่องไทเกอร์เสื้อสูบจะไหญ่ สาเหตุที่รถวูปก้อเพราะอากาศเข้าไปเลี้ยงยังไม่พอทำใ ห้เครื่องไม่ทำงานตามระบบ คุณต้องหาคาร์บูลูกโตๆกว่านี้มาใช้แล้วตั้งรอบดีๆน้ำ มันจะได้ลงตามความต้องการของเครื่องครับ
    ช ม ร ม ร ถ ค ล า ส สิ ค
    เ มื อ ง เ ล ย

เบียร์ซีเรคซิ่ง
    คลาสสิคมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    086 - 4508593

Bookmarks