ขอถามพี่ๆเกี่ยวกับรัดจ์คับ

ชื่อกระทู้: ขอถามพี่ๆเกี่ยวกับรัดจ์คับ

Senior Member INDY CLUB's Avatar
    สถานที่
    คนบ้าหลงยุค สระแก้ว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามพี่ๆเกี่ยวกับรัดจ์คับ

คือว่าผมป็นคนที่สนใจแล้วอยากได้จักรยานยี่ห้อรัดจ์เ ป็นพิเศษ และผมก็หามานานแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ครอบครองมันสักที่ ใจผมอยากได้แบบสีเดิมๆ แต่หามานานก็ยังไม่ได้สักที่
    พอดีว่าไปเจอพี่ที่รู้จักกันเข้าจะขายให้แต่เป็นรถที ่ประกอบมาใหม่คับคือพี่เค้าเก็บอะไหล่มาเรื่อยๆ
    เค้ามี26ทั้งชายและหญิง(โคลงนะคับ)แล้วเค้าก็ให้ผมเล ือกได้ว่าจะเอาชายหรือหญิง
    รายละเอียดของรถเป็นรถที่ทำสีใหม่เพราะได้มาเป็นชิ้น ๆ อะไหล่ที่เป็นรัดจ์ มี โคลง เพลท ตะเกียบ
    หลักไฟ จาน อย่างอื่นเป็นของราเล่ห์ ดุมsaล้อราเล่ห์ เบอะอังกฤษ ไฟมิลเลอร์อินเดีย บันไดและทับทิมญี่ปุ่น
    ชายขายประมาณ11500 หญิงขายประมาณ9500 ผมจึงอยากถามพี่ๆว่าราคานี้น่าซื้อปะคับ
    หรือใครมีรัดจ์26เดิมชายหรือหญิงต้องการขายก็ติดต่อม าได้คับ 089-5421609 นิวคับ
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแสนิยม
    กลุ่มคนบ้าหลงยุค จ. สระแก้ว
    เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน

ติดต่อ 089-5421609
    email : [email protected]
    ที่อยู่โดยกำเหนิด 224 หมู่ 7 ต.โคกสูง อ.โคกสูง จ.สระแก้ว 27120

ที่อยู่ปัจจุบัน หมู่บ้านอรัญนคร3 200/16 หมู่ 5 ต.บ้านใหม่หนองไทร อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

การตอบเรื่องราคา เป็นการตอบที่ค่อนข้างจะยากที่จะมองว่าน่าซื้อหรือไม ่ เพราะความเห็นของแต่ละคนรวมไปถึงวิธีการหา การได้มาของอะไหล่ ยาก-ง่าย และราคาไม่เหมือนกัน แต่ถ้าส่วนตัวแล้วการที่จะหารถที่ใช้อะไหล่หลายๆอย่า งร่วมกันกับยี่ห้ออื่นๆได้ และอยากจะให้ราคาลดลง ก็จะเลือกซื้อแต่โครงและอะไหล่หลักๆที่ตรงยี่ห้อก่อน ส่วนอะไหล่อย่างอื่น โดยเฉพาะล้อและชุดเบรค ค่อยหาซื้อเพิ่มภายหลัง เพราะการซื้อของรวมทีเดียวนั้น ราคาค่อนข้างจะเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
    แต่ทั้งนี้ก็ต้องแล้วแต่คนที่ต้องการจะขายด้วย เพราะการจะทำรถแบบสีใหม่ขึ้นมาสักคัน ต้องใช้เวลาและเงินซื้ออะไหล่มาเก็บนานพอสมควร และหากเอาไปแต่โครงแล้ว อะไหล่อื่นๆที่เตรียมเอาไว้ก็ไม่รู้ว่าจะเก็บเอาไช้ก ับรถคันไหนเหมือนกัน
    หรือจะลองคำนวนดูเองก่อนก็ได้ครับ ว่าหากเราจะซื้อโครงเก่าๆมาราคาควรจะสักเท่าไร
    และ ค่าทำสี ตีเส้น ติดลายน้ำ เบาะ ไฟ ล้อ ฯลฯ รวมแล้วน่าจะอยู่ในราคาที่เค้าตั้งไว้หรือไม่ ส่วนที่ต่างก็น่าจะเป็นค่าเสียเวลา(กำไร) แล้วก็ลองพิจารณาดูครับ

Senior Member INDY CLUB's Avatar
    สถานที่
    คนบ้าหลงยุค สระแก้ว
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของพี่วสันต์คับ
    อยากฟังความคิดเห็นของพี่ๆคนอื่นๆอีกคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDY CLUB : 25-10-2007 เมื่อ 08:50
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแสนิยม
    กลุ่มคนบ้าหลงยุค จ. สระแก้ว
    เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน

ติดต่อ 089-5421609
    email : [email protected]
    ที่อยู่โดยกำเหนิด 224 หมู่ 7 ต.โคกสูง อ.โคกสูง จ.สระแก้ว 27120

ที่อยู่ปัจจุบัน หมู่บ้านอรัญนคร3 200/16 หมู่ 5 ต.บ้านใหม่หนองไทร อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120

Bookmarks