ขับสปริ้นมีปัญหาเรื่องคอยล์

ชื่อกระทู้: ขับสปริ้นมีปัญหาเรื่องคอยล์

มาตรฐาน ขับสปริ้นมีปัญหาเรื่องคอยล์

คือรถซื้อมาแปลงซีดีไอเรียบร้อย ขับไปเริ่มมีปัญหา
    หัวเทียนบอดบ่อย เลยมาดูที่คอยล์ที่คอยล์เขียนว่า ดูคาติ อิตาลี่
    อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นของอะไรได้บ้าง
    แล้วถ้าใส่ของทั่วไป ของคาวา จะได้มั้ยครับ
    เห็นช่างบอกว่าเป็นคอยล์ตัวนี้เป็นซีดีไอในตัว
    ยังไงก็ขอบคุณคนที่เข้ามาตอบล่วงหน้าเลยนะครับ ขอบคุณครับ

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ลองดูสีหัวเทียนก่อน คือถ้าแปลง cdi มาแล้ว ก็แสดงว่าเป็นแบบพันเอง แล้วสไลด์รูจานไฟเอา อาจจะตั้งไฟไม่พอดีก็ได้ ลองขับดูเวลาสตาร์ทถ้าคันสตาร์ทตีกลับก็แสดงว่าไฟแก่ ถ้าขับแล้วอืด รอรอบก็แสดงว่าไฟอ่อนไป(ไฟอ่อนหัวเทียนดำด้วยนะ) ก็ลองดูสีหัวเทียนแล้วโพสต์มา แล้วมาวิเคราะห์กัน
    อีกอย่าง cdi พันเอง ไฟจะออกถี่รอบละสามครั้ง มันจะทำให้ตั้งไฟยาก และกินหัวเทียน ถ้าจะใช้cdi ให้ชัวร์ต้องเอาของ px ลงยกชุด แต่แพงมาก ตกสี่พันบาท
    ตามที่บอกมาคอยล์ ducati จริงๆไม่น่ามีปัญหา บางคันใช้คอยล์เดิมยังใช้ได้เลย ถ้าไปซื้อคอยล์ใหม่มาเปลี่ยนก็มีของอินเดียตัวละ150บ าท ของคาวาKR เค้าก็ใช้กันลองซื้อมาใส่ดู แต่แพงกว่า และไม่แน่ใจว่าต้องพันทุ่นมัดข้าวต้มใหม่รึป่าว
    ยินดีครับ ขาsprint เหมือนกัน

Bookmarks