ใครได้รถ/อะไหล่แบบฟลุคๆบ้าง

ชื่อกระทู้: ใครได้รถ/อะไหล่แบบฟลุคๆบ้าง

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครได้รถ/อะไหล่แบบฟลุคๆบ้าง

มีใครได้อะไหล่จากที่ไหนบอกที่มาที่ไปหน่อยเล่าสู่กั นฟังเอาแบบละเอียดเลย.....................สนุกๆครับ em24
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 1.

รถผมได้แบบมรดก......................ส่วนอะไหล่เก็บ มาตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่ม.ช.จำได้ว่าสมัยนั้นสูบลม แค่1500เองต่อมาก็ได้แถวๆบ้านครับกรุแตก เช่น โชคอัพ+อกไก่+จานฉายฯลฯแต่ว่าตอนนี้ขายไปบ้างแล้วครั บส่วนที่มีก็ใส่รถเรียบร้อย..................แต่ที่ แน่ๆได้จากทุกคนในเวปนี้แหละครับ................... ..ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ลงขายและผมก็เป็นลูกค้าครับ.. .....................ล่ำซำทุกคนครับem94em95
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

พูดแล้วจะหาว่าทิดอ่ำโม้ เคยได้แตรหอยเดิมๆ(แกะจากรถเลยครับ)และป้ายทะเบียนหน ้าบังโคลน 20บาทครับ ย้ำสองอย่าง20บาทไทย
    หมายเหตุ รถลุงแกจอดไว้นานเป็นสิบปีไม่ได้ซ่อมใช้ ไปถามซื้อรถแล้วไม่ขายก็เลยถามว่างั้นขอซื้อแตรกะป้า ยทะเบียนได้ไหม ลุงแกบอกว่าได้ครับ เลยแกะเอาเลย
    ยังมีอีกเยอะ ที่ได้แบบฟลุคๆ เดี๋ยววันหลังจะเหล้าเฮ้ย เล่าให้ฟังให้ฟังอีกครับ
    ส่วนวันนี้ขอตัวไปตามซี65ไฟหล่นต่อ (มีทะเบียนโอนด้วยลุงแก70กว่าแล้วแต่ยังมะขาย) จีบมานาน ปีกว่าแล้ว ยังไม่ยอมขาย

โจบัวขาว's Avatar
    สถานที่
    c club buakhao
    ขอบคุณ
    0

ของผมได้รถมาแบบตกทอดมรดกครับ ก็ไม่ฟลุ๊คเท่าไรหรอกครับ
    เปลี่ยนไปเรื่อย ก็ใจมันชอบ...
    จิรวัฒน์ เหมือนแสง
    99/80 ม.4 ต.สมสะอาด อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ 46110
    เลขบัญชี 4161400322 ออมทรัพย์
    ธ.กรุงไทย สาขา กุฉินารายณ์ (081-8724156)

[email protected]

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

ผมได้เสื้อสูบหมูครับ ใหม่ๆๆเลย 250บาท ร้านที่พิดโลกเค้ามีอะไหล่ค้างอยู่ ได้มาเมื่อ3เดือนก่อนเอง
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    ผมได้เสื้อสูบหมูครับ ใหม่ๆๆเลย 250บาท ร้านที่พิดโลกเค้ามีอะไหล่ค้างอยู่ ได้มาเมื่อ3เดือนก่อนเอง
    ทำไม เราไม่เคยโชคดี ได้มาถูกๆบ้างนะ เฮ้อ แย่จาง
    คุณต้องครับ ว่างๆ ออนเอ็มมาคุยกันบ้างนะครับ ผมแอดเมล์ ต้องเอาไว้แล้ว แต่ไม่เจอะกันตอนออนซักที
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ทำไม เราไม่เคยโชคดี ได้มาถูกๆบ้างนะ เฮ้อ แย่จาง
    คุณต้องครับ ว่างๆ ออนเอ็มมาคุยกันบ้างนะครับ ผมแอดเมล์ ต้องเอาไว้แล้ว แต่ไม่เจอะกันตอนออนซักที
    เหมือนกันครับอยากได้บ้างครับไม่เคยโชคดีแบบนี้เลยอิ จฉา555+ทำไงได้เรามันคนไม่มีโชคเคร้า

ผมได้ สวิตซ์ 6 แก๊ก แท้ แต่ไม่มีดอกมาในราคา 300 บาท ไปทำดอกอีก 200 ทั้งหมดเป็นราคา 500บาท บิดดัง แก๊กทุกจุดเลย

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ผมมาฝึกงานอยู่สระบุรีพี่โอ้ ไม่มีเนตให้เล่นเลยพี่ ไงโทรมาเบอร์นี้ก็ได้พี่ 0867370347 ผมว่าจะไปรัชดาก็ไปไม่ถูก 555
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    ผมมาฝึกงานอยู่สระบุรีพี่โอ้ ไม่มีเนตให้เล่นเลยพี่ ไงโทรมาเบอร์นี้ก็ได้พี่ 0867370347 ผมว่าจะไปรัชดาก็ไปไม่ถูก 555
    ได้ครับต้อง ถ้าจะมารัชดา ก้อบอกครับ เด๋วจะพาไปเดินเที่ยว อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ข้อมูลการฟลุ๊ค.....คืนวันเสาร์ได้จากร้านเฮียโคราช ตรงข้ามร้านป๊อปราชบุรี ในราคา900มี
    ราคาที่เจ้าของร้านอะหลั่ยจดด้วย ดินสอไว้บางรายการดูแล้วได้อารมณ์ มั๊กๆ
    อยากได้บ้างจัง.....
    ถ้าก๊อปได้ผมขออนุโมทนาสักเล่มเถอะ ฮิฮิฮิem95em95em95em95em95

broncos7_30
    ขอบคุณ
    0

สมัยเรียนก็วนเวียนหาอะไหล่แถวเชียงใหม่ครับ อย่างร้านแม่ข่าพานิช ฯลฯ
    บางอย่างก็ได้จากร้านซ่อมรถ บังโซ่ชิ้นบนได้จากที่หนึ่งส่วนชิ้นล่างได้จากอีกที่
    เป็นอะไรที่สนุกมากกับการหาอะไหล่
    มีช่วงก่อนครับ ที่คุณBankC95 ได้ยกอะไหล่ให้ชิ้นหนึ่ง โดยไม่คิดมูลค่าใด
    ผมขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ อีกครั้งครับ
    em95

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ broncos7_30 อ่านข้อความ
    สมัยเรียนก็วนเวียนหาอะไหล่แถวเชียงใหม่ครับ อย่างร้านแม่ข่าพานิช ฯลฯ
    บางอย่างก็ได้จากร้านซ่อมรถ บังโซ่ชิ้นบนได้จากที่หนึ่งส่วนชิ้นล่างได้จากอีกที่
    เป็นอะไรที่สนุกมากกับการหาอะไหล่
    มีช่วงก่อนครับ ที่คุณBankC95 ได้ยกอะไหล่ให้ชิ้นหนึ่ง โดยไม่คิดมูลค่าใด
    ผมขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ อีกครั้งครับ
    em95
    ครับไม่เป็นไรครับ แบ่งได้แบ่งครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดันมันขึ้นมาหน่อย

V I P MEMBER unique's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Motor Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อมูลการฟลุ๊กของผมคับ

เอาเป็นว่าการฝลุกของผมมันคงจะหักล้างกันได้กับ
    ของแพงที่เคยซื้อ...ก็ถัวๆกันไปนะครับ

1.ก็อกเดิมใหม่เอี่ยมอ่องขาดแค่ท่อน้ำมัน 150 บาท
    2.ท่อหมูแท้ข้างละ 500 บาท
    3.สวิทย์แฮนด์หมูคู่ละ 250 บาท
    4.ไฟเลี้ยวหน้าแท้ใหม่ได้มา6คู่อันนี้ราคาไม่อยากจะบ อก(ถูกแน่ๆ)
    5.นกติดแก๊บน่าจะเทียมตัวละ10บาท...ขายไม่หมดต้องแจก บ้างถึงจะหมด
    อีกหลายอย่างครับจำไม่ค่อยได้แล้ว
    6.เบาะยาวหมู150บาท(เค้าบอก250บาทต่อเล่นๆดันได้)
    แต่คงไม่พอถ้าจะไปหักลบกับของที่ซื้อมาแพงๆเลย

ติดต่อ 081-9786333 ท็อป

Bookmarks