อยากทราบวิธีเปลี่ยนคอยล์ไฟของ64ครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีเปลี่ยนคอยล์ไฟของ64ครับ

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีเปลี่ยนคอยล์ไฟของ64ครับ

พอดีเมื่อวานขับรถจะออกจากบ้านอยู่ๆรถก็ตดดังปั้ง
    ประมาณ2ทีแวดับไปเลยผมเลยลองเช็คหัวเทียนไฟก็ไม่มา
    เปลี่ยนหัวเทียนไฟก็ไม่มาตั้งหน้าทองขาวก็แล้ว
    ก็ยังไม่ได้อาการนี่จะอยู่กับคอยล์ไฟหรือเปล่าครับ
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนเองยากไ**ากทราบวิธีครับเพราะแถว
    บ้านไม่มีร้านซ่อมว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเอง

Junior Member topves's Avatar
    สถานที่
    +++555+++
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาการคล้ายๆกันคับ

em96ลองดูที่มัดข้าวต้มก่อนคับมันอาจช็อต ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นที่คอยล์ไฟที่ไหนได้เป็นที่มัดข ้าวต้ม ลองเช็คแล้วไล่ดูครับถ้าดีหมดอาจเป็นที่คอยล์ไฟก็ได้

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

Cool

ดูคอยสตาร์ทครับ(มัดข้าวต้มนั่นแหละตัวบนครับ) สายทองแดงมันขาด ก่อนอื่นถอดจานใบพัดออกก่อนครับ แล้วก็ขูดสายทองแดงแล้วเอาไปต่อกันเหมือนเดิมแค่นี้ไ ฟก็มาแล้วครับ ป็มก็เคยเป็น ขับมาดีๆๆวูบดับไปเลย สาเหตุมันมาจาก คอยไฟมันอาจจะนานมากๆๆแล้วไม่ได้เปลี่ยนซักทีของมันเ สื่อมคุณภาพได้ครับ หรือไม่ก็ดูตรงหมุดย้ำจานไฟมันจะมีหมุดยืนออกมา(ด้าน ในจานแม่เหล็ก) ตุ่มนั่นแหละอาจจะไปเกี่ยวกับสายทองแดงแล้วทำให้มันข าดก็ได้ ถ้าทำก็ดัดสายทองแดงมันเข้าไป อย่าให้มันใกล้กับหมุดย้ำจานไฟครับ เพราะป็มก็ทำรถป็มแบบนี้เหมือนกัน ตอนนี้ก็ขับปกติทุกวัน (ลองทำเองดูก่อนครับ) มันไม่ยากครับ มันจะยาก ก็ถอดจานไฟออกอะครับ สู้ๆๆ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองตรวจสวิตซ์มือ ปุ่มกดดับด้วยนะ มันอาจค้าง

Bookmarks