ระหว่างเวสsuper กับ ET3 คุณจะเลือกอะไร

ชื่อกระทู้: ระหว่างเวสsuper กับ ET3 คุณจะเลือกอะไร

Senior Member สนิม-2-ล้อ's Avatar
    สถานที่
    Mushroom Scooter Gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระหว่างเวสsuper กับ ET3 คุณจะเลือกอะไร

ขอความคิดเห็นชาวจากชาวสกูตเตอร์ หน่อยนะคับพี่น้อง

Junior Member เดี่ยวครับ's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าอะไรก็น่าขี่หมดแหละครับ ผมก็กะหาอยู่ ยังหาไม่ได้เลยครับ
    โดนพ่อด่าอยู่ จะให้ผมไปขี่รถยนต์ ผมว่าจาเอาตังที่จาไปซื้อรถยน
    ไปซื้อเวสอยู่ครับ

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิม-2-ล้อ อ่านข้อความ
    ขอความคิดเห็นชาวจากชาวสกูตเตอร์ หน่อยนะคับพี่น้อง
    ผมเลือก super ครับ.

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Et3 ครับผม ไม่ต้องคิดเลย

Junior Member doi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

ผมเลือคันนี้เพราะใช้มา 30 ปีแล้ว

รูป รูป  

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ doi อ่านข้อความ
    ผมเลือคันนี้เพราะใช้มา 30 ปีแล้ว
    รถสวยดีครับ ผมก็เคยมีครับ แต่ขายไปหลายปีแล้ว

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

Super ถือว่าหายาก ยิ่งถ้ามีทะเบียน ก้อถือว่าโอเคเลย สมรถนะพอตัว น่าเก็บมากๆ
    ET3 เป็นรถอินวอย ไม่มีเล่ม ขี่ก้อเสี่ยงหน่อย สมรถนะเหลือล้นเกินตัว ทรวงทรงผอมเพรียว นั่ง 2 คน ฟิตไปนิด มีจากญี่ปุ่นนำเข้ามาเรื่อยๆ ก้อน่าเก็บอีกเช่นกัน
    คงต้องดูวัตถุประสงค์ของความต้องการก่อนล่ะ ถ้าขี่ทุกวันในเมือง ผ่านด่านบ่อยๆ คงต้องเอา ตัวมีทะเบียนไว้ก่อน และที่สำคัญ พื้นฐานเครื่อง + อะไหล่Smallframe ราคาพอสมควร บางรายการไม่มีขาย ชั่งน้ำหนักดูเอาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singhadum : 05-11-2007 เมื่อ 23:26
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    Super ถือว่าหายาก ยิ่งถ้ามีทะเบียน ก้อถือว่าโอเคเลย สมรถนะพอตัว น่าเก็บมากๆ
    ET3 เป็นรถอินวอย ไม่มีเล่ม ขี่ก้อเสี่ยงหน่อย สมรถนะเหลือล้นเกินตัว ทรวงทรงผอมเพรียว นั่ง 2 คน ฟิตไปนิด มีจากญี่ปุ่นนำเข้ามาเรื่อยๆ ก้อน่าเก็บอีกเช่นกัน
    คงต้องดูวัตถุประสงค์ของความต้องการก่อนล่ะ ถ้าขี่ทุกวันในเมือง ผ่านด่านบ่อยๆ คงต้องเอา ตัวมีทะเบียนไว้ก่อน และที่สำคัญ พื้นฐานเครื่อง + อะไหล่Smallframe ราคาพอสมควร บางรายการไม่มีขาย ชั่งน้ำหนักดูเอาครับ
    ถ้าระหว่างสองอันนี้เอา super ดีก่าแต่ถ้าเป็น primavella ก็ว่าไปอย่าง หายากดี

• L a m b r e t t a • vw_ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เลือก อารายก้อ จัดไป ท่าน!!

ขายเพื่อเมีย GLPK's Avatar
    สถานที่
    GeRMaN CluB
    ขอบคุณ
    0

ผมหลับต่เลือกเลยครับ ET3 สมรรถนะเกินราคาจริงๆครับ
    ....................

........By German Club !!!
    ทำไมเมียไม่ชอบ PX...+++

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GLPK อ่านข้อความ
    ผมหลับต่เลือกเลยครับ ET3 สมรรถนะเกินราคาจริงๆครับ
    เข้ามาการันตีด้วยตัวเองเลยเหรอครับ สาวก ET3 555+ ตัวเลือกก็แล้วแต่จะชอบครับ ซุปเปอร์ก็เหมือนกำกึ่งสปิ้น กับ 90เลเซอร์ หรือ 125 Primavera และ ก็ 64ตรงล้อ 8 อ่าครับ ส่วน 125ถ้าชอบในสมรรถนะไม่สนเรื่องโดนเรื่องตรวจก็จัดไปไ ด้เลยครับ ถ้าสองตัวเลือกนี้ผมเลือก 125 ครับ แต่ถ้าเพิ่มตัวเลือกผมขอสปิ้นเข้ามาเป็นตัวเลือกอีกต ัวนะครับ ซุปเปอร์ยังพอหาได้เรื่อยๆนะครับ ส่วนสปิ้นนับวันยิ่งจะหายากเพราะเค้าเอาไปแปลงเป็น 64 กันหมดรถดีๆเลยเหลือน้อยแล้วครับทุกวันนี้ ยิ่งสีเดิมโรงงานยิ่งน้อยลงไปทุกวันครับ ปล.พิจารณาดูนะครับ รอดูความคิดของท่านอื่นก่อนก็ได้ หรือ ท่านต้องถามใจตัวท่านก่อนว่าชอบรุ่นไหน ถ้าชอบก็ซื้อได้เลยครับ เพราะเราถูกใจ หรือ พอใจที่จะได้มันมาขี่อ่าครับ เพราะรถก็เหมือนกับเมียครับ ที่ต้องอยู่กับเราจนกว่าเราที่เราจะเบื่ออ่าครับ หรือ อยู่จนแก่ก็ได้นะครับ ขอให้ได้รถสภาพดีๆ และ สวยๆนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

ผมเลือก super เพราะมันมีทะเบียน และความแรงก็ไม่น้อยหน้าใคร

Et3 แรงจิงๆแรงแบบไม่น่าเป็นไปได้ แต่ม่ะมีทะเบียน

สถานะการ์ณปัจจุบันเลือกรถมีทะเบียนดีกว่าครับ ลุงในชุดสีกากี เดี๋ยวนี้ชักคุยยาก

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า ซุปเปอร์ ถ้ามีทะเบียนเอาเลย เพราะก็เคยเล่น รุ่นเล็กไม่โดนใจเท่าไหร่จุกจิกกว่าซุปเปอร์

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ

ผมไม่รู้ ครับ... ถ้าผม มีรถอีกคัน..ถ้าให้เลือก เป็นรถใช้งาน (เพราะมีแลมแล้ว)
    ผมเอา ซูเปอร์ครับ.....เพราะ สามารถ ออกทริปไกลๆ ได้ดีกว่า..(แถมมีทะเบียน เก็บนานๆ ราคาก็นะจะไม่ขี้เหล่)

แต่ว่า ET3 ก็ออกได้ แต่ผมว่าสู้ SUPER ไม่ได้แน่ ครับ
    **ความคิดส่วนตัว**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สาวกsuperคับ

รายงานตัว

em90