พอดีเดินทางไปหาอะไหล่มาใส่เจ้าสมอเฟรมที่ยุโรปเลยถ่ ายรูปมาฝากครับ

ชื่อกระทู้: พอดีเดินทางไปหาอะไหล่มาใส่เจ้าสมอเฟรมที่ยุโรปเลยถ่ ายรูปมาฝากครับ

Andy Cole's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พอดีเดินทางไปหาอะไหล่มาใส่เจ้าสมอเฟรมที่ยุโรปเลยถ่ ายรูปมาฝากครับ

.
    .
    .
    ไปมาหลายๆประเทศในแถบยุโรป ได้อะไหล่มาใส่รถพอสมควร
    และมีรูปถ่ายเล่นๆมาให้ดูครับ ว่าที่โน่นนั้นนิยมสกูตเตอร์กันแค่ไหน

อันนี้คือร้านที่ลอนดอนครับ ชื่อ scooter world อยู่แถวย่านไฮโซ แชดวิค

ข้างในร้านมีคันนี้จอดโชว์อยู่ด้วย คันจริงสวยมากๆ

พอเดินเข้าไปด้านในร้านก็เจอกับคันนี้

50ss ถามราคามา แทบหงายหลัง 3000 GBP หรือคิดเป็นเงินไทยประมาณ 1.5 แสน
    แต่ขอบอกว่าสภาพดีมากๆ และของแท้ทั้งคัน ร้านนี้ผมก็ได้อะไหล่มาหลายชิ้นเหมือนกัน

อันนี้ไปเดินแถว คันนาบี้ สตีท ซึ่งเป็นแหล่งชุมนุมเวสป้ากับแลม
    ตอนกลางคืน แต่ผมไปเดินตอนกลางวัน เจอเจ้าคันนี้จอดอยู่

แถวๆนี้จะมีร้านเกี่ยวกับเวสป้ากับแลมเยอะ อย่างร้านนี้ขายพวกเครื่องแต่งตัว
    ทั้งหลาย อย่างพวกสูทสไตล์มอส หรือเสื้อยืดสกรีนลายเกี่ยวกับ เวสป้า แลม

อีกมุมนึงแถวๆย่านนั้น สีสันแสบตามาก

อันนี้ถ่ายมาจากย่านไหนจำไม่ได้แล้วครับ รู้แต่ว่าไปไหนก็เจอ

อันนี้ก็ที่อิตาลีครับ

นอกจากอะไหล่แล้วก็ได้เจ้านี่มาด้วย

เป็นแคตตาล็อคของจุกจิกเกี่ยวกับเวสป้า

แล้วก็ซื้อเจ้านี่มาใช้ที่ออฟฟิส

จริงๆรูปยังมีอีกเยอะ แต่อยู่ในกล้องอีกตัว
    ได้อะไหล่มาใส่รถพอสมควรเลย ใกล้จะได้ขับซักทีรอมานานมากๆ
    ไว้ถ้าไปไหนมาอีกจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Andy Cole : 07-06-2010 เมื่อ 11:21

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

โห...อยากไปมั่งจังเลยครับ เอารูปมาลงอีกนะครับ
    Chandrakasem
    Public Administration
    Stencil Art

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยอดมากคับ

ขอคาราวะหนึ่งจอก สำหรับอะไรดีๆที่ไม่เคยเห็นคับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

90ss งามๆๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ andy cole อ่านข้อความ
    .
    .
    .

50ss ถามราคามา แทบหงายหลัง 3000 gbp หรือคิดเป็นเงินไทยประมาณ 1.5 แสน
    แต่ขอบอกว่าสภาพดีมากๆ และของแท้ทั้งคัน ร้านนี้ผมก็ได้อะไหล่มาหลายชิ้นเหมือนกัน
    อยากจะบอกว่ายังไม่แพงหรอกครับ ที่เมืองไทยสนนค่าตัวไปสองกว่าแล้วครับ(มีทะเบียนนะ)
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปสวยๆครับ

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

แบบนี้ ของแท้ทั้ง คัน จิงๆ55+

Bookmarks