ที่มาของ DeStRoy CirCle

ชื่อกระทู้: ที่มาของ DeStRoy CirCle

Duckie Bride --จิ๋วหลิว--'s Avatar
    สถานที่
    Destroy Circle
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ที่มาของ DeStRoy CirCle

DeStRoy Circle กำเนิดขึ้นมาจากผัวเมียบ้าพลัง 2 คน
    ที่ไม่มีอะไรจะทำ เลยเปิดบอร์ดนี้ขึ้นมา
    นี่ไม่ใช่ชื่อกลุ่มรถ (อนาคตยังไม่แน่)
    เพียงแต่เป็นชื่อบอร์ดที่ทำขึ้นมา
    เพื่อพบปะและทำความรู้จักเพื่อนๆ
    และใครก็ได้ทุกคนสามารถเล่นบอร์ดนี้ได้โดยไม่มีเงื่อ นไข
    เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีในหมู่ Scooter
    ขอเพียงว่ามาด้วยจิตใจที่ดีก็พอ

ยินดีต้อนรับสู่ ...... DESTROY CIRCLE

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ --จิ๋วหลิว-- อ่านข้อความ
    DeStRoy Circle กำเนิดขึ้นมาจากผัวเมียบ้าพลัง 2 คน
    ที่ไม่มีอะไรจะทำ เลยเปิดบอร์ดนี้ขึ้นมา
    นี่ไม่ใช่ชื่อกลุ่มรถ (อนาคตยังไม่แน่)
    เพียงแต่เป็นชื่อบอร์ดที่ทำขึ้นมา
    เพื่อพบปะและทำความรู้จักเพื่อนๆ
    และใครก็ได้ทุกคนสามารถเล่นบอร์ดนี้ได้โดยไม่มีเงื่อ นไข
    เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีในหมู่ Scooter
    ขอเพียงว่ามาด้วยจิตใจที่ดีก็พอ

ยินดีต้อนรับสู่ ...... DESTROY CIRCLE
    อ๋อ DeStRoy Circle ที่แปลว่า วัฐจักร เวียน ว่าย ตาย เกิด ใช่เปล่า..ts32ts32
    หรือ DeStRoy Circle จะเป็น วงจรอุบาว์ท รึเปล่า..ts32ts32
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mink_k_k : 21-11-2007 เมื่อ 16:58

Senior Member Lam@Khub's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุๆๆ

งง ๆๆๆ ts23
    โลกนี้กำลังประสพกับปัญหาโลกร้อน โปรดช่วยกันหน่อยครับ

สักวัน วงการ Scooter ของไทยจะดีขึ้น ผมขอให้เป็นอย่างนั้น หากความสามัคคีเข้ามาหาพวกเรา

ใครจะมีอะไรขับผมไม่สน แต่ผมขอให้เขาจริงใจก็พอ

หัวใจมีให้กันบ้างไหม หรือคบกันเพื่อหวังผลประโยชน์

Duckie Bride --จิ๋วหลิว--'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาแก้ข่าว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mink_k_k อ่านข้อความ
    อ๋อ DeStRoy Circle ที่แปลว่า วัฐจักร เวียน ว่าย ตาย เกิด ใช่เปล่า..ts32ts32
    หรือ DeStRoy Circle จะเป็น วงจรอุบาว์ท รึเปล่า..ts32ts32
    Destroy แปลว่า ทำลายร้าง
    Circle แปลว่า วงจร วัฎจักร
    รวมเป็น วงจร ทำลายร้าง

เดี๋ยวคนอื่นเค้าเข้าใจผิดหรอกเพ่มิงค์ 555

ตอนแรกจะตั้งชื่อ "ผัวเมียบ้าพลัง" คุณพี่เวปมาสเตอร์ บอกว่า "ตั้งชื่อให้สร้างสรรค์หน่อยครับ" เราเลยต้องเชื่อฟัง แล้วก็เปลี่ยนค่ะ

***แล้ว ขับทู นี่แปลว่า ขับขี่ปลาทูหรือเปล่าพี่มิงค์ อิอิ

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    แลม -ที- เลีย สายดำ
    ขอบคุณ
    0

เป็นชื่อที่เจ๋ง ยินดีครัลบ
    จงเดินทาง สายดำ

354-0-54189-7 ธ.กรุงเทพ ส.หัวหิน วีระเดช ปลีคงธุ
    083-881-3381 ปอ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hooligans อ่านข้อความ
    เป็นชื่อที่เจ๋ง ยินดีครัลบ

ขอบคุณนะค่ะ คุณ Hooligans ที่เข้ามาแวะชม แวะมาคุยเรื่องเพลงบ่อยๆนะค่ะ

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ --จิ๋วหลิว-- อ่านข้อความ
    Destroy แปลว่า ทำลายร้าง
    Circle แปลว่า วงจร วัฎจักร
    รวมเป็น วงจร ทำลายร้าง

เดี๋ยวคนอื่นเค้าเข้าใจผิดหรอกเพ่มิงค์ 555

ตอนแรกจะตั้งชื่อ "ผัวเมียบ้าพลัง" คุณพี่เวปมาสเตอร์ บอกว่า "ตั้งชื่อให้สร้างสรรค์หน่อยครับ" เราเลยต้องเชื่อฟัง แล้วก็เปลี่ยนค่ะ

***แล้ว ขับทู นี่แปลว่า ขับขี่ปลาทูหรือเปล่าพี่มิงค์ อิอิ
    เป็นการปูไง..(เหมือนปูมุข) จะได้อธิบายความหมายให้บะจ่างขึ้นไปอีก..

เฮ้ย! ดูถูกกันนี่หว่า ...จริงๆขับทู ความหมายคือ การขับขี่สองล้อกันสองคน ปล่อยสองมือ แล้วกินปลาทูไปด้วย หรอก! ...เข้าใจไว้ด้วย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mink_k_k อ่านข้อความ
    เป็นการปูไง..(เหมือนปูมุข) จะได้อธิบายความหมายให้บะจ่างขึ้นไปอีก..

เฮ้ย! ดูถูกกันนี่หว่า ...จริงๆขับทู ความหมายคือ การขับขี่สองล้อกันสองคน ปล่อยสองมือ แล้วกินปลาทูไปด้วย หรอก! ...เข้าใจไว้ด้วย
    พี่มิ้งค์ สมองช้าขนาดนี้ ให้นึกมุขทันได้ไง 55+
    เหล้ามันเข้าไปทำลายจนสมองฟ่อ สมองกลวงหมดแล้ว

Night Hawk Lamterior_21's Avatar
    สถานที่
    1
    ขอบคุณ
    0

มีความหมาย ดี . ......... em95
    Li - 150 / 3
    Lambretta on the road
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    scooter NoLogo Unlimited
    - - - - - - - - - - - - - - - - - -

Junior Member jick 9258's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ชอบ nirvana เหมือนกาน

Senior Member (SPETO)''P~M'''s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jick 9258 อ่านข้อความ
    ผมก็ชอบ nirvana เหมือนกาน
    smell like teen spirit แปลว่า ฉันชอบในกลิ่น----ของเธอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย (SPETO)''P~M'' : 02-01-2008 เมื่อ 10:02
    Food Not Bomb
    -นักบุญสเปโต-
    ศิษย์ เจี่ยจิงเทียน

◆◇ Super Junior ◆◇ ดำ เอสโซ่'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ (SPETO)''P~M'' อ่านข้อความ
    smell like teen spirit แปลว่า ฉันชอบในกลิ่น----ของเธอ

แด๊ะ แด๊ะ พูดจาไม่เข้าหูแระ
    ของแบบนี้เอามาล้อเล่นได้ไง..55++
    ล้อเล่นนะจ๊ะ เบเบี๋
    Happy New Year 2008

◆◇ Super Junior ◆◇ ดำ เอสโซ่'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ (SPETO)''P~M'' อ่านข้อความ

แด๊ะ แด๊ะ พูดจาไม่เข้าหูแระ
    ของแบบนี้เอามาล้อเล่นได้ไง..55++
    ล้อเล่นนะจ๊ะ เบเบี๋
    Happy New Year 2008

Bookmarks