Vespa vs Lambretta ผมจะซื้ออันไหนดีอ่า.... - -"

ชื่อกระทู้: Vespa vs Lambretta ผมจะซื้ออันไหนดีอ่า.... - -"

Junior Member newzar's Avatar
    สถานที่
    Kmit~L!!! ClaSSiC>>CLUB
    ขอบคุณ
    0

Arrow Vespa vs Lambretta ผมจะซื้ออันไหนดีอ่า.... - -"

คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะซื้อรถอยู่อ่ะครับ มีงบ 55000 แต่ตัดสินใจเลือกไม่ได้ระหว่าง 64 กะ แลม 3 ขอรบกวนพี่ๆทุกท่านในบอร์ดนี้ช่วยวิจารณ์แต่ละอันข้อ ดี-ข้อเสีย แบบละเอียดหน่อยครับ แบบว่าไม่ค่อยรุเรื่องเพิ่งเล่นอ่ะคับมือใหม่ใจสับสน ว่างั้น - -"

NewZ>>[P]as[S]er[B]y @ Kmit~L!!!
    LiFE On ThE RoCkER~SpiRiT oF ThE SaiN
    เราจะฝากชีวิตไว้ที่นาย kakuchi>>ชื่ออย่างไม่เป็นทางการของเจ้าc70 คันใหม่ของป๋มมม ^^

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ผมก็รู้ไม่เยอะอ่ะครับ แต่ผมว่าแล้วแต่ชอบนะครับ
    แต่ผมมีข้อเสนอหนึ่งข้อครับ แลมจะมีค่าใช้จ่ายในการดูแลรถมากกว่าเวสป้าครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เล่นเอาตามชอบ

เล่น 64 ก่อนก็ดี สำหรับคนพึ่งเริ่มต้น(จะได้ไม่หมดไฟ)

ส่วนใหญ่ พอขี่มานานๆ ก็จะเขยิบ ไปเล่นแลมกัน เฮอะ เฮอะ

ส่วนใหญ่ เวส จะจุกจิกน้อยกว่าแลม

เวสอะไหล่ถูกกว่าแลม
    แต่ขี่ทางไกล แลมขี่มันกว่า(เค้าบอกมาน่ะ)

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking ต้อง แลมสิครับ!!!

แต่มีข้อเสนอแนะ เวสป้า กับ แลม นะครับ
    คือ สาวๆส่วนใหญ่เขาจะรู้จักเวสป้าและชอบกันมากกว่าครับเ พราะดูคลาสซิก มันกลมๆมนๆเล็กๆน่ารัก
    ส่วนแลมเนี้ย จะออกไปทางหรูนิดๆ ยิ่งเป็นแลม1-2 เนี้นยิ่งดูหรูเลย ส่วนรุ่น3 จะออกไปทางเพรี้ยวๆ
    การรักษาเวสป้าจะรักษาง่ายกว่าๆซ่อมถูกกว่าแต่เหมาะส ำหรับ คนเพิ่งเล่นใหม่ มากกว่าแลม แลมจุกจิก
    ถ้าพังทีโดนอ่วม ถ้าเจอช่างไม่ดีซ่อมไม่จบหล่ะท้อเลย อาจจะไม่อยากเล่นเลย ถ้ายิ่งเล่นใหม่ๆพังทีไม่รู้จะมองหาใครเลยหล่ะ ส่วนผมพอทำได้บ้าง ถ้าพังก็โทรเรียกเพื่อน หรือ ถูไถ่กับได้
    เมื่อก่อนผมเล่นใหม่ๆ ขี่ไปเข็นไป สักพักอยากขายทิ้งเลยหล่ะ แต่พอซ่อมดีๆ ก็ชอบเลยหล่ะ ไม่ว่าเวสป้าหรือแลม
    ถ้าคุณมีตังที่จะซื้อรถพอดีผมว่าซื้อเวสป้าดีกว่า(ถ้ าไม่อยากเหนื่อย) แต่ถ้าคุณมีตังซื้อและพอที่จะมีเหลือซ่อมบ้าง ผมว่าแลมก็น่าสนนะ ..(ไม่เชื่อลองถามคนขี่แลมดูสิ)
    สาวๆบางคนอาจจะชอบเล็กๆมนๆสั้นๆน่ารักๆ แต่สาวๆบางคนก็อาจจะชอบใหญ่ๆยาวๆ ที่พูดมาหมายถึงเวสป้า กับ แลมเบร็ตต้า นะ อย่าคิดมาก555...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับ lammania003 ครับ เมื่อก่อนผมก้อ กลมๆมนๆเล็ก แต่ตอนนี้ผมทั้งยาวทั้งใหญ่ สาวชอบกันตูมเลย เหอ เหอ พูดถึงเรื่องรถใช่มั๊ย/\2 ขี่แลม มันดีจิง 555 ทั้งขี่ทั้งเข็นสนุกไปอีกแบบนะ(ขอบอกต้องแลม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pb_scooter : 21-12-2005 เมื่อ 13:26

Junior Member jaruman's Avatar
    สถานที่
    Z A
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยคับบบบบบบบบบบ /\3 /\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จะเวสป้าหรือแลมอยู่ที่ตัวเรานะว่ามีใจรักชอบใครมากก ว่ากัน...(2คันเลย..ถ้าเป็นได้)
    ก้อค่อยๆดูและเลือกไปแล้วกัน..อย่ารีบร้อนตัดสินใจ.. ซื้อรถแลม/เวสป้าซักคันก็เท่าๆกับเริ่มต้นคบใครซักคน
    ต้องค่อยๆเรียนรู้ดูๆกันไป...ใจเย็นๆ..ทุกอย่าเป็นไป ได้ถ้าจิงใจและมั่นคงว่ารักแลม/เวสป้า

ตัดสินใจด้วยใจอย่าวอกแวกเรื่องหญิง..เพราะถ้าเค้ารั กจิงไม่ว่ารถไรก้อไม่สำคัญ

แต่เราเชียร์แลม1-2-3...นะคะ...ชอบๆรักๆ
    แต่คิดดีๆนะถ้าซื้อ64...ก้อไม่เสียหายนะ
    รถคู่ใจ+คนที่ใช่+Me= paradise

ขอบคุณ
    0

เหงด้วยงับ ถ้าพึ่งเล่นก็น่าจะเล่นเวสป้าก่อนนะคับ เพราะว่าแค่เวสป้ามันก็มีเรื่องจุกจิกมากแว้วนะ แล้วถ้ายังมะชำนาญจะไปเล่นแลมคงจะปวดหัวเอานะงับ ค่อยๆอัพกานไปทีละขั้น เพราะป๋มก็มือใหม่เหมือนกานเล่นเวสมามะกี่เดือนเจอปั ญหามากมายเลยแหละคับ/\2
    /\3 Classic is Life/\

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

ก็เพราะอะไรๆก็เวสป้าๆ เนี้ยหล่ะ เลยตั้งแก็งแลมประชดซะเลย อะไรก็ ขอเชิญ กลุ่มเวสป้า เวสป้า คลับ แก็งเวสป้า ชาวเวสป้า ไม่เห็นมีใคร เชิญแก็งแลมบ้างเลย น้อยใจจริงๆ ชาวแลมเขาน้อยใจอยู่ น่าจะเรียกชาวสกูตเตอร์บ้าง จะได้กลางๆ
    ใครๆเขาก็บอกว่า เวสป้าไม่มีวันตาย ถ้าใครไม่อยากตายขอให้ขี่เวสป้า(เพราะเวสป้ามันแปลงไ ด้)อิอิ..
    ขำๆน่าอย่าคิดมาก 555 (ไม่ต้องพิมด่านะพูดเล่นๆ)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member newzar's Avatar
    สถานที่
    Kmit~L!!! ClaSSiC>>CLUB
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนทุกคนมากครับ ได้ข้อคิดดีจิงๆ ToT

NewZ>>[P]as[S]er[B]y @ Kmit~L!!!
    LiFE On ThE RoCkER~SpiRiT oF ThE SaiN
    เราจะฝากชีวิตไว้ที่นาย kakuchi>>ชื่ออย่างไม่เป็นทางการของเจ้าc70 คันใหม่ของป๋มมม ^^

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ก็เพราะอะไรๆก็เวสป้าๆ เนี้ยหล่ะ เลยตั้งแก็งแลมประชดซะเลย อะไรก็ ขอเชิญ กลุ่มเวสป้า เวสป้า คลับ แก็งเวสป้า ชาวเวสป้า ไม่เห็นมีใคร เชิญแก็งแลมบ้างเลย น้อยใจจริงๆ ชาวแลมเขาน้อยใจอยู่ น่าจะเรียกชาวสกูตเตอร์บ้าง จะได้กลางๆ
    ใครๆเขาก็บอกว่า เวสป้าไม่มีวันตาย ถ้าใครไม่อยากตายขอให้ขี่เวสป้า(เพราะเวสป้ามันแปลงไ ด้)อิอิ..
    ขำๆน่าอย่าคิดมาก 555 (ไม่ต้องพิมด่านะพูดเล่นๆ)

หึ หึ ท่าน บอย
    บางที สาวๆที่อยู่ในคลับ

ยังเรียกแลม ว่า เวส เลย.... /\3
    ยังไง ก็ยังแทนตัวกันว่า "Mods." เช่นกัน /\3

หึ หึ ไม่เน้นของแท้ แต่เน้นล่อแมลงมากกว่า ขึ้นชื่อว่าขุนแผน อยู่แล้ว.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 22-12-2005 เมื่อ 12:48

ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ความชอบของคุณ เราก้จะหาเล่นเหมือนกัน มีคนแนะนำเยอะ ให้ลองเล่นเวสป้าก่อนที่จะเล่นแรมแต่คุณ้องถามตัวคุณ ก่อนว่าชอยอะไรมากกว่ากัน เพราะเมื่อคุณจะซื้อมันจะอยู่กับคุณ ไม่ได้อยู่กับคนที่แนะนำคุณนะ ถ้าคุณเสียเงินไปแล้วไม่ชอบหรือมีปัญหาเยอะๆๆมันจะทำ ให้คุณท้อได้ เลยต้องตัดสินใจดีๆๆ ถ้าคุณชอบแล้วหมดเท่าไหร่คุณก็ยอมกับมัน แต่ถ้าไม่ชอบมันจะทำให้คุณไม่อยากทำมันแล้วคุณก็จะไม ่ดูแลมันเหมือนรถคันที่คุณชอบคุณรักมัน ฝากไว้ด้วยนะคับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คนหล่อขี่เวสป้า คนบ้าขี่แลม & ขี่แลมเหมือนขี่ม้า ขี่เวสป้าเหมือนขี่ลิง===>>> แต่ว่าอยากเป็นคนหล่อขี่ม้าทำไงดี

แหม!..ๆ..ๆๆๆๆ ช่างเจรจาน่าเลื่อมไส?..เอ้ย!~ใส...จัง /\3
    I..........................LAMBRETTA

I........................PePsi-CoLa

ข อ ง เ ก่ า เ ริ่ ม......ก็ก่ด้รี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อความ

[QUOTE=สาวก VESPA & LAM]คนหล่อขี่เวสป้า คนบ้าขี่แลม & ขี่แลมเหมือนขี่ม้า ขี่เวสป้าเหมือนขี่ลิง ขี่แลมกินหญ้า ขี่เวสป้ากินกล้วย
    -- 003 --

ส่วนตัว
    hi5 กลุ่ม

Bookmarks