เรื่องเบาะครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่หลังจากทำสีจะใส่เบาะแบบไหนด ี

ชื่อกระทู้: เรื่องเบาะครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่หลังจากทำสีจะใส่เบาะแบบไหนด ี

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องเบาะครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่หลังจากทำสีจะใส่เบาะแบบไหนด ี

คือผมเป้นคนตัวสูง(มาก ๆ ) + น้ำหนักเยอะ(ร้อยนิด ๆ ) ผมเคยใช้เบาะแบบ
    เบาะปาดเรียบอะนะครับมันติดรถมา รูปสึกว่ามันไม่สะดวกยังไงไม่รู้ครับ เจ็บก้นด้วย

ทีนี้คือหลังจากที่รถผมได้กลับมาจากทำสีแล้วผมกำลังค ิดว่าจะใส่เบาะเดี่ยว แต่ทีนี้
    เบาะเดี่ยวแบบไหนล่ะครับ ถึงจะเหมาะ เคยเห้นเค้าเอาเบาะบินลี่แบบใบบัวมา แต่พอใช้ไปนาน ๆ มัน
    จะยุบเอนไปด้านหลังน่ะครับ (อันนี้น่าจะของก็อบ) ยิ่งถ้าคนหนัก ๆ อย่างผมคงไม่ไหวแน่

มาดูที่เบาะเดี่ยวที่ขายกันในตลาด ฮ่า ๆ ผมลองนั่งแล้ว มันเล็กกว่าก้นผมเยอะเลยครับ
    นั่งแล้วเจ้บก้นหลาย ๆ

อีกทางเลือกนึง เห็นเค้าเอาเบาะอานม้าของเวสป้ามาใส่กัน อื่ม..อันนี้เข้าท่านั่งสะดวก เด้งดึ๋งดีด้วย
    แต่.......มันต้องได้เจาะโครงรถแล้วอีกอย่างดูท่าแล้ วเหมือนกับใช้นาน ๆ โครงรถจะยุบด้วยสิครับ
    ปัญหาใหญ่กว่าเดิมอีก กลัวโครงร้าว เฮ้อ.......

สุดท้ายย.....คงต้องมองมาที่เบาะสปริงเดิม ๆ ของเค้าล่ะครับ แต่ไม่รู้สิผมอยากใส่เบาะเดี่ยวแหะ...ฮ่า ๆ สงสัยสุดท้ายคงไม่พ้นเบาะยาว.....

พี่น้องพอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับมาคุยกันเล่น ๆ ครับ
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unjius อ่านข้อความ
    คือผมเป้นคนตัวสูง(มาก ๆ ) + น้ำหนักเยอะ(ร้อยนิด ๆ ) ผมเคยใช้เบาะแบบ
    เบาะปาดเรียบอะนะครับมันติดรถมา รูปสึกว่ามันไม่สะดวกยังไงไม่รู้ครับ เจ็บก้นด้วย

ทีนี้คือหลังจากที่รถผมได้กลับมาจากทำสีแล้วผมกำลังค ิดว่าจะใส่เบาะเดี่ยว แต่ทีนี้
    เบาะเดี่ยวแบบไหนล่ะครับ ถึงจะเหมาะ เคยเห้นเค้าเอาเบาะบินลี่แบบใบบัวมา แต่พอใช้ไปนาน ๆ มัน
    จะยุบเอนไปด้านหลังน่ะครับ (อันนี้น่าจะของก็อบ) ยิ่งถ้าคนหนัก ๆ อย่างผมคงไม่ไหวแน่

มาดูที่เบาะเดี่ยวที่ขายกันในตลาด ฮ่า ๆ ผมลองนั่งแล้ว มันเล็กกว่าก้นผมเยอะเลยครับ
    นั่งแล้วเจ้บก้นหลาย ๆ

อีกทางเลือกนึง เห็นเค้าเอาเบาะอานม้าของเวสป้ามาใส่กัน อื่ม..อันนี้เข้าท่านั่งสะดวก เด้งดึ๋งดีด้วย
    แต่.......มันต้องได้เจาะโครงรถแล้วอีกอย่างดูท่าแล้ วเหมือนกับใช้นาน ๆ โครงรถจะยุบด้วยสิครับ
    ปัญหาใหญ่กว่าเดิมอีก กลัวโครงร้าว เฮ้อ.......

สุดท้ายย.....คงต้องมองมาที่เบาะสปริงเดิม ๆ ของเค้าล่ะครับ แต่ไม่รู้สิผมอยากใส่เบาะเดี่ยวแหะ...ฮ่า ๆ สงสัยสุดท้ายคงไม่พ้นเบาะยาว.....

พี่น้องพอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับมาคุยกันเล่น ๆ ครับ

ผมนน.90-95กก ปัจจุบัน 90 กก ใช้เบาะยาวครับ นั่งถนัดดีครับ ก้นก็ไม่เจ็บเบาะเดี่ยวที่เค้าใส่กัน ผมขับไม่ถนัดครับ แขนยาวมั้ง (สูง182ซมครับ) และนี่ก็คือเหตุผลที่ไม่ใส่เบาะเดี่ยวครับ (ตังไม่ค่อยจะมีด้วย)

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจะจบที่เบาะยาวอย่างทีคุณทิดอ่ำว่าจริง ๆครับผม แหะ ๆts23ts23ts23
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    ผมนน.90-95กก ปัจจุบัน 90 กก ใช้เบาะยาวครับ นั่งถนัดดีครับ ก้นก็ไม่เจ็บเบาะเดี่ยวที่เค้าใส่กัน ผมขับไม่ถนัดครับ แขนยาวมั้ง (สูง182ซมครับ) และนี่ก็คือเหตุผลที่ไม่ใส่เบาะเดี่ยวครับ (ตังไม่ค่อยจะมีด้วย)
    หนับหนุน พี่ทิดอ่ำครับ หาเบาะยาวเดิมๆ สวยๆ มีสปริงครบๆ มาใส่ดีกว่า ครับ นั่งสบายทั้งทางใกล้ไกล เพราะว่ามีเบาะเดี่ยว แล้วนั่งไม่ค่อยสบาย อยากจะเปลี่ยนไปใส่เบาะยาว ก้อขายรับประทานไปนานแล้วครับ 555+
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Bookmarks