-**Winter Trip 2007 เขาค้อ ทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้า ลำน้ำเข็ก**-

ชื่อกระทู้: -**Winter Trip 2007 เขาค้อ ทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้า ลำน้ำเข็ก**-

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -**Winter Trip 2007 เขาค้อ ทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้า ลำน้ำเข็ก**-

ผมได้รับหน้าที่ในการเล่าเรื่องและก็รวบรวมรูปจากท่า นประธานปาปันย่า คงไม่ว่ากันนะครับพี่น้อง ผิดถูกยังไง ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ เรื่องเล่าตกๆหล่น หรือว่าไปกระทบโดนใจใครบางคนก็อย่าถือสากันนะค้าบ
    เริ่มเรื่องด้วยโปรแกรมจากกลางปี ที่แพลนกันไว่ว่าหนาวนี้จะขึ้นเชียงใหม่ แต่ด้วยเรื่องระยะเวลาในการเดินทาง มันต้องใช้เวลามาก ก็เลยเปลี่ยนแผน เป็นเพชรบูรณ์ ซึ่งก็มีแหล่งท่องเที่ยวที่มีความสวยงามไม่แพ้กัน และใช้เวลาในการเดินทางไม่มาก
    หลังจากตกลงเรื่องวันเวลา สถานที่ พวกเราก็ตกลงเจอกันที่ปั้มเจ็ท หน้า ม.กรุงเทพ(รังสิต) เวลา6.00น. มากันตรงเวลาครับ
    ทริปนี้มีสมาชิกใหม่มาร่วมทางตามนี้ ไผ่กะแป้ง(บินตรงจากเมืองออสซี่เพื่อมาทริปนี้),แซ๊ก (ปกติชอบบินเดี่ยว งานนี้ขอบินเป็นฦงมั่ง),หมิง(สหายของเอ๋ที่ควบ SUPER4 มาดูไมล์เทียบกับSR)และ แบงค์ (หนุ่มผมยาวหนวดงาม ควบ CB400SS มา ที่พอผ่านคืนแรกไป ประธานถึงกับเอ่ยปากว่า"ผ่านๆ คนนี้สอบผ่านเลย")

sr15คัน cb400ss 1 super4 1 และฮาเล่ย์เดวิสันอีก1

อ่าวพี่ๆคุยอะไรกันคร้าบ

แป้งยังยิ้มได้ เจ้าตัวบอกว่าตื่นตั้งแต่ตี2 อาบนำแล้วก็แต่งตัวมาจากชลบุรี สุดยอดจริงๆครับ

เล่นปลาท่องโก๋ไม่แบ่งใครเลยนะแซ็กตานี่ยังแดงอยู่เล ย อ่าวคุณหมอเล่นโพสต์กันแต่เช้าเลยนะ อิอิอิ

ซ้ายสุดพี่กิตยังเม้าท์ไม่เลิกหลังจากโดนสิงห์ช้อปเป อร์แถวบ้านแซวว่าเอาสตีดไปทำมาหมดไปเท่าไหร่ ส่วนท่านประธานเม้าท์มากไปหน่อย ขอเติมสารหล่อลื่นสักนิคร้าบ
    ขวาสุดพี่เล็กกับเจ๊คเก็ตัวใหม่จากออสเตเรีย หล่อสุดๆเลยนะพี่

เจอกันครั้งแรก

อีกมุมหนึ่งที่งานนี้ต้องเอารถตู้ตามไปเป็นรถเซอร์วิ สกันเลย พวกเธอคือ ***สมาคมแม่บ้านกลุ่มตากลม***

อีกรูปตามคำขอ

หลังจากตกลงเรื่องเส้นทางและจุดนัดหมายในการจอดเป็นท ี่เรียบร้อย ก็ได้เวลาออกกันแล้วครับ

ความมันกำลังจะเกิดขึ้นอีกแล้ววครับพี่น้องem97

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 14:54
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหตุการณ์ที่ใครก็ไม่อยากให้เกิดขึ้น

เราขี่กันมาเรื่อยๆก็มาถึงยังจุดจอดที่2 คือปั๊มเจ็ทเลี่ยงเมืองสระบุรี-ลพบุรี พี่หนุ่มนัดให้จอดแถวนี้เพราะใกล้บ้าน เพี่อพี่เขาจะได้เข้าบ้านไปเอาเต้นท์มากางนอนคืนนี้
    แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อพี่หนุ่มออกมาจ ากบ้านแล้วก็เอาเต้นมาเก็บที่เจ็ท ก็ย้อนไปที่ปั้มพีทีเพื่อเติม95 เติมเสร็จก็ออกมาจะกลับไปเจ็ท แต่ช่วงนั้นมันมีหลายปั๊ม ช่วงออกมามีรถเก๋งวิ่งมาทางตรงด้วยความเร็ว ปาดหน้าเพื่อเข้าปั๊มเอสโซ๋(พีทีติดกะเอสโซ่) ทำให้พี่หนุ่มเบรกไม่ทันรถชนเข้าอย่างจังกับช่วงประต ูด้านหลัง รูดยาวไปโดนประตูหน้าและกระจกมองข้างรถเก๋งขาดออกจาก ตัวรถ กระจกรถเก๋งด้านข้างเป็นรอยแตก ส่วนตัวของพี่หนุ่มกระเด็นลอยไปด้านหน้าของรถเก๋ง ได้รับบาดเจ็บที่ขาด้านขวา มีอาการบวม ไม่สามารถที่จะร่วมทางกับพวกเราต่อไปได้ รถพี่หนุ่มสิอาการหนัก แผงคอหน้าเบี้ยวไฟท้ายแตก สาระพัด งานนี้มีเรียกประกัน รถเก๋งก็ว่าเขาไม่ผิด แต่ยังดีที่ตกลงกันได้ คือทางคู่กรณีให้ประกันซ่อมให้ครับ

มันน่าเจ็บใจ แต่ภาพนี้ถ่ายหลังจากโดนยำอะไหล่ไปแล้วนะครับ เพราะมีบางคันเริ่มออกอาการหลุดฉีก รวน จนสมาชิกให้ฉายารถคันนี้ว่าเป็น "อาจาร์ยใหญ่"

เรายังไปด้วยกันอีกหลายทริปยังไงก็ให้ซ่อมเสร็จไวๆนะ ครับ ส่วนอาการบาดเจ็บคงดีวันดีคืนใช่ไหมครับพี่em95 แต่รู้สึกว่าแกนโช้คนี่จะคดด้วยนะจากรูปมันมองเบี้ยว ชอบกล

สภาพของคู่กรณีครับ ยับเยินยิ่งกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 21-12-2007 เมื่อ 01:06
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกมุมที่หนักไม่แพ้กัน

ที่เจ็ทจุดนัดหมายเดียวกัน ตอนจอดรถ ไผ่สังเกตุที่หมวกagvสีดำด้านว่าเอ๊ะทำไมมันมีน้ำมัน เครื่องติดเต็มไปหมด ก็เลยสังเกตุรถแต่ละคัน ว่าใครกันแน่ที่เป็นต้นเหตุ ดูกันไปดูกันมา เป็นรถพี่เก่งYoshi Step2 ตัวแรงนี่เอง
    น้ำมันรั่วออกมาจากหนวดกุ้ง(ท่อที่เอาน้ำมันเครื่องไ ปเลี้ยงหัววาล์ว) เลยต้องซ่อมกันเป็นยกใหญ่

ไหนขอประธานวินิจฉัยหน่อยดิ๊

อ่าวพี่เก่งไปถอดสายน้ำมันทำไมอะ จะล้างมือหรือครับ ts23

ตกลงว่าหนวดมันรั่วต้องเอาไปเชื่อมเป็นการชั่วคราววิ ่งย้อนไปหลายสิบโล ครับกว่าจะเจอร้าน แถมขอถอดจากรถ"อาจาร์ยใหญ่"มาสำรองไว้อีกอัน ts23

เอาแค่พอใช้ได้ครับ แต่เพื่อความแน่ใจ พี่เก่งจึงสั่งอะไหร่จากกิ๊กกะไบค์ขึ้นรถทัวร์ไปส่งใ ห้ที่หล่มสัก ตอนเช้าต้องแวะไปเอาครับ/\2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PaPaYa : 19-12-2007 เมื่อ 23:27

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระหว่างรอ ก็เลยชักรูปหล่อๆสวยๆของสมาชิกมาให้ดูเล่นกันหน่อยนะ คร้าบ

ซ้ายสุดพี่คริส ทริปแรกกับตากลม ต่อมาพี่เดช เดวิ่วดี ดีดีดีจัง ต่อมาก็ท่านประธานหงอย ขวาสุดก็มิสเตอร์แซ็ก ไอ้บ้าบินเดี่ยว ที่วันนี้มาบินกับเราชาวตากลม
    แก้งต์รถตู้ สู้ตายคะ

หนึ่งนายที่หลวมตัวเข้าแก้งค์

ไม่ได้เอารถมาแค่เนี๊ยะเครียดอะไรอะ หรือหูชาบนรถตู้ซะแล้ว

เอ๋หิว บอกทนไม่ไหว ซัดข้าวกล่องก่อนดีกว่า

มิสเตอร์แซ็ก โช้คหลังหลุดเครียดหน้าหยักขึ้นเป็นรอยเลยอะ

ตื่นแล้วหรือครับคุณไผ่ สงสัยว่าหมอนรองก้นแป้งจะหอมน่าดู เห็นงีบไปพักใหญ่เลยem97

อีกรูปละกัน

อีกมุมพี่กิตกำลังจัดการกับเจ้าฮาเล่ย์ที่มันช่างสั่ นเหลือเกิน

สาวๆเรียกร้องอีกแล้วครับ ถ่ายๆๆๆๆอย่างเดียว

มุมสูง

จะไปกันแล้วหรือ

ทิ้งท้ายที่เจ๊ทด้วยรถสวยขึ้นกล้องของพี่ขวัญคันนี้ค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 15:01

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปต่อกันดีกว่าครับ

หลังจากพักรถกันพักใหญ่(4ชั่วโมง) เราก็ได้เวลาออกเดินทางกันต่อ จุดจอดต่อไปก็คือ อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์ เราจะไปกินไก่ย่างชื่อดังคับประเทศกันที่นั่น
    ถนนช่วงนี้ผ่านทุ่งทานตะวัน แหล่งท่องเที่ยวสำคัญของจ.ลพบุรี พวกเราไม่ได้แวะครับ เพราะช่วงนั้นมันยังบานไม่เต็มแปลงครับ แต่ยังพอได้เห็นเป็ฯการได้หายอยากครับ

ศึกษาเส้นทางให้ดีก่อน ขอบคุณแผนที่ของพี่หนุ่มที่ทำแจกทุกคนด้วยครับ

พร้อมลุยกันต่อพวกเรา

ออกกันแล้ว พี่กิตปิดท้ายเช่นเคย

พี่ศักดิ์กับรถสไตด์อังกฤษ ที่งานนี้ขาไปขออยู่กลุ่มนำครับผม แต่ขากลับนี่เซอร์วิสน้องๆเป็นอย่างดี ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

ไผ่กะแป้ง งานนี้บินกลับจากออสเตรียเพื่องานนี้โดยเฉพาะ เครื่ององค์ทรงเครื่องครบครัน เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนที่รักการขับขี่ครับ สงสัยกลับมาคราวหน้าต้องฝากกะเขามั้งหละ

เอ๋แทร๊กเกอร์แสนประหยัด ที่งานนี้หมดไปแค่30 กิโลลิตรเอง (น้ำมันเครื่องนะ)
    เอ๋รูปนี้อะ หล่อสัด ขอร้องอย่าเปลี่ยนแนวเลย em24

อาร์ตกะคุณหมอ งานนี้ก็แรงอย่างเคย ครับ/\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 15:15

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้เวลาเติมน้ำมันคนแล้ว

เข้าเพชรบูรณ์แล้วครับ หิวๆๆๆ กินกิน กัน ไก่ย่างวิเชียรบุรี ของดีเมืองเพชรบูรณ์ อร่อยจริงๆครับ ที่ร้านตาแปะ สาขา2

มาถึงกันครบหรือยังเอ่ย

ไก่ยังไม่มาขอเคิมน้ำคนก่อน

อ่าวหมดซะแล้ว อิอิอิอร่อยจริงๆครับ

อิ่มแล้วก็ยิ้มได้ค่ะ

อร่อยจนไม่หยุดคุยเลยนะครับท่านประธาน

อิ่มแล้วขอหน่อย การสูบบุรีเป็นอันตรายต่อคนรอบข้างนะครับ พี่ปัน

ดูอะไรกันเอ่ยem98

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 15:41

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อิ่มแล้วมุ่งสู่เขาค้อกันเลย

อีกที่หนึ่งที่เป็นจุดหยุดเติมน้ำมัน ก็คือแยกอำเภอบึงสามพัน และเราก็ได้นัดเจอกับพี่อั้นพี่เล็กที่แยกอำเภอหนองไ ผ่ ที่งานนี้จัดสเบียงมาอย่างเต็มที่ครับ

จอดรอใครหว่า

เอ๋กับผ้าพันคอเท่ห์ๆ ที่ขากลับหลุดหายไป แต่ของพี่เก่งนี่สิ เป็นโก๋อังกฤษจ๋าเลย

หวานจริงๆครับคู่นี้

หมอบอกสู้ตายคะ แต่พี่มอสชองเราอะดิ กึ่มได้ที่หรือยังครับเพ่

อ่าวตาโจหมดแรงหรือคิดถึงลูกที่บ้านเนี่ย ป้ายไม่ค่อยเข้ากะกลุ่มเราเท่าไหร่เลย ว่าไหมครับ พี่น้อง

หน้าหนาวหรือเนี่ย ทำไมมันร้อนยังนี้นะ หมดน้ำไปหลายขวดแล้ว แต่บอกได้เลยว่ามันส์มากๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 15:52

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข้าที่พักกันดีกว่า

หลังจากได้เจอกับพี่อั้นก็ได้คุยถึงเรื่องเส้นทางที่ จะไปอีกครั้งหนึ่ง เราเติมน้ำมันกันอีกครั้งก่อนเข้าสู่ถนนขึ้นเขาค้อ ช่วงนี้เริ่มมืดแล้วครับ เราเลยรีบมุ่งหน้าขึ้นเขาค้กันต่อ
    บรรยากาศสองข้าทางสวยมากครับ ยิ่งตอนไปถึงจุดชมวิวแล้ว สุดยอดจริงๆ ถึงมันจะมองเห็นแค่ดวงไฟเป็นหย่อมๆ มองอย่างอื่นไม่เห็นแล้วก็ตาม
    อากาศเย็นได้ใจมากๆเลยครับ

ทางแยกขึ้นเขาค้อครับ

หลังจากงมทางกันอยู่พักใหญ่ หลงกันบ้างเลยกันบ้าง พอถึงที่พัก ก็จัดการ อาบน้ำ ทาแป้งแต่งตัวกัน หลังจากเสร็จธุระส่วนตัว ก็ได้เวลาแห่งความสนุกแล้วสิ
    ใครเนี่ยติดเตาถอดเสื้อเลย สงสัยว่าจะไม่หนาว

อ่าว หนาวกันไหมพี่น้อง คืนนี้พร้อมลุยกันแล้วคร้าบ

หลังจากรูปนี้ยังมีอะไรดีๆอีกเยอะในช่วงค่ำคืนแรก ยังไงเดี๋ยวติดตามชมได้ในวีดีโอ ที่ตอนนี้กำลังเร่งตัดต่ออยู่นะครับ em95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เขาค้อ ดินแดนแห่งทะเลหมอก

พวกเราชาวตากลมมาถึงแล้วคร้าบ

หลายรูป จัดไปครับ

เบื้องหลังความสำเร็จครับ เม่นตากล้องคนเก่งของเรา

เช้าแห่งความสดชื่น วิ่งกันมาหลายร้อยกิโลก็เพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ วิวทะเลหมอกสุดสวย จากบนที่ทำการไปรษณีย์ อำเภอเขาค้อครับ

อีกมุมสวยๆครับ

เอามาถึงแล้วถ่ายกันให้เมมโมรี่มันเต็มกันไปเลย

พี่คริสได้ไปกี่รูปแล้วคร้าบ

โหเม่นเจอสาวแถวนั้นไม่ได้เลยนะ

เป็นคู่บ้าง พี่ขวัญกับพี่หนึ่ง มองกล้องนี้ด้วยคร้าบ

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับเจ้าบ้านที่แสนดี พี่อั้นพี่เล็ก สุดยอดจริงๆครับสำหรับทริปนี้

ไผ่ กะ แป้ง

พี่เล็ก กะ พี่หุย

อิอิ

เดี่ยวๆ หล่อๆ

ผีหลอกกกกกกกกกก

ทริปนี้บินเดี่ยวอีกแล้วนะ เอ๋บอกว่ามันช่างสบายตัวอะไรเช่นนี้

ช่วยผู้สูงอายุหน่อยคร้าบบบบ

อีกมุมพี่กิตกำลังอินกับบรรยากาศรอบๆอยู่ครับ

พี่เล็กก็ใช่ย่อย ขอชักรูปหล่อๆกับเจ้ารถคู่กายสักเอคหนึ่ง

อ่าวคู่กันเลยดีกว่าem95

ปิดท้ายด้วยสองสาวที่แอบไปเก็บรูปจากมุมสูงหลังที่ทำ การไปรษณีย์เขาค้อ สีสันนี่อิ่มดีจริงสำหรับแดดยามเช้าที่เพชรบูรณ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 16:57

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กาแฟยามเช้า

หลังจากม่วนกันไปหลายเอคบนเขาค้อ ท้องใส้ชักที่ร้องขึ้นมา เราเลยตัดสินใจไปหาร้านกาแฟแถวนั้นกัน แต่หาไม่ได้ครับ จึงขี่ลงไปถึงแยกร่วมฤคี ทางแยกระหว่างอำเภอเขาค้อ กับพระตำหนักเขาค้อ
    มาถึงก็ไม่รอช้า ชักภาพกันต่อเลยดีกว่าคร้าบ

พี่น้องคู่แรง

หนาวจังเลย

ร้านกาแฟที่เขาค้อ ตอนเช้าๆ

อีกมุมพี่กิตเพิ่งจะเดินมาถึง หลังจากไปชักภาพกะคุณหมอมา

คุณหมอของเรา วันนี้ชมพูทั้งชุดเลย ปลาท่องโก๋อะหย่อยไหมคร้าบ

!!เอ๋แอคชั่น!! จิบกาแฟอาราบิก้าถ้วยนี้มันช่างได้อารมณ์เสียนี่กะไร 5555

อีกโต๊ะ สาวๆเล่นสั่งชุดนี้มา หวังเพิ่มไขมันกันแต่เช้าเลยนะ

ถ่ายแต่รูป ของที่สั่งมาอะ ทานกันหมดหรือยังครับ

อิ่มกันหรือป่าวเนี่ย เดี๋ยวไปต่อข้าวต้มที่รีสอร์ทอีกดีกว่า

ตากล้องจำเป็นจากแดนจิงโจ้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 21-12-2007 เมื่อ 00:24

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระทู้นี้ยกให้อาร์ทครับ

ขอบคุณอาร์ทมากๆที่เก็บ ภาพมุมสวยๆ หลายรูปสำหรับทริปนี้
    ก่อนเข้าที่พักขออีสักหน่อยนะ ก็วิวกับแสงมันได้อารมณ์จริงๆ

เขาค้ออีก7กิโลเอง

มุมไกล

อีกมุมที่หนีไปหล่ออยู่คันเดียวระหว่ารอเพื่อนๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภายในรีสอร์ท

กลับมาที่พักครับ เพื่ออาบน้ำ กินข้าวเช้า เก็บข้าวของเพื่อไปเที่ยวจุดหมายต่อไปของพวกเรา

มาดูรอบๆที่พักกันดีกว่า หลังจากที่มาถึงกันดึก ไม่ได้เห็นอะไรกันเลย

ร้านอาหารในรีสอร์ท

อีกมุมนั่งเล่น

วิวด้านหน้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:03

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก้งค์หล่มสัก

ต่อเนื่องเรื่องหนวดกุ้งของพี่เก่งที่ต้องเข้าไปเอาใ นตัวอำเภอหล่มสัก หลังจากทางร้านกิ๊กกะไบค์ได้ฝากมากันรถทัวร์
    โดยมีพี่เก่ง อาร์ทกะหมอต้อง พี่ปันไปเติม 95 และเอ๋หาซื้อน้ำมันเครื่องเกรดคุณภาพ เพื่อเติมใส่รถตลอดการเดินทาง
    ผมชักไม่แน่ใจว่ารถเอ๋เนี่ย เป็นเอสอาร์4จังหวะ หรือ2 จังหวะกันแน่ ก็เห็นเล่นเติมออโต้ลูปกันตลอดทางเลย

ได้ข่าวว่าเส้นทางมันส์มากๆ คราวหน้าถ้ามีโอกาส คงไม่พลาดเส้นทางแค้มสน-หล่มสัก-ภูทับเบิกข กันนะครับพี่น้อง

รถน้าเก่งขาดอีกแล้วครับท่าน คราวนี้ไมล์จ้า

แอคชั่นในตลาดอำเภอหล่มสัก กับของที่ไปเอาได้มาแล้วคะ

สภาพน๊อตยึดไมล์ที่ทนความสั่นไม่ไหว เลยขอขาดจากกันซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:10

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เปลี่ยนแผนนิดหน่อย

มาดูกลุ่มใหญ่กันดีกว่า หลังจากออกจากรีสอร์ท เราเปลี่ยนแผนไม่ไปหล่มสัก-ภูทับเบิกกัน แต่จะมุ่งหน้าขึ้นทุ่งแสลงหลวง เพื่อไปตรงไปยังที่พัก ที่อยู่ติดลำน้ำเข็ก บริเวณอำเภอนครไทย(ไม่แน่ใจ) แต่ขี่มาสักพักก็ต้องจอดรอกลุ่มพี่เก่งบริเวณหน้าปั๊ มบางจาก ไกล้กับแยกที่ไปอำเภอหล่มสัก
    จอดพักรอให้ครบกันดีกว่า

ซ้ายสุดเขาคือหลี่หมิง super4 ทางขวาไม่รู้ว่าอะไรเข้าตาแป้ง ไผ่ช่วยดูหน่อยดิ

รถใครหว่า

เหนื่อยหรือยังพี่มอส

เข้าร่มกันดีกว่า

อ่าว ไปเอามาอีกแล้ว สงสัยจะถอน

นี่หละครับ สองหนุ่ม พี่มอสกะพี่แบ้งค์แห่งแก๊ง 7 ประจันบาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:12

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากนั่งรอกันอยู่ไม่นานนัก กลุ่มที่ไปหล่มสักก็มาถึง ก็เลยซัดข้าว ซัดน้ำอำมลิต กันเป็นยกใหญ่ เส้นทางจากนี้คือทางขึ้นอุทยานแห่งชาติทุ่งสแลงหลวง ระยะทางไกลพอสมควร เห็นวิวสองข้างทาง ถือว่าสวยมากๆ ตอนที่ไปต้นหญ้า ต้นไม้ ชักเริ่มแห้งแล้ง ภูเขานี่เหลืองเป็นลูกๆเลย แต่ก็สวยไปอีกแบบหนึ่ง ส่วนรถตู้นั้นไปถึงที่พักบริเวณลำน้ำเข็กเรียบร้อยแล ้ว

ถึงที่พักแล้ว พี่แบ้งค์แอบยิ้มละลื่นเลยนะคับ

เอ๋โชว์พุงหน่อยดิ๊ em94

ส่วนพี่กิตบอก วันนี้ผมกรอบจริงๆครับ กับเจ้าฮาเล่ย์ รูปนี้สองพี่น้องคู่หมูกำลังดูแผนที่ไปภูหินร่องกล้า กัน

เราเข้าพักกัน2หลัง รูปนี้บ้านพักหลังเล็ก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 27-12-2007 เมื่อ 17:26