ผมอยากถามเกี่ยวการเติมน้ำมัน อะคับ

ชื่อกระทู้: ผมอยากถามเกี่ยวการเติมน้ำมัน อะคับ

Junior Member 4330525817's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมอยากถามเกี่ยวการเติมน้ำมัน อะคับ

คือว่า ผม เพิ่งซื้อ รถมาไม่นานอะครับ ( lam3 li150 )

ผมอยากรู้ว่า น้ำมัน เติมเต็มถัง นี่ปะมานกี่บาทหรอคับ กี่ลิตร อะ คือ ผมไม่รู้จิงๆ ที่ถาม ไม่ว่ากันนะครับ

แล้ว ถ้าเกิด น้ำมันก๊อกแรกหมด นี่ อาการ จะเป็นยังไงหรอคับ จะสตาร์ทไม่ติด ถ้าไม่เปิดก๊อก 2 หรือป่าวคับ

ขอบคุณ ทุกท่านที่มาตอบ นะคับ :)

จากทริปเชียงใหม่เวสป้า&แลมเบร็ตต้า ปาร์ตี้ #6
    น้ำมันเหลือติดถังนิดหน่อย (ก้นถ้ง) เติม 150 เหลืออีก ประมาณครึ่งนิ้วจะเต็ม
    ส่วนเรื่องน้ำมันก๊อกแรกหมด อาการก็เหมือนน้ำมันหมดธรรมดาแหละครับ
    เปิดก๊อก2 แล้วสตาร์ท ถ้าไม่ติดก็เปิดโช๊คให้น้ำมันลงสตาร์ท เดี๋ยวก็ติดครับ

จากประสบการ์ณนะคับ รู้สึกว่าถังน้ำมันแลมรุ่น3จะอยู่ที่ 6 - 8 ลิตรนะคับไม่ค่อยแน่ใจ แต่ประมาณนี้แน่นอนคับ

Bookmarks