ทริปกระบี่ 06/01/51

ชื่อกระทู้: ทริปกระบี่ 06/01/51

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปกระบี่ 06/01/51

สวัสดีชาวกระบี่ และพี่น้องทั้งหลาย
    พวกเราชาว มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ มีทริปที่จะไปทัวร์กระบี่กัน
    ในวันที่ 6ม.ค.51 ต้องการไปเช้าเย็นกลับ อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวหน่อย
    1 วัน เราสามารถเที่ยวที่ไหนได้บ้าง
    (สงสัยละเส่ะ ไมไปวันเดียว มันเป็นเรื่องของการทำงานน่ะ
    ส่วนใหญ่ว่างกันจริงๆก็วันอาทิตย์ ได้เทียมอ่าวลึกก็ไปนิ ให้คุ้มละกาน)
    ยังไงก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ ถึงจะ C ก็เหอะ สู้โว้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piglet-c100 : 26-12-2007 เมื่อ 17:03

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีคัยบอกเส้นทางกันเลยเหรอ

เส้นทางไปแถวอ่าวนางก้อได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รูป รูป  

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ angclassic อ่านข้อความ
    ไม่มีคัยบอกเส้นทางกันเลยเหรอ

เส้นทางไปแถวอ่าวนางก้อได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ใจเยงๆ จ้า โจโจ้จังเพิ่งจะโพสไปเองอ่ะ
    ต้องมีผู้ใจดีซิ รอหน่อย
    em95em95

Senior Member kookai_nomear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    สวัสดีชาวกระบี่ และพี่น้องทั้งหลาย
    พวกเราชาว มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ มีทริปที่จะไปทัวร์กระบี่กัน
    ในวันที่ 6ม.ค.51 ต้องการไปเช้าเย็นกลับ อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวหน่อย
    1 วัน เราสามารถเที่ยวที่ไหนได้บ้าง
    (สงสัยละเส่ะ ไมไปวันเดียว มันเป็นเรื่องของการทำงานน่ะ
    ส่วนใหญ่ว่างกันจริงๆก็วันอาทิตย์ ได้เทียมอ่าวลึกก็ไปนิ ให้คุ้มละกาน)

ยังไงก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ ถึงจะ C ก็เหอะ สู้โว้ย

สวัสดี ชาว มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับนะคับ ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะครับ มีความสุขทุกท่านนะคับ

แนะนำเลยละกันนะคับ
    จากภูเก็ต ถึงกระบี่ใช้เส้นทางผ่านพังงานะคับ

จะเข้า อำเภออ่าวลึกก่อนเลยนะคับ (แถวนี้มีชาวแกงค์บันเทิงนะครับถ้ายังไงพวกกระผมขอเป ็นเจ้าหน้าที่นำเที่ยวไปในตัวนะคับ) อำเภออ่าวลึกมีน้ำตกธารโบกขรณีนะคับ เป็นสถานที่ท่องเที่ยว ถ้าจะเล่นเรือคายัค ด้วยก็ได้นะคับ ไปชมถ้ำผีหัวกะโหลก (ลักษณะเวลาจะไม่พออ่ะ)555
    จากนั้นจะใช้เส้นทางสายกระบี่อ่าวลึกเพื่อจะไปกระบี่ นะคับ
    เข้าตัวเมืองกระบี่ก็ต้องไปถ่ายรูปกะภูเขาขนาบน้ำ หรือไม่ก็ไปสักการะจตุคามรามเทพ (องค์ใหญ่ที่สุดเขาว่ากันอย่างนั้นผมก็ไม่รู้) จากนั้นถ้าจะไปอ่าวนางไปดูฝรั่งแก้ผ้า เอ๊ย ไปดูพระอาทิตย์ตกทะเลก็ใช้เส้นทางกระบี่อ่าวนาง คับ ไปสุสานหอย ก็อยู่ใกล้ คลองสองน้ำไกลหน่อย หาดนพฯติดๆกะอ่าวนาง แค่นี้คงมันส์กันแล้วนะคับสำหรับทริปหนึ่งวัน ถ้าจะมายังไง ติดต่อพวกผมก็ได้นะคับ พวกผมเป็นสายบันเทิงอ่าวลึก (5555 ซวยเมืองหน้าด่าน) ยังไงยินดีต้อนรับ ชาวแกงค์เสมอคับผมมมมมม

ประมาณการทริปหนึ่งวัน
    ภูเก็ต - กระบี่ ถ้าออกเช้าน่าจะถึงกระบี่ ประมาณเที่ยงอ่ะคับ พวกผมเคยไปภูเก็ตถึงภูเก็ตประมาณบ่ายๆอ่ะคับ แต่แวะกันตลอดทางเลยอ่ะ 5555 เมาซะส่วนใหญ่
    กลับจากกระบี่ถึงภูเก็ตนี่สิน่าจะลำบากถ้าไม่ค้างคืน แต่ก็อาจจะได้นะคับ ไม่เคยไปทริปวันเดียวเหมือนกัน

ยังไงถ้าจะมากันก็ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่านคับ เย้!!!!!!!

เตรียมเมาอีกแล้ว ทีมงานสายบันเทิงกระบี่
    (ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับผม)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

[quote=kookai_nomear;974606]สวัสดี ชาว มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับนะคับ ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะครับ มีความสุขทุกท่านนะคับ

WoW! เจ๋งสุดๆ ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยละกัน
    โจโจ้จังขอนำข้อมูลไปปรึกษาเพื่อน ๆ ก่อนน๊า
    เย้เย้ พวกเรามีผู้ใจดีแนะนำแย้ว

ฝากกลุ่มอื่นๆ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมก็แนะนำกันมาได้นะจ๊ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าเน้อ
    วันนี้ไม่มีแรง ให้แซงไปก่อน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink kookai_nomear อยู่ไหน

สวัสดีค่ะ kookai_nomear และชาว Vespa krabi Club
    เรื่องทริปกระบี่ วันที่ 6ม.ค.51 อ่ะค่ะ
    สถานที่ที่ต้องการไปเยี่ยมชมก็คือ
    คลองสองน้ำ อ่าวนาง หาดนพฯ สุสานหอย
    ไว้พบกับสายบันเทิงมณฑล ภูเก็ต นะจ๊ะ

Senior Member kookai_nomear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะ kookai_nomear และชาว Vespa krabi Club

เรื่องทริปกระบี่ วันที่ 6ม.ค.51 อ่ะค่ะ
    สถานที่ที่ต้องการไปเยี่ยมชมก็คือ
    คลองสองน้ำ อ่าวนาง หาดนพฯ สุสานหอย
    ไว้พบกับสายบันเทิงมณฑล ภูเก็ต นะจ๊ะ

ผมสายบันเทิงอ่าวลึกคับ ยินดีคับ ทีมงานกระบี่พร้อมต้อนรับทุกท่านคับผม ถ้ายังไงผ่านทางอ่าวลึกแน่นอนคับ55555555ที่นี่คือหั วหาดคับ คัยผ่านทางทีมงานอ่าวลึก ปลายพระยา พร้อมลุยอยู่แล้วคับ

คลองสองน้ำ อ่าวนาง หาดนพฯ สุสานหอย ลักษณะงานนี้ท่าทางจะมันส์คับพี่น้อง

ยังไงยินดีต้อนรับทุกท่านคับผม ผมได้กระจายข่าวกับทางทีมงานเรียบร้อยแล้วนะคับ รอทีมมณทลฯ คอนฟอต เอ๊ย คอนเฟิม อีกทีคับ 55555555 (เนื่องจากเช็คแล้วเป็นวันอาทิตย์ ทางสะดวกคับผม)

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ว่างๆ ก็แวะมานครศรีฯ กันบ้างนะครับ ถ้ามีโอกาส คงได้ไปทั้ง กระบี่ และ ภูเก็ต นะคับ แล้วค่อยเจอกันบ้าง ล่าสุดก็ไปสุราด แล้วก็สุราดมานครสนุกกันสุดๆๆ ครับ เสนอแนะหน่อยนะคับ เวลาไปไหนไปโพสของกลุ่มที่จังหวัดนั้นเลยครับ วันเดียวก็มีคำตอบแล้ว เพราะเพื่อนๆ รอที่จะต้อนรับและเป็นผู้นำเที่ยวอยู่แล้วครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ ข้าน้อยขอรับไว้ด้วยใจจริง
    ว่างๆจะไปเที่ยวคอนน่ะ พอดีจะกลับไปหาป้า และมีสมาชิกในกลุ่มเป็นชาวคอนศรีด้วยแระ
    แล้วเจอกานน่ะพี่น้อง

โลกจะไม่แคบเพราะเราจะเดินทาง ( ขอเลียนแบบสักหิดน่ะ )

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณอีกคนค่ะ ทั้งทีมงานอ่าวลึก และคำแนะนำจากทีมงานนครน๊ะจ๊ะ คือเราไม่กล้าไปโพสในจังหวัดที่เราจะไปเพราะเกรงใจอ่ ะจ๊ะ แต่ถ้าไปนครเมื่อไหร่ละก็ ไม่พลาดที่จะไปโพสบอกในบอร์ดของนายแน่นอน

..........................................โจโจ้จัง ................................................
    อ่ะๆ ออนอยู่ ขอเบอร์ได้มะค่ะ สายบันเทิงกระบี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piglet-c100 : 02-01-2008 เมื่อ 18:18

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แอดมา

ขอบคุณอีกคนค่ะ ทั้งทีมงานอ่าวลึก และคำแนะนำจากทีมงานนครน๊ะจ๊ะ คือเราไม่กล้าไปโพสในจังหวัดที่เราจะไปเพราะเกรงใจอ่ ะจ๊ะ แต่ถ้าไปนครเมื่อไหร่ละก็ ไม่พลาดที่จะไปโพสบอกในบอร์ดของนายแน่นอน

..........................................โจโจ้จัง ................................................
    อ่ะๆ ออนอยู่ ขอเบอร์ได้มะค่ะ สายบันเทิงกระบี่
    ออ.อีกนิดนะค่ะ ใครต้องการไปกับเรา วันที่ 3 นี้ ค่ำๆ เจอกันพานหินจ้า

แอดเมล์มาคุยกันนะ [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องเกรงใจ ออกจะดีจัยที่เพื่อนจะมารวมกลุ่มกัน เมล์ผมนะครับ [email protected] แอ็ดมาเลย จะได้สนินกันมากขึ้น ทีมงานจังหวัดอื่นก็แอ็ดมาได้ครับ แวะมาเที่ยวก็บอกกันเลย น้องๆ เค้ารอต้อนรับกันอยู่แล้ว ตอนนี้ก็สนินกับทีมสุราดสุดๆ ว่างๆ ได้แนะนำกันต่อๆ ครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member little girl's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตื่นเต้น ตื่นเต้น

ตื่นเต้น ตื่นเต้น

ใกล้จะถึงวันไปเยือนกระบี่แล้ว
    นอนไม่หลับเลยนะเนี่ย
    อุตส่าห์เปลี่ยนวันหยุดตั้งแต่เนิ่นๆ
    เที่ยวให้หรอยไปเลย 555+

little girl

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ little girl อ่านข้อความ
    ตื่นเต้น ตื่นเต้น

ใกล้จะถึงวันไปเยือนกระบี่แล้ว
    นอนไม่หลับเลยนะเนี่ย
    อุตส่าห์เปลี่ยนวันหยุดตั้งแต่เนิ่นๆ
    เที่ยวให้หรอยไปเลย 555+
    น่าอิจฉาจัง เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ แล้วถ่ายรูปมาโชว์เยอะ ๆ นะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เย้เย้เย้

เย้เย้ ดีใจจังพรุ่งนี้แล้วซินะ เราจะได้ออกทริปกันอีกครั้ง
    คราวนี้ไปไกลกว่าเดิมแถมยังมีทีมงานรอต้อนรับ พรุ่งนี้ก็ขอให้ฝนไม่ตกแดดไม่ออก อากาศดีถึงดีมาก รถทุกคันเดินทางโดยสวัสดิภาพ ไม่ต้องเข็น ไม่ต้องรุนทก ไม่ต้องหารถทุก แล้วก็ไม่ต้องถีบ(น้ำมันหมด)

เย็นนี้ขอนัดรวมตัวกันหน่อยนะ ที่เก่าเวลาเดิมอยากให้มากันให้พร้อมทุกคันที่จะเดิน ทางนะจ๊ะ

Bookmarks