บินเดี่ยว แอ่วเมืองเหนือ เจียงใหม่ แม่ฮ่องสอนเจ้า า า า - หน้า 2

ชื่อกระทู้: บินเดี่ยว แอ่วเมืองเหนือ เจียงใหม่ แม่ฮ่องสอนเจ้า า า า

กินข้าวเที่ยงเสร็จประมาณบ่ายโมงก้อออกเดินทางกลับเช ียงใหม่อีกรอบ
    ไม่อยากวิ่งทางเดิม ก้อเลยไปทางขุนยวม-แม่แจ่ม-จอมทอง
    จริงๆแล้วตั้งใจจะไปทางแม่สะเรียง-ฮอด-จอมทอง-เชียงใหม่
    แต่มีพี่ท่านนึงเค้าบอกว่า ไปทางขุนยวมดีกว่า ทางสั้นกว่าเป็นร้อยโลเลย
    ...เออ!!! จริงของพี่ครับ สั้นกว่าเป็นร้อยกิโล แต่มันขึ้นเขาตลอดเลย แถมยัง
    หลงเข้าไปดอยแม่อูคออีก(ทุ่งดอกบัวตอง)เสียเวลาไปเป็ นชั่วโมง(อันนี้โง่เอง)
    แต่ก้อเป็นการหลงทางที่คุ้มค่าจริง ๆครับ ทางขึ้นดอยมันส์มาก ๆ

รูป รูป    
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

อีกภาพที่ประทับใจมาก ๆเลยครับ
    กับถนนที่ตัดไปบนยอดเขา...บนความสูงระดับยอดเขาเลยคร ับ
    เป็นครั้งแรกที่ได้ขึ้นเหนือ แถมยังได้ขี่รถมาคนเดียวอีก...มันตื่นเต้นดีจริง ๆ
    ลุ้นว่ารถจะเสียมั๊ย ยางจะแตกมั๊ย เพราะตลอดทางที่ขี่มา ไม่มีรถแซงเลย
    มีแต่รถแม้ว ที่นาน น น น ๆ จะผ่านมาซักคัน...em21

รูป รูป    
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

เพลินอยู่บนดอยจนเริ่มจะเย็นแว๊ว ว ว ว . . .
    ***มันวังเวงดีนะ ขี่อยู่คันเดียวบนถนนเนี่ย แถมบางช่วงไม่มีสัญญาณมือถือด้วยem18

รูป รูป    

ขึ้นดอยอินทนนท์ตอน 5 โมงเย็น ชักใจคอไม่ค่อยดี กลัวมันจะมืดบนเขา บนดอย
    นึกถึงตอนที่มันมืดตอนไปเขาใหญ่แล้ว...น่ากลัวอ่ะ
    ไอ้ทางขึ้นดอยอินทนนท์จากฝั่งแม่แจ่มนี่มันก้อชันเหล ือเกิน แล้วมันก้อขึ้นอย่างเดียวเลย
    ขึ้น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จนเมาโค้งเลย พระอาทิตย์ก้อกำลังจะตกแล้วด้วย
    ...แต่พอมาถึงกลางดอย ตรงจุดที่นักท่องเที่ยวเค้ากางเต๊นท์กัน...หายเหนื่อ ยไปเยอะเลย
    ดอกซากุระกำลังบานเลยครับ พี่เวย์บอกว่า มันจะบานเป็นสัปดาห์สุดท้ายด้วย โชคดีแฮะ

แต่แวะนานไม่ได้ ใกล้มืดเข้าไปทุกที ต้องรึบเข้าเชียงใหม่ เดี๋ยวจะค่ำ...
    ทางขึ้นที่มันชัน ๆโหด ๆ แต่พอทางลงค่อยรู้สึกดีหน่อย ถนนกว้าง ๆโค้งกว้าง ๆ
    แต่ก้อถึงเชียงใหม่ประมาณทุ่มกว่าแน่ะ เจอโอ๊กกับพี่เวย์อีกทีที่ร้านสเต๊ก เจอพี่มิตรด้วยครับ
    แล้วก้อพี่ๆอีกหลายคนเลย...
    หลังจากมื้อเย็นพวกเราก้อ อ อ อ อ . . . . . . . . .

รูป รูป  

แล้วงานเลี้ยงก้อย่อมมีวันเลิกลา
    ความสุข ความประทับใจยังมีอีกเยอะครับ
    ความรู้สึกบางอย่างมันก้ออธิบายยาก
    มันพูดออกมาได้คำเดียวครับว่า สุดยอดจริงๆ
    ตั้งแต่ได้รู้จักกับเอสอาร์ ได้เข้ามาในสังคมสองล้อ
    ได้เป็นส่วนหนึ่งของกลุ่ม ตากลม ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ
    มิตรภาพ น้ำใจ ความสนุก ความจริงใจ ที่ได้รับ
    ทุกๆความรู้สึกมัน สุดยอดจริงๆครับ. . .

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 02-01-2008 เมื่อ 18:45

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณ
    ***ชาว Doverider ทุกๆท่านครับสำหรับการต้อนรับแบบดีเยี่ยม
    ประทับใจมากครับ ขอบคุณโอ๊กกับพี่เวย์มากๆครับสำหรับที่พัก(คราวหน้าจ ะไปค้างอีกนะ)
    ***พี่น้องตากลมทุกท่าน สำหรับคำแนะนำดีๆก่อนเดินทางไกล
    ***พี่กิต ที่สอนอะไรหลาย ๆอย่างที่เป็นประโยชน์มากๆสำหรับการขี่มอร์ไซ
    ***บอลเพื่อนกู สำหรับเหล็กกันตก ที่โครตมีประโยชน์เลย
    ขอบคุณเป็นพิเศษ
    ***สุดที่รักของผม ที่ยอมให้ขี่รถเที่ยวคนเดียวไกล ๆแบบนี้
    (เอสอาร์สุดอึดของผมด้วย ที่ไม่มีงองแงตลอดการเดินทาง สองพันกว่ากิโล กับอีกไม่รู้กี่ร้อยกี่พันโค้ง)

. . . จบแล้วคราบ บ บ . . . ขอบคุณครับที่ทนอ่าน
    (ตกหล่นตรงไหนต้องขออภัยด้วย ถ้านึกออกจะมาเพิ่มนะครับ)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 02-01-2008 เมื่อ 22:46

Junior Member sit_boon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ .... ผมว่าทุกทริปมีความพิเศษ มีความประทับใจ และแปลกใหม่เสมอ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบออกทริปคนเดียว รถพร้อม คนพร้อม ก็ลุยโลด วันที่ 4 นี้ผมก็มีทริปเกือบตามรอยไปเลยนะครับเนี่ย แต่คราวนี้มีภรรยานั่งไปด้วย หวังว่าคงจะสนุกไม่แพ้กันครับ
    em94 V-Twin แต่ตากลมเหมือนกัน

Member kissdo's Avatar
    สถานที่
    คนชอบขี่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นายแน่มาก

เป็นไงบ้าง สนุกเต็มที่เลย เก่งมากจงรักษาความกล้านี้ไว้ ยอมรับว่านายใจนายแน่มากem90
    ถ้าใจมันอยากไป แค่นิดเดียวก็ถึง

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

เยี่ยม ยกนิ้ว ให้กับความใจกล้าเลย น้อง เอ้ย ลุยเดี่ยวนิ
    vespa never die.....

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มันต้องกล้า และก็บ้าด้วย /\2/\2/\2 นายแน่มาก
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

เก๋า จริงๆ ให้ 4ดาว หักไป1ดาว เพราะขาด สาวๆ กะเหรี่ยงมาฝากพี่น้อง

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามีโอกาส ก็ มาอีกนะครับ ท่านแซ๊ก...... จะพาเล่น โค้ง อีก อิอิ

ที่จริงก็ไม่ได้ ชำนาญทางอะไร มากมายอ่ะครับ อาศัย เจ้า 24 ผม

มันตัวเบา......เลย ควบคุมง่าย ฮ่า ฮ่า ฮ่า....แล้ว มามันส์ กันอีกนะ

พี่น้อง ตากลมท่าน ได้ สนใจ ก็ แวะเวี่ยน มา เยี่ยมเยี่ยน ภาคเหนือได้นะครับ
    แต่ก็ต้อง เวลาที่ ผมว่าง ด้วย อ่ะ ( เอ๊ะ.. ยังไง..!!!! ) แต่ก็ยินดีต้อนรับเสมอครับ

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

แน่มาก ๆ ครับ นับถือครับ

เป็นกำลังใจให้สำหรับทริปต่อไปนะครับ

Respect Isn't Given,It's Earned.

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แวะเข้ามาชม

สุดยอดครับ
    นี่แหละครับถ้าใจรักไม่ต้องกลัวหรอกเดินทางคนเดียว อย่างงัยก็ไปหาเพื่อนเอาข้างหน้า
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

lhong's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีใครรับเข้ากลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

บ้าสุดๆเลยครับสุดยอด

Bookmarks