ทำไงดีคับผมใส่ออโต้ลูบมากเกินstartไม่ติดเลย

ชื่อกระทู้: ทำไงดีคับผมใส่ออโต้ลูบมากเกินstartไม่ติดเลย

mo momonaka's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไงดีคับผมใส่ออโต้ลูบมากเกินstartไม่ติดเลย

ทำไงดีคับผมใส่ออโต้ลูบมากเกินstartไม่ติดเลย ใส่ไปจะเป็นขวด ทำไงดีคับติดแล้วก็ดับเลย start อีกก็ไม่ติดเลยคับ

Thumbs down ความคิอตัวเอง

ล้างถังน้ำมัน(ทางที่ดีเอาสายเล็กๆดูดน้ำมันในถังออก ออก)
    ล้างคาบูให้สะอาดที่สุด (ปะแป้งใด้วยนะ)ล้อเล่น
    ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่(เอาน้ำมันเบนซินเติมตามเข้าไป ) อย่าเพื่งขันน๊อตตรงล่างรูถ่ายน้ำมันเครื่องนะ ให้น้ำมันเบนซินมันออกให้หมดก่อน

หัวเทียน ถ้าไม่เปลี่ยน ก็ขัดโดยใช้กระดาษทราย

มั่วๆนะครับ แต่ก็หวังดี
    ปล.ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ..เด็กน้อย

งานเข้าแล้วล่ะ
    สาธุ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ่ายน้ำมันเบนซิลลงภาชนะ เก็บไว้ผสมในคราวต่อไป เติมเบนซินเพียวๆ ลงไปแทน ถอดหัวเทียนออกมาล้างด้วยเบนซิล เช็ดให้แห้ง ติดเครื่อง สตารท์ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก้อติด น้ำมันเครื่องไม่ต้องไปถ่ายครับ คนละส่วนกัน
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ถ่ายน้ำมันเก่าใส่ขวดไว้ก่อนครับ แล้วค่อยเอามาผสมทีหลัง แล้วก็เติมน้ำมันเบนซินผสมซัก2-3%ในถังน้ำมัน
    ถอดหัวเทียนออก แล้วเอาเบนซินเพียวๆกรอกใส่รูหัวเทียน เอาผ้าอุด แล้วสตาร์ทเล่นซัก4-5ที แล้วค่อยใส่หัวเทียน แล้วสตาร์ท ครับ

My Bike running on LPG

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ถ่ายน้ำมันเบนซิลลงภาชนะ เก็บไว้ผสมในคราวต่อไป เติมเบนซินเพียวๆ ลงไปแทน ถอดหัวเทียนออกมาล้างด้วยเบนซิล เช็ดให้แห้ง ติดเครื่อง สตารท์ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก้อติด น้ำมันเครื่องไม่ต้องไปถ่ายครับ คนละส่วนกัน
    ตามน้าชาญเลย....

อีกนิด ...
    ถ้าเติมน้ำมันไม่เต็มถัง(ครึ่งถัง) ก็เติมน้ำมันเพิ่มไปเลย
    ถ้าสตาร์ทไม่ติดอีก(น้ำมันอาจท่วม ถ้าสตาร์ทแล้วบิดคันเร่ง)
    ก็หักดิบเข็นสตาร์ทเลยครับ..........แน่นอน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734