น้ำมันแพงจัง !!! ใช้ แก๊สโซฮอล ได้มั๊ยคับเนี่ย เติมครั้งละเท่าไหร่คับเนี่ย !! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: น้ำมันแพงจัง !!! ใช้ แก๊สโซฮอล ได้มั๊ยคับเนี่ย เติมครั้งละเท่าไหร่คับเนี่ย !!

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ club-4 อ่านข้อความ
    ลูกค้าผมพังไปแล้วสองคันอีกคันกัดลูกยางฝางและสายน้ำ มันเปื่อยเลย(เพิ่งเปลี่ยนไปนะ)ผมว่า 91 ดีแล้ว
    ขอนอกเรื่องหน่อยนะคับ แถว อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์เนี่ย มีเวสป้าเยอะมั๊ยคับ พอดีแฟนอยู่
    ที่ ตาคลี แต่ไม่รู้เรื่องอ่าคับ !!! เผื่อขึ้นไปหาขุมทรัพย์บ้างอ่ะคับ !!!
    P a T h O n G K o 5 6 7

club-4's Avatar
    สถานที่
    club-4
    ขอบคุณ
    0

ไม่ค่อยมีนะถ้ามีก็น้อยแล้ว

Junior Member Mk scooter3's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespamania อ่านข้อความ
    เพิ่มเติมครับน้ำมัน91-95มันมีเป็นค่าอ็อกเทนคับบอกอยู่แล้วสมัยก่อนไม่มี95 มีแต่91พอมี95ก็เติมได้ครับ95มันจะเผาไหม้ดีกว่าแต่ร าคาอาจแพงกว่าตามความคิดผมนะครับ95มันมีอ็อกเทนเยอะก ว่ารถเก่าใช้95จะดีเพราะมันเผาไหม้ดีกว่าลองคิดครับร ถเหมือนคนแก่ที่ต้องบำรุงสุขภาพห้องเครื่องยนต์ต่างๆ แต่ตอนนี้เค้าจะไม่มีแล้ว95ตามปั้ม91ยังหาเติมยากเลย ถ้าเพื่อนๆที่ใช้95อยู่พอไม่มีแล้วกลับไปสู่สามัญคือ เติม91ครับแต่สำหรับแก็สโซออล์อย่าเติมครับถึงราคาถู กแต่มันไม่เหมาะสมกับรถเราทั้งหลายอย่างแรงครับ..... .....ด้วยความปราถนาดี
    *เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมเชื่อว่าแก๊สโซฮอร์เหมาะกับรถใหม่ๆ รถผมก็ยังเติม91อยู่เหมือนเดิม /\7
    * ฟังเพลงรักษาได้ทุกโรค
    ตุ๊กตาหน้ารถ
    .
    .
    .
    .
    .
    ...ความรักก็เหมือนขับรถต้องมีจุดหมายปลายทางในใจ

และสำคัญกว่าสิ่งไหน เธอควรจะมีใครเคียงข้างกัน...
    .
    .
    .

I /\7 Pohchang
    _Sculpture 84

วิ่งไม่ออกครับสะดุดตลอดเพราะมันมีส่วนผสมของ
    เอทานอล 99% เบนซิน 01% เติม91 หรือ95 ดีกว่าครับ
    ราคาไม่ต่างกันมาก ถ้าเทียบกับมันพังแล้วเอาไปซ่อมคือมันไม่คุ้มเลย
    รถที่เรารักก้อต้องมอบสิ่งดีๆ หั้ยแกมันคับ
    เหมือนซื้อแหวนหั้ยสาวอย่าซื้อทองเก้ ซื้อทองแท้บริสุทธ์เลยดีกว่า

Junior Member Mk scooter3's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_vespa64 อ่านข้อความ
    วิ่งไม่ออกครับสะดุดตลอดเพราะมันมีส่วนผสมของ
    เอทานอล 99% เบนซิน 01% เติม91 หรือ95 ดีกว่าครับ
    ราคาไม่ต่างกันมาก ถ้าเทียบกับมันพังแล้วเอาไปซ่อมคือมันไม่คุ้มเลย
    รถที่เรารักก้อต้องมอบสิ่งดีๆ หั้ยแกมันคับ
    เหมือนซื้อแหวนหั้ยสาวอย่าซื้อทองเก้ ซื้อทองแท้บริสุทธ์เลยดีกว่า
    .................เปรียบเทียบได้น่ารักดีนะครับ...55 55+
    * ฟังเพลงรักษาได้ทุกโรค
    ตุ๊กตาหน้ารถ
    .
    .
    .
    .
    .
    ...ความรักก็เหมือนขับรถต้องมีจุดหมายปลายทางในใจ

และสำคัญกว่าสิ่งไหน เธอควรจะมีใครเคียงข้างกัน...
    .
    .
    .

I /\7 Pohchang
    _Sculpture 84

Junior Member pop_pop777's Avatar
    สถานที่
    UBU SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมัน

ไม่รู้น่ะว่าแก๊สโซฮอล์ดีไม่ดีต่อรถเรา แต่ผมว่ทริปอุบลมุกดาหาร400ก่าโลผมเติมโซฮอล์ตลอดทาง เลย ไม่เหงมีไรเกิดขึ้นหนิ วิ่งใกล้ วิ่งไกลผมก้อเติมแก๊สอ่ะมันอาจจะระเหยเร็วก่าเบนซินป กติเพราะมันเป็นก๊าซชนิดนึงที่นำมาเปงส่วนผสมกับเบนซ ินแต่การเผาไหม้เบนซิน91-95ก้อดีก่าแต่แก๊สโซฮอล์มันก้อใช่ได้อยู่
    หรอกแต่ถ้าคัยไม่อยากเสี่ยงก้อไม่ต้องสนใจเติมแพงๆงั ้นแหล่ะเด๋วจะมาโทดผม
    อิกรถผมใช้ก้อสปริ้นเครื่อง64 3พอดลูกk

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ te_vespa64 อ่านข้อความ
    ลองแก๊ซโซฮอล 91 อ่ะคับมานสะดุดๆ แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่า เป็นเพราะน้ำมันรึเป่า เพราะตอนนั้นเป็นหลายอาการ รวมถึงไฟไม่ตรงด้วย แต่รถเพื่อนผมก็ใช้ได้ดี เลยยังไม่กล้าลองอีกครั้งอ่ะคับ ส่วนเรื่องของขวัญใหแฟนนี่กะลังคิดอยู่เลย จะซื้อแหวนทองให้ก็กลัวว่าพอเลิกกันไปมานจะช้ำหลายเด ้งอ่ะคับ เพื่อนๆ ว่าซื้อให้ดีเป่าคับ ผมยังไม่เคยซื้อให้ใครด้วย มานแพงด้วย แล้วมานมีความหมายทางจิตใจด้วยอ่ะสิ คับ ช่วยแสดงความคิดเห็นกานหน่อยนะคับ !!!!ts23

กาลิเลโอ
    ขอบคุณ
    0

แล้ว เบนซินธรรมดา 91 กับ 95 อะไรดีกว่ากันครับ แล้วเวลาที่วิ่งทางไกล ที่เคยได้ยินมาว่า ให้น้ำมันระหุง ผสมไปแล้ววิ่งดีขึ้น ข้อมูลนี้จริงรึเปล่ารบกวนช่วย ตอบที

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ghost station อ่านข้อความ
    แล้ว เบนซินธรรมดา 91 กับ 95 อะไรดีกว่ากันครับ แล้วเวลาที่วิ่งทางไกล ที่เคยได้ยินมาว่า ให้น้ำมันระหุง ผสมไปแล้ววิ่งดีขึ้น ข้อมูลนี้จริงรึเปล่ารบกวนช่วย ตอบที
    จากที่สรุปความเข้าใจของตัวเองนี่คือ

เวสป้าถูกสร้างมาให้ใช้กับ 91 นะครับ
    [COLOR="Orange"]แต่ถ้ามีอันจะกินหน่อยอยากได้อัตราเร่งดีขึ้นอีกนิดห น่อย 95 ก็ได้คับ ไม่น่าจะเป็นผลเสียต่อตัวรถ[/COLOR]แก๊ซโซฮอล์ 91-95 ความเข้าใจผมตอนนี้คือ แล้วแต่เครื่องของรถอ่ะคับ แล้วแต่คัน อันนี้ต้องลองแต่ละคันไป[B]น้ำมันระหุงนี่ไม่ทราบ อยากทราบเหมือนกันคับ!!!! ผู้มีความรู้มาตอบกานหน่อยคับ !!!![/B]

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

em87......ใครเคยเจอประสบการณ์แบบผมบ้าง?
    ....เรื่องก็คือว่า น้องเด็กปั้มเค้าเติมผิดรู..(เวสป้า-ใส่เบาะยาว)..เอาไปใส่รูด้านหน้า ผมก็มัวแต่โทรศัพท์ไม่ทันมอง น้องมันเองก็มัวแต่มองเลขที่แท่นปั้ม.....ไหลทิ้งไปป ระมาณ70บ. น้องมันเองหน้าซีดเลยครับ...ผมบอกน้องไม่เป็นไรหรอก ..พี่ไม่โกรธ แต่ ขำมากกว่า ...น้องเค้ายกมือไหว้ผมยกใหญ่เลย(เพิ่งมาทำงานได้2วั น)...อิอิอิอิ....หลังจากนั้น พอน้องเค้าเห็นพวกผม ก็ไม่กล้ามาเติมให้เลย...สงสัยกลัวผิดพลาด...หุๆๆem9 5

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Bookmarks