อยากให้พี่น้องอ่านกันครับ มันน่าเศร้า

ชื่อกระทู้: อยากให้พี่น้องอ่านกันครับ มันน่าเศร้า

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากให้พี่น้องอ่านกันครับ มันน่าเศร้า

ผมอ่านเจอมาจากเว็บ พี่ๆ storm riders club มาจาก bord ของ puntip ครับ ขออนุญาติ เผยแพร่ต่อนะครับ http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E6299868.html มันน่าเศร้ามากครับ และ หลายๆ ความเห็นจากมุมมองของคนอื่นๆที่มองพวกเรา ทำให้สะเทือนใจครับ ไม่รู้ว่า เกิดจากความคึกคะนอง หรือ ประมาท จะอะไรก็แล้วแต่ แต่มันแย่ครับem89

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ที่เอามาลงเนี่ยไม่ใช่อะไรหรอกครับ แค่อยากบอกว่า บางครั้งการขับขี่ของเราทำให้คนอื่นเดือดร้อน ถนนส่วนรวม ไม่ใช่สนามแข่ง แต่ในกรณีนี้ แสดงให้เห็นว่า เราต้องรู้ว่าอะไรควรไม่ควร สถานที่นี้เป็นธรรมชาติ แต่เล่นอัดรถกัน จนทำให้ผู้อืน เสียชีวิต ขอใช้คำว่าผู้อื่น

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระทู้ยอดเยี่ยมแห่งปี

อ่านแล้วน่าเศร้าจริงๆครับพี่ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ที่จริงเราขี่รถบนเขาใหญ่ไม่น่าจะขี่เร็วกันมาก(อย่า งทริปที่ผ่านมา) มันอันตรายจริงๆแต่ละโค้ง แต่ผมก้กลัวหลงเพราะไม่เคยไป เลยต้องอัดตามกันไป วิวก็ไม่ได้ชมเพราะกลัวจะไปแทะหญ้าข้างทางเอา
    ปีหน้าถ้าจัดทริปเขาใหญ่อีก ช่วยขี่กันช้าๆหน่อยได้ไหมครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าเปลี่ยนจากลูกลิงเป็นเด็กน้อย...

ความรู้สึกเศร้าเสียใจจะยิ่งทวีคูณขึ้นอีก เส้นทางบนเขาใหญ่เป็นเส้นทางที่ต้องใช้ความระมัดระวั งเป็นอย่างมากคับ ขนาดเราขับช้าๆแล้วบางทีลิงก็วิ่งตัดหน้าเราไปเฉยๆแล ะไม่ใช่แต่รถบิ๊กไบค์ที่ไปเฉี่ยวชนมันรถเก๋งรถปิคอัพ ก็ชน ผมเคยได้คุยกับเจ้าหน้าที่อุทยานแกบอกมีเรื่องเฉี่ยว ชนสัตว์ป่าแล้วได้รับบาดเจ็บหรือตายอยู่บ่อยๆ สาเหตุจริงก็มาจากคนอย่างเราๆนี่แหละครับ ที่เอ็นดูมันอยากให้อาหารมัน ก็เลยโยนผลไม้บ้างอาหารบ้างให้มันกิน ทีนี้มันก็คิดว่าถ้ามันมาอยู่ตรงที่มันเคยได้อาหารมั นก็จะได้อาหารกินโดยไม่ต้องเข้าป่าไปหาเอง มันก็เลยมารออยู่ข้างๆทางนี่แหละ แล้วมันก็เกิดเหตุการณ์แบบที่เห็น
    ผมพูดแบบกลางๆเท่าที่ประสพมานะ อย่าให้อาหารกับสัตว์ป่าเลยคับ แล้วเวลาเห็นสัตว์ป่าอยู่บริเวณถนนก็ควรขับขี่แบบระม ัดระวังให้มากที่สุด อุบัติเหตุแบบนี้บางคนไม่ได้ตั้งใจให้เกิดนะครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

"แม้นว่ามันคืออุบัติเหตุก็ตาม..

แต่เราต้องสำนึกในใจเสมอๆ ว่าที่นี่คือบ้านของพวกเค้าที่เรามาเยียน เค้าอยู่อย่างมีเกียรติ์และศักดิ์ศรี และร่วมสืบสานตำนานป่ารักษาวงจรของเผ่าพงพันธุ์ให้เร าพบเห็น"

"ที่นั่นน่ะบ้านเค้า เราต้องเคารพในความเป็นเจ้าบ้านของเค้านะครับ"

ถูกต้องที่สุดครับ จากนี้ไปผมเชื่อว่าพวกเราและตัวผมเองคงให้ความเคารพต ่อทุกๆสถานที่ให้มาขึ้นครับ อย่าให้ใครมาว่าพวกเราได้ว่าเราคือต้นเหตุแห่งความสู ญเสีย...ทั้งๆที่เราเองก็ไม่อยากให้เกิดขึ้นก็ตาม
    หลับให้สบายนะ"เพื่อน"
    /\4/\4/\4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย My Lam. : 07-02-2008 เมื่อ 17:26
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Red face ......ก็น่าเศร้านะครับ

ผมก็หลุดเข้าไปอ่านมาครับ เผอิญไปหาดูรูปรถสวยๆ ที่มีประกาศขายในเว็บ มอเตอร์ไซค์เว็บหนึ่งครับ ข้อความมันเตะตาครับ ประมาณว่ากลุ่มรถบิ๊ก ไบค์ ขับรถเร็วแล้วไปชน...ตามที่เค้ามาโพสท์แหละครับ
    อ่านไป อ่านมา ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะว่าให้ใครที่เค้าน่าจะรู้จักหรือเป ล่า ไม่แน่ใจครับ แต่ก็อ่านแล้วก็จำเอาไว้เตือนใจตัวเองครับว่า การใช้รถ ใช้ถนนก็ต้องดูสภาพแวดล้อมที่เราเข้าไปด้วยน่ะครับผม
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชีวิตใคร ใคร ก็รักครับ............

เสียใจกับสิ่งที่จากไป ห้ามใจกับสิ่งที่จะทำให้ผู้อื่นเขาเดือดร้อนครับ.... ....

Bookmarks