ช่วยหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยคับ

Junior Member Pnatch's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยคับ

ห่างหายไปนานเลยจากที่เคยมาถามพี่ๆ
    ยังไงก็ขอกราบสวัสดีพี่ๆตากลมทุกๆคนนะคับคือตอนนี้ผม ได้รถมาแล้วแต่มีปัญหานิดหน่อยคือ
    มันจูนไม่ลงอ่ะคับอาการคือตอนวิ่งแล้วเราบีบคลัชแล้ว ปล่อยมันวิ่งมันเดินเบาไม่ได้นานอ่ะคับมัน
    จะดับอยู่ตลอดเลยแต่ค่อยๆปล่อยให้มันติดอ่ะคับ(อันตร ายมาก)แล้วก็เปลืองน้ำมันมากกว่ารถเพื่อนๆ
    ที่มีกันรถผมเปลืองที่สุดละเป็นไปได้ไหมว่าญี่ปุ่นเค ้าแต่งมาคับเพราะรถผมมันวิ่งจุกไมเลยคือ160อ่ะคับยัง งัยผมก็ขอคำปรึกษาหน่อยนะคับพี่ๆชาวSR

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pnatch อ่านข้อความ
    ห่างหายไปนานเลยจากที่เคยมาถามพี่ๆ

ที่มีกันรถผมเปลืองที่สุดละเป็นไปได้ไหมว่าญี่ปุ่นเค ้าแต่งมาคับเพราะรถผมมันวิ่งจุกไมเลยคือ160อ่ะคับยัง งัยผมก็ขอคำปรึกษาหน่อยนะคับพี่ๆชาวSR

อันนี้ช่วยไม่ได้ครับ อยากเกิดมาแรงเอง อิอิอิ

เดี๋ยวจะมีอาจารย์ระดับเทพมาให้นะครับ ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้ท่านปักหลักตอบอยู่ในบ้านอย่างเดียวเลย em87
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Junior Member Pnatch's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่าขอโทดทีคับเพิ่งมาดูที่โพสไว้
    พอดีไปเที่ยวปายกันมาหน่ะคับ I LoVe Pai
    ขับไปกัน8คันสนุกมากๆเก็บทุกโค้งเลยเอาซะเมาโค้งอ่ะไ ม่เคยขับขนาดนี้em84
    ผมกะว่าจาเปลี่ยนคันใหม่ดีไหมเนี่ยคับแต่ตอนไปปายไม่ มีปัญหาไรเลยนะรถหน่ะแต่กลัวๆอยู่คับ
    ท่อมันเขม่าเยอะมากๆๆๆสตาทก็แข็งโป๊กเลยยากกว่าทุกคั นในชมรมเลยคับ
    ไม่รู้มานเปนไรอ่าไม่เข้าจัยเหมือนกันแงๆๆพี่ช่วยแนะ นำหน่อยนะคับ
    ขอบพระคุณมากๆเลยคับ
    อยากเอารูปลงจังแต่ทำไม่เปนอ่าคับ

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

ที่เปลือง อาจจะเป็นเพราะน้ำมันหนาไปก็ได้ครับ เพราะบอกว่ามีควันด้วย ลอง จูน ใหม่ดูนะครับ

Junior Member คุณก้อง's Avatar
    สถานที่
    สมเด็จคลาสสิคไบค์ somdetclassic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pnatch อ่านข้อความ
    ยังไงก็ขอกราบสวัสดีพี่ๆตากลมทุกๆคนนะคับคือตอนนี้ผม ได้รถมาแล้วแต่มีปัญหานิดหน่อยคือ
    มันจูนไม่ลงอ่ะคับอาการคือตอนวิ่งแล้วเราบีบคลัชแล้ว ปล่อยมันวิ่งมันเดินเบาไม่ได้นานอ่ะคับมัน
    จะดับอยู่ตลอดเลยแต่ค่อยๆปล่อยให้มันติดอ่ะคับ(อันตร ายมาก)แล้วก็เปลืองน้ำมันมากกว่ารถเพื่อนๆ
    จูนไม่นิ่งซิ่งกระจาย
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่มีอยู่
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่คุ้นตา
    อะไร ๆ ที่เราเคยเสาะหา
    อะไร ๆ ที่ทำให้เราต้องเปลี่ยนไป
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่เคยมี
    อะไร ๆ เดิม ๆ ที่เข้าใจ
    อะไร ๆ เดิม ๆ จากไปไหน
    อะไร ที่ทำให้เราไม่รักกัน
    ก้oงล่า sr400

Bookmarks