เจอเด็กแว๊นหาเรื่องครับพี่น้อง

ชื่อกระทู้: เจอเด็กแว๊นหาเรื่องครับพี่น้อง

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจอเด็กแว๊นหาเรื่องครับพี่น้อง

เห้อๆ//

ขี่มาทางตรงจะกลับบ้านผม มันเป็นทาง 3 แยก//

ผมขี่มาประมาณ 40 ช้ามากๆ//

มันออกมาทางโค้งขี่เร๋วมากๆปาดหน้าผม ผมเกือบแบรกไม่ทันมันตั้งใจด้วย//

มันก็หยุดรถ ผมก็หยุดรถ//

มันพูดขึ้นมาทันที่เลยว่า//

คุณขี่รถเอี้ยอะไรเนี่ย แข่งกับกูเปล่า//

ผมก็เฉยๆ ผมก็บอกว่าขอโทษแล้วกันผมก็เกือบแบรกไม่ทันเหมือนกัน//

มันก็พูดมาอีกว่า โห่ไอสัดนึกว่ารถคุณจะแรง นึกว่าจะแน่ ผมไม่ได้แบ่งแยกนะครับมันขี่ฟีโน่ แต่งไฟด้วย//

มันก็ขี่จากไปพร้อมกับตะโกนว่า มันก็แค่รถเศษเหล็กและว้า....

เจ๊บใจขนาด เราปัญญาชน ถ้าเจอแบบนี้เลี่ยงๆดีกว่านะพี่น้อง ปลอดภัยทั้งเรา ทั้งรถ
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

[[Rmutt Classic Club]] kct48641cat's Avatar
    สถานที่
    yK'sCoOter GanG.RMUTT CLASSIC CLUB.
    ขอบคุณ
    0

Arrow Imagine --John Lennon

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vespa spint oomZa(R.C.C) อ่านข้อความ
    เห้อๆ//

ขี่มาทางตรงจะกลับบ้านผม มันเป็นทาง 3 แยก//

มันออกมาทางโค้งขี่เร๋วมากๆปาดหน้าผม ผมเกือบแบรกไม่ทันมันตั้งใจด้วย//

คุณขี่รถเอี้ยอะไรเนี่ย แข่งกับกูเปล่า//

ผมก็เฉยๆ ผมก็บอกว่าขอโทษแล้วกันผมก็เกือบแบรกไม่ทันเหมือนกัน//

มันก็พูดมาอีกว่า โห่ไอสัดนึกว่ารถคุณจะแรง นึกว่าจะแน่ ผมไม่ได้แบ่งแยกนะครับมันขี่ฟีโน่ แต่งไฟด้วย//

มันก็ขี่จากไปพร้อมกับตะโกนว่า มันก็แค่รถเศษเหล็กและว้า....

เจ๊บใจขนาด เราปัญญาชน ถ้าเจอแบบนี้เลี่ยงๆดีกว่านะพี่น้อง ปลอดภัยทั้งเรา ทั้งรถ

โอมมี่...
    คนเรามีร่างกายอะเหมือนกันต่างกันก็แค่ตรงความคิด... ที่นี้ตรงความคิดนี้แหละสำคัญ....หากใช้มันในทางแก้ป ัญหา ในไม่ช้ามันก็คลี่คลาย...ไปในทางที่ดี..แต่หากเราใช้ ปัญญาแล้วบวกด้วยอารมณ์นี้แหละสำคัญ ทำให้เป็นอันตราย..ต่อตนเองและผู้อื่น......
    และเช่นกันเมื่อมากล่าวถึงเหตุการณ์ของโอมมี่.......>>
    เหตุกระทบกระทั่งกันบนท้องถนน น่ะมีอยู่ทั่วไป......>>
    ไม่ว่ารถเล็กรถใหญ่ ทุกชนชั้น สามัญชน ที่ขับขี่ ยวนยาน.>>
    <<..ฉนั้นใช้ความคิดปัญญา แก้ปัญหา อย่าใช้อารมณ์..>>

<<..หากคำกล่าวที่ว่า มรึงขับรถเอี้ยอะไรเนี่ย แข่งกับกูเปล่า..มันก็คือคำกล่าวที่ผู้นั่นยังไม่มีค วามคิด ยังคงใช้อารมณ์ชั่ววูบ..ในการตัดสินใจกล่าวออกไป...
    (หากเปรียบเทียบเราและคู่กรณีมีแต่อารมณ์ เหตุการณ์นี้ก็ต้องจบด้วยการใช้กำลังตัดสินปัญหา..ซึ ่งจะมีแต่เสียกับเสีย..>>
    <<..แข่งกับกูเปล่า..มันก็คือคำกล่าวที่ผู้นั่นยังมีอายุ ทางความคิดสั้นมาก..(เพราะส่วนใหญ่เด็กอายุประมาณ8-15ที่กำลังเห่อ.ขน moist ที่กำลังจะขึ้นรุ่นเค้าจะใช้การแก้ปัญหากันโดยวิธีนี ้...แล้วทำก็เพื่อความคึกคะนอง..ไม่ได้คิดถึงเหตุการ ณ์หน้าและหลังจากนี้....>>
    <<..มันก็แค่รถเศษเหล็กและหว่า..คำกล่าวนี้มันบ่งบอกถึงส ภาพจิตใจของเด็กน้อยผู้นั่น ที่สมองยังไม่พัฒนา สู่โลกกว้าง ทางเสรี มองโลกใน สังคมแคบๆ..ยังอยูในกะลา...ยังไม่ไม่ถึงช่วงชีวิตที่ จะรับรู้ว่าคำว่า classic มันคืออะไร.??.ยังอยู่ในภวังของความศิวิลัย..ยังไม่ถึงวัย..ที่จะต้ องเรียนรู้กะ พาหนะชนิดนี้...
    ( ฉนั้นมันก็เป็นความชอบส่วนบุคคล อย่าไปถือสาคำพูดของเด็กชาย คนนั้นเลย )...
    เด็กคนนั้นเค้าไม่รู้หรอกว่า Lambretta มันคืออะไร...
    มีคุณค่ามากน้อยแค่ไหน..
    ..<< จริงๆๆแล้ว scooter จำพวก Lambretta และ Vespa..นี้นะ โอมมี่ก็รู้ดีอยู่แล้วนี่ว่า มัน เป็นรถของวัยรุ่น ผู้ดี..ที่เค้านิยมใช้กัน..ฉนั้นเราจึงต้องใช้ความคิ ดแบบผู้ดีแก้ปัญหาในครั้งนี้ด้วย....อะนะ...>>
    ...>>.. ฉนั้นมันก็เป็นความชอบส่วนบุคคล อย่าไปถือสาคำพูดของเด็กชาย คนนั้นเลย )....>>
    <<..ฉนั้นใช้ความคิดปัญญา แก้ปัญหา อย่าใช้อารมณ์..>>
    <<..เช่นที่โอมมี่ คิดอยู่ตอนนี้อะถูกต้องแล้ว........>>
    <<..เรามองโลกอย่างเสรี มีแต่สันติภาพ........>>
    <<..บางสิ่งบางอย่าง เราประพฤติตน ให้มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะ...>>
    <<..โดยเฉพาะเรื่องเด็กชายไร้สาระเช่นนี้.......>>
    <<..เก็บสมองไว้ไป คำนวณวิชา calculus ดีกว่านะ..โอมมี่....>>
    -->>..เชื่อพี่..โอมมี่...ไอ่น้องรัก..<<--
    <<..มองโลกอย่างเสรี มีแต่สันติภาพ........>>
    .........................
    You may say I'm a dreamer
    But I'm not the only one
    I hope someday you'll join us
    And the world will live as one

รูป รูป  

You'll never walk alone.
    Road Runner The generation.
    [email protected]
    [email protected]

==========>> yK' sCoOter GanG. <<============
    RajaMangala University of Technology Thanyabury
    ========>> RMUTT CLASSIC CLUB <<==========
    http://www.thaiscooter.com/club/yK_sCoOter_GanG

Made In Italy...★... honda classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแจมนิสสนึง...

ถูกทุกประการครับบพี่หนุ่ย อยากให้ไอ้ เ--ย นั่นมันมาอ่านจริงๆคงจะเจ็บน่าดู 555

..Use Scooter Gang..+..Vespa PX 200 FL2..

.....No dream , No life......

Member เด็กชั้น9/1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vespa spint oomZa(R.C.C) อ่านข้อความ
    เห้อๆ//

วันหน้าถ้ามีอีกจำทะเบียนกับย่านที่ไปเจอนีตามเช็ดได ้...............ในภายหลังครับน้องโอม.............. อยู่แถวบ้านเราเดียวก็เจอ........................../\7/\7/\7

★ GiB ★︻┳═一 รักแล้วลืมไม่ลง's Avatar
    สถานที่
    Y.K. classic non sence
    ขอบคุณ
    0

อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ...

โบราณเขาว่าไว้...

พวกนี้มันก็เก่งแต่ในกะลาแหละ...

.
    Lambretta Ser.7

CG .. mixwell's Avatar
    สถานที่
    Yk` ScoOtEr GanG~*
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ที่น้องโอมทำถูกต้องแล้ว ครับ .. em97

มีคนรักเราย่อมมีคนเกลียด ..

เรามีจุดหมายคือการเรียน ..

ฉนั้นมิต้องไปสนใจคับ

"ยอมไม่ได้หมายความว่าแพ้"

คับป๋ม

เอ่า ชนนนแก้วว ..
    ภาษา ''รัก'' สอนใจ ภาษา''ไทย'' สอนเธอ ภาษา ''พ่อ'' เมิงหรอ สอนให้ ''เธอ'' หลายใจ ....em97

Senior Member c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถเราอยู่ในมุมที่เสียเปรียบครับเพราะรถเราจำง่าย..บ างครั้งยอมๆไปบ้างก็ดี แต่ถ้าที่สุด...แล้วก็งัดกับมันซะ(ระวังเด็กถิ่น) บางครั้งเขาเห็นเราขี่เวสป้านึกว่าเราอ่อน ผมชอบขี่เวสป้าแต่ผมชอบแหย่เด็กเทสประจำ555 ไปไหนก็ระวังตัวบ้างนะน้องโอมด้วยความห่วงใยจากรังสิ ตสายเทส.....

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับพี่น้อง//

ที่พี่ๆพูดมาถูกต้องที่สุด//

ที่ผมมาโพสไว้ก็แค่อยากระบายให้ฟัง มันเจ็บใจแต่ตอนนี้เฉยๆแล้วครับฮ่าๆ//

อยากให้พี่น้องระวังไว้เหมือนกันมันอาจจะเกิดกับใครก ็ได้ครับ//

Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

รักสงบ รบไม่ขลาด... vespapapa's Avatar
    สถานที่
    ***** Yk' scooter Gang ***** , อู่ เอกชัย เซอร์วิส สุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kct48641cat อ่านข้อความ
    โอมมี่...
    คนเรามีร่างกายอะเหมือนกันต่างกันก็แค่ตรงความคิด... ที่นี้ตรงความคิดนี้แหละสำคัญ....หากใช้มันในทางแก้ป ัญหา ในไม่ช้ามันก็คลี่คลาย...ไปในทางที่ดี..แต่หากเราใช้ ปัญญาแล้วบวกด้วยอารมณ์นี้แหละสำคัญ ทำให้เป็นอันตราย..ต่อตนเองและผู้อื่น......
    และเช่นกันเมื่อมากล่าวถึงเหตุการณ์ของโอมมี่.......>>
    เหตุกระทบกระทั่งกันบนท้องถนน น่ะมีอยู่ทั่วไป......>>
    ไม่ว่ารถเล็กรถใหญ่ ทุกชนชั้น สามัญชน ที่ขับขี่ ยวนยาน.>>

<<..หากคำกล่าวที่ว่า มรึงขับรถเอี้ยอะไรเนี่ย แข่งกับกูเปล่า..มันก็คือคำกล่าวที่ผู้นั่นยังไม่มีค วามคิด ยังคงใช้อารมณ์ชั่ววูบ..ในการตัดสินใจกล่าวออกไป...
    (หากเปรียบเทียบเราและคู่กรณีมีแต่อารมณ์ เหตุการณ์นี้ก็ต้องจบด้วยการใช้กำลังตัดสินปัญหา..ซึ ่งจะมีแต่เสียกับเสีย..>>
    <<..แข่งกับกูเปล่า..มันก็คือคำกล่าวที่ผู้นั่นยังมีอายุ ทางความคิดสั้นมาก..(เพราะส่วนใหญ่เด็กอายุประมาณ8-15ที่กำลังเห่อ.ขน moist ที่กำลังจะขึ้นรุ่นเค้าจะใช้การแก้ปัญหากันโดยวิธีนี ้...แล้วทำก็เพื่อความคึกคะนอง..ไม่ได้คิดถึงเหตุการ ณ์หน้าและหลังจากนี้....>>
    <<..มันก็แค่รถเศษเหล็กและหว่า..คำกล่าวนี้มันบ่งบอกถึงส ภาพจิตใจของเด็กน้อยผู้นั่น ที่สมองยังไม่พัฒนา สู่โลกกว้าง ทางเสรี มองโลกใน สังคมแคบๆ..ยังอยูในกะลา...ยังไม่ไม่ถึงช่วงชีวิตที่ จะรับรู้ว่าคำว่า classic มันคืออะไร.??.ยังอยู่ในภวังของความศิวิลัย..ยังไม่ถึงวัย..ที่จะต้ องเรียนรู้กะ พาหนะชนิดนี้...
    ( ฉนั้นมันก็เป็นความชอบส่วนบุคคล อย่าไปถือสาคำพูดของเด็กชาย คนนั้นเลย )...
    เด็กคนนั้นเค้าไม่รู้หรอกว่า Lambretta มันคืออะไร...
    มีคุณค่ามากน้อยแค่ไหน..
    ..<< จริงๆๆแล้ว scooter จำพวก Lambretta และ Vespa..นี้นะ โอมมี่ก็รู้ดีอยู่แล้วนี่ว่า มัน เป็นรถของวัยรุ่น ผู้ดี..ที่เค้านิยมใช้กัน..ฉนั้นเราจึงต้องใช้ความคิ ดแบบผู้ดีแก้ปัญหาในครั้งนี้ด้วย....อะนะ...>>
    ...>>.. ฉนั้นมันก็เป็นความชอบส่วนบุคคล อย่าไปถือสาคำพูดของเด็กชาย คนนั้นเลย )....>>
    <<..เช่นที่โอมมี่ คิดอยู่ตอนนี้อะถูกต้องแล้ว........>>
    <<..เรามองโลกอย่างเสรี มีแต่สันติภาพ........>>
    <<..บางสิ่งบางอย่าง เราประพฤติตน ให้มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะ...>>
    <<..โดยเฉพาะเรื่องเด็กชายไร้สาระเช่นนี้.......>>
    <<..เก็บสมองไว้ไป คำนวณวิชา calculus ดีกว่านะ..โอมมี่....>>
    -->>..เชื่อพี่..โอมมี่...ไอ่น้องรัก..<<--
    <<..มองโลกอย่างเสรี มีแต่สันติภาพ........>>
    .........................
    You may say I'm a dreamer
    But I'm not the only one
    I hope someday you'll join us
    And the world will live as one
    นี่สิคือศิษย์ผู้พี่ของผม
    ต้องยกให้เป็นรุ่นใหญ่และที่ปรึกษาประจำกลุ่ม
    แบบที่พี่หนุ่ยพูดไว้ข้างต้นถือว่าเป็นความคิดที่ถูก ต้องที่สุดแล้วครับ น้องโอห์ม
    พี่กิ๊บก็พูดถูก********เจ๋งแต่ในรู
    เหอๆๆๆ
    พี่แบงค์ก็พูดถูก ยอมไม่ได้แปลว่าแพ้
    เดี๋ยวกันตัวๆ มรึงจาเอามั๋ย เดี๋ยวกรูจัดห้าย กรูไม่ได้ก๋าวว แต่ YK เขาสายแขร็งหง่ะ 555
    em95

Member mimoora's Avatar
    สถานที่
    origin donmuanc
    ขอบคุณ
    0

มันเลวคร๊าบผมก็เคยโดนคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ แต่วีรบุตรมักขาดสุราไม่ได้

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แวะมาเยี่ยมครับ

อ่านแล้วก็นะ..........อย่าเอาอนาคตของเราไปแลกกับเข าเลยครับ....เขาคิดได้แค่นั้นเอง...
    ......สมัยผมเรียนก็มีแบบนี้เยอะครับ เขาคิดว่าเขาเป็นเจ้าถิ่น....กว่าจะเรียนจบได้ ยังต้องเอาชีวิตมาเสี่ยงกับคนพวกนี้อีก.....ปล่อยเขา แรงต่อไปเถอะครับ
    ปล. ฝากขอเบอร์เจ็กโยได้ไหมครับ.....จากคนเคยติดเบียร์.. ....อิอิอิ...em87

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    อ่านแล้วก็นะ..........อย่าเอาอนาคตของเราไปแลกกับเข าเลยครับ....เขาคิดได้แค่นั้นเอง...
    ......สมัยผมเรียนก็มีแบบนี้เยอะครับ เขาคิดว่าเขาเป็นเจ้าถิ่น....กว่าจะเรียนจบได้ ยังต้องเอาชีวิตมาเสี่ยงกับคนพวกนี้อีก.....ปล่อยเขา แรงต่อไปเถอะครับ
    ปล. ฝากขอเบอร์เจ็กโยได้ไหมครับ.....จากคนเคยติดเบียร์.. ....อิอิอิ...em87
    เบอร์พี่โยครับ 083-1874872

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เบอร์พี่โยครับ 083-1874872
    ............ขอบคุณครับ รถน้องโอมสวยมากๆครับ ชอบจริงๆ mods เนี๊ยะ.....คอเดียวกัน...อิอิอิ

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KaiJae อ่านข้อความ
    ............ขอบคุณครับ รถน้องโอมสวยมากๆครับ ชอบจริงๆ mods เนี๊ยะ.....คอเดียวกัน...อิอิอิ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับพี่//

พี่ชื่ออะไรอ่าครับ//

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ชื่อแจ้ครับ จบศิลปกรรมที่คลอง6ครับ ตั้งแต่เรียนจบ ก็ยังไม่ได้เลี้ยงเบียร์พี่โยเลย...(เดี๋ยวจะลืมกัน. ..อิอิ)
    * แลมของโอมสวยครับ พี่ก็ชื่นชอบในความเป็น Mods.ครับ

Bookmarks