ประชาสัมพันธ์การประกวดรถจักรยานโบราณ เชียงใหม่

ชื่อกระทู้: ประชาสัมพันธ์การประกวดรถจักรยานโบราณ เชียงใหม่

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ประชาสัมพันธ์การประกวดรถจักรยานโบราณ เชียงใหม่

เนื่องด้วยอำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ และการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ได้จัดงาน “มหัศจรรย์ล้านนา เมืองกระดาษสาบ้านต้นเปา ครั้งที่ 5” ตอน...กระดาษสาเป็นมิตร
    กับสิ่งแวดล้อมเพื่อเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา ระหว่างวันที่ 22 – 24 กุมภาพันธ์ 2551

และได้มีการประกวดรถจักรยานโบราณ ในวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2551 ณ ลานหน้าร้าน
    สมบูรณ์กระดาษสา ประเภทที่จัดประกวดมี
    - ประเภทรุ่นล้อ 28 นิ้ว ชาย-หญิง สีเดิม และสีใหม่
    - ประเภทรุ่นล้อ 26 นิ้ว ชาย-หญิง สีเดิม และสีใหม่
    - ประเภทรุ่นหายาก ไม่จำกัดขนาด
    - ประเภทรุ่นแฟนซี ไม่จำกัดขนาด
    สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ พี่ปิ๊ด ต้นเปา 086-9156001 , หนึ่ง ต้นเปา 089-5555764
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยินเดีด้วยครับ ที่กำหนดการการจัดประกวดมีขึ้นแน่นอนแล้วว่าเป็นวันไ หน เสียดายที่บ้านอยู่ใกลไปหน่อยไม่อย่างนั้นก็คงได้ออก ไปดูกับเค้าบ้าง
    ยังไงก็ขอเชิญชวนคนที่สนใจในจักรยานโบราณ หากช่วงนั้นผ่านไปทางแถวๆภาคเหนือก็ลองแวะไปชมกันดู ส่วนพี่ๆน้องหมู่เฮาจาวเหนือ ไผสนใจก็ส่งรถตั๋วเก่า(รถตัวเอง)เข้าร่วมประกวดด้วยน ะครับ
    การประกวดคิดว่าคงจะเป็นการเพิ่มสีสันเท่านั้นเอง จุดประสงค์หลักๆคิดว่าน่าจะเป็นการนัดรวมตัวของจักรย านโบราณให้เป็นประจำทุกๆปีมากกว่า ยังไงก็ขอให้มีขึ้นแบบนี้ทุกๆปีนะครับ
    ส่วนการประกวดถึงแม้ว่าจะเป็นเพียงสีสัน แต่กติกาหรือเงื่อนไขในการตัดสิน คิดว่าน่าจะต้องทำเอกสารแจกจ่ายให้แก่ผู้ที่สนใจจะนำ รถเข้าร่วมในการประกวดได้ทราบกติกาก่อน เพื่อลดความขัดแย้งหรือความเห็นไม่ตรงกัน ซึ่งอาจจะมีขึ้นในภายหลัง

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อย่างที่พี่วสันต์ครับ ผู้ที่สนใจจะนำรถเข้าประกวด สามารถสอบถามรายเอียดเพิ่มเติมจาก
    ผู้จัดได้ หลักเกณฑ์การให้คะแนนก็ทำออกมาแล้ว งานนี้เห็นบอกว่ามีถ้วยรางวัลและเกียรติ
    บัตรให้ด้วยนะครับ
    /\2

ส่วนตัวผมว่างานนี้ ถือเป็นงานที่คนรักรถถีบโบราณ ได้มีโอกาสมาพบเจอกันพูดคุยกัน
    ตามประสาคนที่มีความชอบเหมือนๆกัน ไม่จำเป็นต้องเน้นว่าจะเอารถมาประกวดอย่างเดียว
    เอารถมาร่วมให้เป็นสีสันของงานก็ได้ ดีไม่น้อย เพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้จัด ได้จัดขึ้นอีกในปี
    ต่อไปครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

Talking

งานนี้ ไถ่พลาดบ่ได้ละ ต้องไปฮื้อได๊ แต่ไถ่บ่ได๋เอารถไปสูเขา ไปผ่อก็ปอละ แล้วไถ่ได้เจอปี่ เค ก่ะ อ้ายปิ๊ด และอ้ายๆแน่ละ ฝากเนื้อฝากตั๋ว ตัวเด้อครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เดี๋ยวเสร็จงานแล้ว ผู้ที่เกี่ยวข้องก็คงจะได้นำภาพมาลงให้ชมกันแน่ๆครับ จะได้เป็นการประชาสัมพันธ์ถึงกิจกรรมที่ทำไป เพื่อว่าคนที่ได้ชมภาพอาจจะเกิดความสนใจ และจะได้มาร่วมไปปีต่อไป

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เดี๋ยวเสร็จงานแล้ว ผู้ที่เกี่ยวข้องก็คงจะได้นำภาพมาลงให้ชมกันแน่ๆครับ จะได้เป็นการประชาสัมพันธ์ถึงกิจกรรมที่ทำไป เพื่อว่าคนที่ได้ชมภาพอาจจะเกิดความสนใจ และจะได้มาร่วมไปปีต่อไป

เย่ๆๆ ผมไป ตวย บ้านอยู่ ห่างๆ 10กว่าโล งานครั้งก่อนผมก่อไป แต่ไฟล์รูป หายหมดหลังจากคอมพัง ป่ะกั๋นเน้อปี้ น้อง หมู่เฮาคับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เป็นภาพรวมๆของงานครับ

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ปีนี้รถค่อนข้างน้อยกว่าปีที่ผ่านมา แต่จะมีสภาพดีกว่ามาก

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

การประกวดแต่ละที่ย่อมปัญหาเกิดขึ้นเป็นของธรรมดา แล้วแต่ว่าแต่ละที่จะนำมาแก้ไขในปี
    ต่อไปหรือไม่

พระเอกของงาน

รูป รูป    

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ดูจากในภาพ รถส่วนใหญ่น่าจะเป็นรถที่เคยวิ่งเคยขี่อยู่ในย่านๆเช ียงใหม่และจังหวัดใกล้เคียงกัน
    เหมือนเป็นการย้อนรำลึกเหตุการณ์เก่าๆ ที่คนรุ่นพ่อรุ่นแม่ หรือพ่ออุ๊ยแม่อุ๊ยได้เคยใช้รถเหล่านี้กัน
    แถวยาวๆของรถถีบในภาพ ความน่าสนใจและเสน่ห์จะอยู่ที่เป็นรถพื้นเมืองหรือรถ ที่มีอยู่เดิมในท้องถิ่น ซึ่งเชียงใหม่ขึ้นชื่ออยู่แล้วในเรื่องของการเป็นแหล ่งจักรยานโบราณ ดังจะเห็นได้จากรูปผู้หญิงถ่ายรูปคู่กับรถถีบบนแผ่นป ้ายประชาสัมพันธ์ครั้งนี้
    คิดว่าการจัดการประกวดหรือชุมนุมรถถีบที่เชียงใหม่เป ็นสิ่งที่น่าจะมีติดต่อกันตั้งนานแล้ว และคิดว่าปีหน้าก็คงจะมีอีก หากเป็นไปได้ ขอเสนอให้มีการนำรูปรถหรือคนขี่รถถีบในสมัยโบราณมาร่ วมจัดแสดง ก็จะทำให้น่าสนใจยิ่งๆขึ้น เพราะคิดว่าแค่บ้านต้นเปา หากให้รวบรวมรูปเก่าๆที่มีรถถีบก็คิดว่าคงจะมีให้ดูไ ม่หวาดไม่ไหว...

Junior Member poolover's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียดาย....เพิ่งเข้ามาเจอ กลุ่ม คนบ้ารถถีบ
    ตัวผมนั้น อยู่เชียงใหม่
    อยากจะรู้ว่าเค้ามีการแข่งขันรถกันที่ไหน อยากจะไปดู
    เสียดายๆๆๆ เจอช้าไป
    จะมีอีกเมื่อไหร่ครับ T_t

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  01.jpg
Views: 1423
Size:  40.1 KB
    ขออนุญาติประชาสัมพันธ์
    Name:  02.jpg
Views: 1422
Size:  28.8 KB

รายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
    www.thaipbs.or.th/Bikepassion

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : vanox90 สำหรับกระทู้นี้ :

webmaster (08-11-2012)

Bookmarks