C90 ใช้ก๊าชโซฮอล ได้ไหมค่ะ

ชื่อกระทู้: C90 ใช้ก๊าชโซฮอล ได้ไหมค่ะ

Junior Member nuke-c90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Unhappy C90 ใช้ก๊าชโซฮอล ได้ไหมค่ะ

..เช้านี้ไปหา น้ำมันเบนชิน91 เติม หมดปั้มอะ เลยอยากรู้ว่าเติมก๊าชโซฮอลได้ไหมค่ะ แล้วจะเกิดผลข้างเคียงเยอะไหมค่ะ ..ขอผู้รู้ตอบหน่อยค่าาาาา

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เติมได้เลยครับไม่มีปัญหา

Senior Member สุขสำราญ's Avatar
    สถานที่
    ออบิท เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

1.คูณต้องขับทุกวันใช้งานทุกวันถ้าไม่ใช้ทุกวันน้ำมั นจะเกาะถังน้ำมันจะทำให้ผุ
    2.รถทีถูกรับรองว่าไม่มีผลข้างเคียงจริงๆเริ่มตั้งแต ่ปี 1995
    3.รถพี่ผมเติมแก็สโซฮอลควันดำเครื่องน็อกไปดื้อๆครั้ งเดียวด้วยต้องฟิตใหม่เลย
    4.ถ้าเติมไปนานๆจะมีผลต่อรถคุณแน่ๆ
    5.ใช้ 91 ก็พอประทังชีวิตรถของคุณได้นะ
    ปล. ถ้าไม่อยากเสียตัง มากก็ควรจะเสียอะไรเล็กๆน้อยๆตรงนี้เถอะปัจจุบันผมเต ิม 95 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยขับรถคันนี้มา 3 ปี ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยแค่ เติม95 และ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เองครับ

Junior Member nuke-c90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุขสำราญ อ่านข้อความ
    1.คูณต้องขับทุกวันใช้งานทุกวันถ้าไม่ใช้ทุกวันน้ำมั นจะเกาะถังน้ำมันจะทำให้ผุ
    2.รถทีถูกรับรองว่าไม่มีผลข้างเคียงจริงๆเริ่มตั้งแต ่ปี 1995
    3.รถพี่ผมเติมแก็สโซฮอลควันดำเครื่องน็อกไปดื้อๆครั้ งเดียวด้วยต้องฟิตใหม่เลย
    4.ถ้าเติมไปนานๆจะมีผลต่อรถคุณแน่ๆ
    5.ใช้ 91 ก็พอประทังชีวิตรถของคุณได้นะ
    ปล. ถ้าไม่อยากเสียตัง มากก็ควรจะเสียอะไรเล็กๆน้อยๆตรงนี้เถอะปัจจุบันผมเต ิม 95 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยขับรถคันนี้มา 3 ปี ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยแค่ เติม95 และ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เองครับ
    ขอบคุณมากค่ะที่ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์มากมาย
    ..ไม่ได้กลัวเสียตังหรอกค่ะ ก็มันหมดปั๊มอะ91

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช้ได้ครับ ผมใช้มาตั้งแต่เค้า เอามาขายใหม่ ๆ ก็ประมาณ5-7ปีแล้วมั้ง ก็ไม่เห็นจาพังเลย
    C 700 ของพ่อผมก็ใช้วิ่งประมาณวันละ20-30 กิโลต่อวันทุกวันก็ไม่เห็นพัง
    ของผมใช้ C 110 อยู่ เครื่องก้านกระทุ้งด้วย A 100 ก็ใช้ โซฮอล
    a100 เนี่ยผมขี่ไปทำงานทุกวันไม่เห็นเป็นอะไรเลย บิดตั้ง70-80 ไม่เห็นน๊อกเลย
    เพิ่งซื้อ GL 100 เมื่อเดือนที่แล้ว ก็ใช้ ผมไม่ได้เติม 91 เลย รถผมแต่ละคันน่าจะเก่ากว่าปี 1995
    นะ มีผลข้างเคียงเหมือนกัน คือ ตังค์เหลือเยอะ และก็ เกษตรกรไทยมีรายได้เพิ่มขึ้น
    .................................................. ..

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ขอชี้ชัด?มากมาย แต่จะเล่าประสบการณ์ให้ฟังละกันครับ
    ผมเติม โซฮอล์ ขับจากหน้าม.แม่ฟ้าหลวง ไปเชียงแสน เติมใส่มีโอนะคับขับไปด้วยความเร็วประมาณ
    110กม/ชม ไป+กลับ พอกลับมาถึงที่มอ อีกวันคาร์บูเริ่มจะตันต้องล้างใหม่เลยคับ
    ปล.ตอนนั้นมีโอผมเพิ่งขับได้แค่1000กว่าโลเพิ่งไปเข้ าศูนย์ออกมาได้ไม่ถึงอาทิตย์

และจากประสบการณ์ที่ร้านซ่อมรถแล้ว
    รถส่วนใหญ่ที่จูนไม่ค่อยลง พอเปิดถังมา เอ๊ะๆๆๆๆ โซฮอล์นี่เอง

ใครพอมีตังแนะนำเติม 91 หรือ95คับ แต่อยากช่วยชาติก้อเติม โซฮอล์ ละกันคับ
    แล้วแต่บุคคล

Junior Member สุรา เมลัย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เติมได้แต่ปัญหาจะตามมา อย่างที่ถูกกับรถควรเติม 95-91 จะดีกว่าครับ

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

95 มันมีแต่ 95โซฮอลหนิครับ เติมตัวนี้ใช่มะ
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: [email protected]

ขอบคุณ
    0

เบนชิน95ค่ะ ไม่ใช่ โซฮอล์ 95

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

คิดมากกันไปหรือเปล่าครับว่าเติมแก๊สโซฮอลแล้วมีปัญห า ผมใช้ดรีมเก่าๆเติมโซฮอลทุกวัน วันละ 80 วิ่งเป็น100 โลทุกวัน แถมอัดอีกประจำใช้มาได้ 20000 โลแล้วไม่เห็นจะพังอีกหน่อยถ้า 91กับ 95เลิกผลิตจะเติมอะไรกันละครับ บางคันอาจจะเติมไม่ได้ก็จริงแต่เครื่องยนต์ก็คือเครื ่องยนต์ละครับทุกอย่างแก้กันได้

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ใช้ได้ครับ แต่เครื่องไม่หลวมนะครับ แบบว่ากำลังอัดยังมีเยอะไรแบบนี้อะครับ ใช้ได้เลย
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

เด่วนี้นมีแต่ 95โซฮอลอ่ะ 95 เฉยๆไม่ค่อยมีแล้ว
    พอมันเลิกผลิตสงสัยต้องยกเสื้อฝา wave-i หัวฉีดมาใส่แล้วมั้ง อิอิ
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: [email protected]

Bookmarks