พี่ๆครับอยากทราบว่าวิ่งทางไกลใส่ท่ออะไรดีที่สุดครั บ

ชื่อกระทู้: พี่ๆครับอยากทราบว่าวิ่งทางไกลใส่ท่ออะไรดีที่สุดครั บ

Junior Member aou_art's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆครับอยากทราบว่าวิ่งทางไกลใส่ท่ออะไรดีที่สุดครั บ

พอดีมีคนบอกว่าให้ใส่ท่อเดิมป๊อง จริงปะครับ

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ชอบครับ.....
    แต่ถ้าอยากได้อารมณ์............................ท่อ สูตรสักใบ เพลินหูดีครับ...............................อิอิ
    81 scootergang

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aou_art อ่านข้อความ
    พอดีมีคนบอกว่าให้ใส่ท่อเดิมป๊อง จริงปะครับ
    ท่อป๊องเท่าที่ใช้มาก็ดีนะครับ ยิ่งถ้าถอดปลายออกยิ่งโล่งเลย แต่เสียงดังแค่นั้น
    ส่วนท่อ mods 2 ปลาย ของเวสป้าที่ขายๆ กัน ก็วิ่งดีไม่แพ้กันเสียงดังสนั่น (แต่ของผมเอาตัวกั้นเสียงในท่อออกอีก)
    ตอนนี้ใส่ท่อเดิมแบบเงียบอยู่ ยังไม่ได้ลองวิ่งต่างจังหวัดเลยยังไม่รู้ครับ...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Member Xzeed_888's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่อยๆเนื่อยก็พัก
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Up

อันนี้ก็แล้วแต่ชอบแต่เรียงลำดับจากต้นดีไปปลายดี(เค รื่องเดิมๆนะครับ)
    1.ท่อป๋อง(ธรรมดา)ต้นดีปลายก็พอประมาณแต่รถสั่น+เสีย งดัง
    2.ท่อป๋อง(นอก)ต้นดีปลายนิ่มไมล์ขึ้นเร็วแต่พอประมาณ 100รถจะเริ่มสั่นขอเสียใส่ได้แต่ลูกเดิมเท่านั้น(เคย ใส่ท่อนี้กะเสื้อคิตC ลูกยูบเลยมันอั้นมาก)
    3.ท่อรีด(ธรรมดา)ต้นไม่จัดแต่ได้รอบปลายถ้าไม่ใส่ปลา ยไปป์มันจะกินลูกอะ
    4.ท่อสูตร(Polini)อันนี้ได้ทั้งต้นและปลายแต่ต้นจะอึ ดกะท่อป๋องหน่อยแต่ท่อนี้ถ้าได้เสื้อสูตรนะขอบอกปลาย ไหล
    ปล.ท่อทั้งสี่แบบวิ่งไกลได้หมดขึ้นอยู่กะงบประมาณ ขออภัยถ้าผิดพลาดเพราะใช้จากEXP ส่วนตัวอะ

กูชอบขี่รถเพื่อน tum_musashi's Avatar
    สถานที่
    ตัวต่อ GanG '
    ขอบคุณ
    0

em90

Member Xzeed_888's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่อยๆเนื่อยก็พัก
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb Up

em95
    โพรงกระต่ายลึกกว่าที่คุณคิด ชีวิตจริงอยู่เหนือความคาดหมายเสมอ

GL in mod style OfFline's Avatar
    สถานที่
    Lampang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Xzeed_888 อ่านข้อความ
    อันนี้ก็แล้วแต่ชอบแต่เรียงลำดับจากต้นดีไปปลายดี(เค รื่องเดิมๆนะครับ)
    1.ท่อป๋อง(ธรรมดา)ต้นดีปลายก็พอประมาณแต่รถสั่น+เสีย งดัง
    2.ท่อป๋อง(นอก)ต้นดีปลายนิ่มไมล์ขึ้นเร็วแต่พอประมาณ 100รถจะเริ่มสั่นขอเสียใส่ได้แต่ลูกเดิมเท่านั้น(เคย ใส่ท่อนี้กะเสื้อคิตC ลูกยูบเลยมันอั้นมาก)
    3.ท่อรีด(ธรรมดา)ต้นไม่จัดแต่ได้รอบปลายถ้าไม่ใส่ปลา ยไปป์มันจะกินลูกอะ
    4.ท่อสูตร(Polini)อันนี้ได้ทั้งต้นและปลายแต่ต้นจะอึ ดกะท่อป๋องหน่อยแต่ท่อนี้ถ้าได้เสื้อสูตรนะขอบอกปลาย ไหล
    ปล.ท่อทั้งสี่แบบวิ่งไกลได้หมดขึ้นอยู่กะงบประมาณ ขออภัยถ้าผิดพลาดเพราะใช้จากEXP ส่วนตัวอะ

ท่อป๊องวิ่งทางไกล วิ่งเกินร้อย รถสั่งอย่างกะเจ้าเข้าเลยพี่
    "มีรถล้อเล็กให้ขี่ ก็ดีมากแค่ไหนแล้ว"

" งอย่าโกรธที่มันพาไปไม่ถึง ... ต่จงชื่นชมที่มันพาไปได้ตั้งไกล "

mod's Lampang Scooter

facebook.com/VespaGLmods

Bookmarks