ระวังรถของคุณหายน่ะครับ

ชื่อกระทู้: ระวังรถของคุณหายน่ะครับ

Junior Member kotarokid's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post ระวังรถของคุณหายน่ะครับ

กลุ่มคนเซ่อCเซอร์ครับ โปรดระวังด้วยน่ะครับเพราะเกิดเหตุการไม่ขาดฝันขึ้น. กลุ่มนี้ได้ไปขโมยรถที่อยู่ใน มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งของขอนแก่น
    ซึ่งออกข่าวเดเลนิวด้วย ถ้ากลุ่มนี้เข้างานในควรระวังรถหายด้วยน่ะครับเพราะร ถC100ผมหายไปแล้วไปรู้อีกทีก้อยู่กลับกลุ่มนี้ ผมเอาคืนไม่ได้เพราะผมไม่มีหลักฐานอะไร เพราะเขาทำสีรถผมใหม่

ผมขอแจ้งให้ทุกคนทราบไว้ล่วงหน้าก่อนน่ะครับ

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    แลม -ที- เลีย สายดำ
    ขอบคุณ
    0

อ๋อ ไอ้กลุ่ม ห่า นี้เอง ******** ร้าย นัก ไม่เป็ฯ ไร
    เดี๋วให้มันมางานผม เดี๋ยวรู้กัน ไอ้พวกเนี้ยต้องจำกัด
    แล้ว จะรู้ได้ไงว่าเป็นกลุ่ม ไอ้ห่านี้ ถ้ามันได้เปลื่ยนชื่อกลุ่ม
    จงเดินทาง สายดำ

354-0-54189-7 ธ.กรุงเทพ ส.หัวหิน วีระเดช ปลีคงธุ
    083-881-3381 ปอ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hooligans อ่านข้อความ
    อ๋อ ไอ้กลุ่ม ห่า นี้เอง *** ร้าย นัก ไม่เป็ฯ ไร
    เดี๋วให้มันมางานผม เดี๋ยวรู้กัน ไอ้พวกเนี้ยต้องจำกัด
    แล้ว จะรู้ได้ไงว่าเป็นกลุ่ม ไอ้ห่านี้ ถ้ามันได้เปลื่ยนชื่อกลุ่ม
    โหพี่เล่นประกาศอย่างนี้แล้วเค้าขะกล้ามางานพี่หรือค รับ em93
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Member Cosa_ขอ_MoD's's Avatar
    สถานที่
    Rcc__>Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking อิอิ............*_____________*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hooligans อ่านข้อความ
    อ๋อ ไอ้กลุ่ม ห่า นี้เอง *** ร้าย นัก ไม่เป็ฯ ไร

-----------------------------------------------------------------------------------------
    ฆ่า............................................... .................................................. ....มาร(น)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kotarokid อ่านข้อความ
    กลุ่มคนเซ่อCเซอร์ครับ โปรดระวังด้วยน่ะครับเพราะเกิดเหตุการไม่ขาดฝันขึ้น. กลุ่มนี้ได้ไปขโมยรถที่อยู่ใน มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งของขอนแก่น
    ซึ่งออกข่าวเดเลนิวด้วย ถ้ากลุ่มนี้เข้างานในควรระวังรถหายด้วยน่ะครับเพราะร ถC100ผมหายไปแล้วไปรู้อีกทีก้อยู่กลับกลุ่มนี้ ผมเอาคืนไม่ได้เพราะผมไม่มีหลักฐานอะไร เพราะเขาทำสีรถผมใหม่

ผมขอแจ้งให้ทุกคนทราบไว้ล่วงหน้าก่อนน่ะครับ

เสียชื่อไม๊หล่ะทีนี้เพราะความอยากได้แท้ๆ อาจจะเป็นการกระทำของคนบางคนนะ
    แต่ว่ามันเสียทั้งกลุ่มเลยย ขับรถอารัยก้อขับไปเถอะครับ

อย่าไปอยากได้ของคนอื่นเลย.......ถ้ารักคลาสสิคจริงๆ ลองซื้อมาด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเองสิครับ......แล้วคุณ จะบอกว่ากุรักมันชิป หายเลยยย

555+
    นายนัฐกรณ์ รัศมี

ธ.กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 260-2-71900-9
    สาขา ถ.ชยางกูร จ.อุบลราชธานี

tel.083-7438298
    [email protected]

เพจร้านผมเอง คลิ๊ก https://www.facebook.com/oldskull.shop?ref=hl

Junior Member Raw_Door's Avatar
    สถานที่
    ปีกฝัน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

พี่น้องคับ

อย่ากล่าวหากันส่งเดชสิคับ

ถ้าไม่มีหลักฐาน

แน่จิงคุณไปแจ้งความแล้วไปลากคอไอ้ที่คุณว่าขโมย

รถคุณอ่าเข้ากรงไปเรยไม่ใช่มากล่าวหากันแบบนี้

ทั้งๆที่ไม่มีหลักฐานอะไร

เพราะคนที่ไม่รู้เรื่องอ่าเค้าเดือดร้อน

รถซีอ่ามันก้เหมือนๆกันหมดบางทีคุณอาจจะเข้าใจผิดก้ไ ด้

ใครจะไปรู้ในการที่คุณทำแบบนี้เท่ากับว่าคนกำลังใส่ร ้ายคนอื่น

ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน

แร้วที่ว่าลงเดลินิวส์อ่าถ้ามันจริงอย่างที่คุณพูดก้ ถ่ายรูปมาลงเรยคับ

หาหลักฐานมาโชวหน่อยละกันถ้าคิดว่ามันเป็นอย่างที่คุ ณพูดจิงอ่า

ผมแค่อยากเห็นความยุตติธรรมแค่นั้นเอง

ไม่ใช่ว่าทำให้คนอื่นเค้าเข้าใจผิดไปหมด

ว่ากลุ่มนี้เป็นกลุ่มขี้ขโมย

ซึ่งความจิงมันอาจไม่เป็นเช่นนั้นด้วยซ้ำ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

*สมาชิกกลุ่ม*
    Burn Rubber... Not Your Soul
    บิดควันขโมง...แต่วิญญาณต้องไม่ใหม้
    (จากภาพยนต์เรื่อง Biker BoyZ...)

ความทุขที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    กองพันลูกผู้ชาย เอี้ยๆๆ
    /\2

คุณครับมากไปป่าว ครับ

แล้วอีกอย่าง รถคุณละ ไม่มีหลักฐานอะไร แล้วไปขโมยของใครมาหรือป่าวครับ

แล้วจะรู้ได้ไงเขาขโมยไป c100 ไม่ได้มีคันเดียวนะครับคุณครับ

ถ้าคิดว่ารถคุณจริงก้ไปเอากะเขาคืนซะ

อยากล่าวหาคนอื่นมั่วๆ (ทั้งที่รถคุณก้ไม่รู้ว่าได้ขโมยมาหรือป่าว)

สำหรับข้อความที่ 2นะครับ ยังไม่รู้ดีแล้วไมไปว่าเขาอย่างนั้นละครับ

นางมารร้าย OHO_classic's Avatar
    สถานที่
    MEMO CLASSICS CLUB
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb หากไม่รู้จริงอย่าพูด

เรื่องนี้ชักจะบานปลายไปกันใหญ่แล้วนะใครที่รู้ตัวเอ งว่าโพสอะไรที่ไม่เหมาะสม
    ก็ควรจะดูตัวเองได้แล้วนะเรื่องที่ว่ากลุ่ม ซีเซอร์ ขโมยรถอ่ะ
    คุณรู้กันได้ยังไงว่าคนทั้งกลุ่มไปขโมยรถถ้าคิดว่ารถ ของคุณโดนกลุ่มนี้ขโมยไปจริงๆนะหาหลักฐานไปยืนยัน นั่งยัน นอนยันกันเลยว่ารถใครเป็นรถใคร
    ไปกล่าวหาเค้าทั้งกลุ่มแบบนี้ไม่ดีนะคะ
    เพราะคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรก็ดันติดร่างแหตราบ าปนี้ไปด้วย
    ถ้ามีหลักฐานยืนยันว่าคุณเห็นเค้าทำสีรถที่คุณอ้างว่ าเป็นรถของคุณแล้วละก็
    ทำไมคุณไม่เอาตำรวจไปขอตรวจดูเลยละคะ
    มาโพสว่ากันแบบนี้ไม่สมกับที่อ้างตัวว่ารักรถคลาสสิค เลยสักนิด
    อย่าลืมว่าไม่ได้มีแค่คุณคนเดียวที่มีซี100 คนอื่นเค้าก็มีได้
    ยกตัวอย่างนะเรื่องที่รถหายแล้วได้คืนก็มีเยอะแยะไป
    แต่ที่เค้าได้คืนก็เพราะเค้ามีหลักฐานและเค้าก็สามาร ถพิสูจน์ได้ว่าเป็นรถของเค้าจริงๆ
    โพสประนามกันแบบนี้ มันแปลกๆนะว่ามั๊ย?
    นี่ถ้ารถเราหายแล้วรู้ว่าใครเอาไปแบบนี้นะ เราไม่ยอมปล่อยให้เรื่องเป็นแบบนี้หรอก
    เรารู้ว่ารถเป็นของเราแน่นอน มันไม่ผิดเลยที่เราจะไปขอดูว่ารถที่เราคิดว่าเป็นรถท ี่โดนขโมยไป เป็นของเราจริงๆรึเปล่า

นัดวันเวลา สถานที่ พร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจ ไปตรวจสอบหลักฐานกันไปเลย
    ว่าใครถูก ใครผิด ดีกว่าจะมาโพสด่าและประนามกันแบบนี้

อย่างที่บอก
    ถ้าคิดว่าเป็นรถของคุณจริงๆ
    กลุ่มซีเซอร์ก็บอกแล้วว่านัดเอาหลักฐานมาพิสูจน์กันไ ด้เลย
    แต่ถ้าคุณที่อ้างว่ารถโดนขโมยไม่กล้าพิสูจน์ก็แสดงว่ า...คุณโกหก

นี่คือความเห็นของคนกลางนะคะ ไม่ได้เข้าข้างใคร
    แต่มองตามภาพรวมความเป็นไปได้จริงค่ะ
    [email protected] คุยเอ็มกันได้ค่ะ

http://sirirot.hi5.com เข้ามาเป็นเพื่อนกันนะ

0866349990 โอค่ะ

ผ่านมาทางนี้แวะทักทายกันนะคะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดว่า..........

ใจเย็นๆกันก่อนดีก่านะคะ

Junior Member survivors's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องคร้าบ ใจเย็นกันหน่อยคร้าบ
    เรื่องแบบนี้พิสูจน์กันได้ด้วยหลักฐานเท่านั้นครับ
    หากไม่มีหลักฐาน แม้เป็นเรื่องจริงก็ต้องทำใจครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แค่ไม่อยากให้ใครโดนเอาเปรียบ

สันติครับ สันติ

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข้าใจและขอบคุณในความหวังดีครับ

เข้าใจครับแต่ผมว่าอย่าเหมารวมดีกว่าควรจะเอาให้ชัดเ จนกันไปเลยครับ
    สองมือถือแบบ แทบทั้งชีวัน
    หัวคิดสร้างสรรค์ สนองสังคม
    นำความรู้ บวกอารมณ์
    จับดินสอ เข้าผสม
    เป็นนักศึกษา ถาปัตยกรรม...

Junior Member naruemitza's Avatar
    สถานที่
    ตรอกข้าวสาร CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถ พี่ ผม ก็ หาย

อยู๋ ใน ม. ขอนแก่น อ่ะ Cm 90 สี เท่า ออกตะกั่ว ซี่ใบพัด หา เจอ ช่วย ที

Bookmarks